• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Bác nào có tool bỏ bớt đi các soft kg cần thiết trong Android kg nhỉ ?! thấy trong Android nhiều soft kg cần thiết quá

1>Vào setting>app>manager app sau đó uninstall những cái ko cần thiết
2>Những phần mềm nó cài vào tự động thì để trong thư mục AndroidApps nếu bạn ko muốn cài thì xóa file .apk trong đó hoặc phần nào muốn cài copy vào đó nó sẽ cài tự động cho bạn

E Vẫn ko tài nào cài được cả. Fotmat đủ kiểu vẫn bị báo lỗi :((.chắc hư cái thẻ tồi quá :mad:)

Mô tả cách cài của cậu xem nào ? có phải cậu format chế độ Fat32 kg ?

E format bằng soft SDFormatter. E dùng rom DRAGON_V_63_23691 và Android SuperHD2_V1.2 hoặc SuperDesire_v1.0. Tất cả đều chạy không được ạ

Khả năng lỗi sdcard rồi ! Thẻ cắm vào Hub hay để trong máy rồi cắm cáp format ?

Trong setting app ý tích nó vào tốc độ boot nhanh rõ rệt không phải 3s như trong clip Youtube nhưng cũng là nhanh rồi :))

Quadrand bản Mdjaay HD 3.3 kenel 0,1e cũng khá cao ^^

Chỉnh sửa cuối:
cho hỏi có phần mềm hoặc widget nào để bật tắt chế độ 3g ( mobile network) để tích kiệm pin và tiền khi ko dùng đến 3g ko nhỉ

Trong setting app ý tích nó vào tốc độ boot nhanh rõ rệt không phải 3s như trong clip Youtube nhưng cũng là nhanh rồi :))

Quadrand bản Mdjaay HD 3.3 kenel 0,1e cũng khá cao ^^

nhìn phê quá.....=D>=D>=D>

các pro cho e hỏi hiện tại bây giờ bản rom winmo nào chạy với android là ổn định nhất ạ. E đã thử qua nhiều bản rom với nhau nhưng toàn bị đụng. Chán thật!

Mình đã xem cách xử lý nhưng bên trong data không có com.android.phone ??

Bạn seach trên google tìm Android Explorer, cài vào PC sau đó chạy Android và cắm dây vào PC. Dùng Android Explorer để mở và fix

các pro cho e hỏi hiện tại bây giờ bản rom winmo nào chạy với android là ổn định nhất ạ. E đã thử qua nhiều bản rom với nhau nhưng toàn bị đụng. Chán thật!

Bác dùng bản V64 Core 3.14 của Man Phạm Quang nhé, bản này dùng cho cả tmobile và HD2 thường, nói chung chạy cả winmo và android đều mượt mà:D

Hôm nay mới lục lại bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm nhét Kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_850mv-evo-0.1.d vào chạy tít mù, máy mát như chưa từng được mát:p, giao diện sense cũ nhưng với hiệu ứng như iphone nên rất đẹp:D

Em test thử bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm Kết quả là .....tin được không :-o chưa test bản nào có quadrand cao như vậy

Chỉnh sửa cuối:
Back