• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Bác nào biết chỉ giúp mình khi mình call 1 số ĐT nào đó tự động nó thêm số 1 ngay đầu thành ra không gọi được :(( Thanks All

Bản core V0.5 đã ai thay tốt các kernel chưa ?! Đúng là Camera đã chuẩn rồi !

Bác nào biết chỉ giúp mình khi mình call 1 số ĐT nào đó tự động nó thêm số 1 ngay đầu thành ra không gọi được :(( Thanks All

Bản của EVO bị lỗi 011, bạn xem trên topic cũ xử lý lỗi này thì sẽ gọi bình thường

Bản core V0.5 đã ai thay tốt các kernel chưa ?! Đúng là Camera đã chuẩn rồi !

Bản này Camera thì chuẩn rồi, nhưng khi dùng thử hay bị freeze (Khong biết có phải do máy mình không), cảm ứng không được nhạy

Bản của EVO bị lỗi 011, bạn xem trên topic cũ xử lý lỗi này thì sẽ gọi bình thường

Bản này Camera thì chuẩn rồi, nhưng khi dùng thử hay bị freeze (Khong biết có phải do máy mình không), cảm ứng không được nhạy

Mình dùng không bị sao cả, chỉ chậm hơn các bản khác thôi !

Chào các bác,

Cho em hỏi bản Android nào hiện nay dùng tốt nhất ạ? Yêu cầu: Chạy ổn định (không freeze); Các chức năng hoạt động bình thường; Nhanh; và ít hao pin
Có vẽ hơi bị đòi hỏi nhiều rôi :D
Thanks,

Chào các bác,

Cho em hỏi bản Android nào hiện nay dùng tốt nhất ạ? Yêu cầu: Chạy ổn định (không freeze); Các chức năng hoạt động bình thường; Nhanh; và ít hao pin
Thanks,
Theo yêu cầu của bạn thì hiện nay có NEXUS ONE và sắp ra mắt có DESIRE HD :p Chứ tất cả đều chưa đáp ứng được trên HD2:D

Chào các bác,

Thanks,

Món bạn yêu cầu chắc Ngon - Bổ - Rẻ - Đẹp đây !
Phải tự test thôi !

Theo yêu cầu của bạn thì hiện nay có NEXUS ONE và sắp ra mắt có DESIRE HD :p Chứ tất cả đều chưa đáp ứng được trên HD2:D

Thanks bác. Để em lừa vài vụ rồi tậu cả 2 con bác giới thiệu vậy :D

Thực ra, có nhiều bạn đang dùng android trên HD2 nên chắc cũng có bản nào đó tạm chấp nhận được chứ nhỉ ! Hiện có nhiều bản quá nên rối tung lên bác ạ!

Có nhiều bản có tính ổn định, tiết kiệm pin, tốc độ khá nhanh nhưng chưa bản nào chuẩn Camera như bản Core Droid V0.5 cả. Mình vẫn đánh giá bản này cao nhất. Các MOD chỉ cần lược phần mềm kg cần thiết, thay 1 kernel mới tốt hơn là có thể tít như các bản khác !

Mình vote 1 phiếu cho build SuperDesire V1.0 by HtcClay, chỉ có lỗi duy nhất mình bị là flash sáng trước khi chụp trong bóng tối thôi! còn lại thì tất cả ok, kể cà khoảng pin nhé!!! Mình đang sử dung WM build 22.1 standard của Miri.

Bái bác ancolla66 làm sư ... thầy luôn. Tất cả các bản đều ngon lành hết, bác nhẩy?
Theo em thì....có bản NAND Android sắp ra là đáp ứng được yêu cầu của bạn ý.

Các pro giúp em với. E ko tài nào cài được android trên thẻ. Mỗi lần cài là lại báo "Invalid argument Failed . Failed to muont the SD card. Cannot continue. Can't access tty; job control turned off

Các pro giúp em với. E ko tài nào cài được android trên thẻ. Mỗi lần cài là lại báo "Invalid argument Failed . Failed to muont the SD card. Cannot continue. Can't access tty; job control turned off

Bác format lại cái thẻ theo hướng dẫn ở trang đầu của diễn đàn này, hoặc đổi thẻ khác xem. Em bị thế hoài, format lại là được.

E đã làm rất nhiều lần rồi mà vẫn báo như nhau. Fotmat đủ kiểu dưới mọi hình thức :(

Chắc bạn để thẻ nguyên trong máy chứ gì ?! Tháo ra, cắm vào Memory Stick mà format = máy tính. Thẻ của mình format chính = WM của ĐT luôn, kg cần đến Soft với máy tính, vẫn chạy trơn tru.

format xong cái thẻ 16G theo cách này mất hết..nữa ngày:(
Chắc bạn để thẻ nguyên trong máy chứ gì ?! Tháo ra, cắm vào Memory Stick mà format = máy tính. Thẻ của mình format chính = WM của ĐT luôn, kg cần đến Soft với máy tính, vẫn chạy trơn tru.

format xong cái thẻ 16G theo cách này mất hết..nữa ngày:(

Muốn gái đẹp thì phải chinh phục, phải đầu tư,...
Cắm vào Memory Stick, format thường = máy tính (Win XP, Fat32) dùng vẫn tốt !

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã cài DroidExplorer mà không sử dụng được, còn cái RootExplorer trong máy thì vào được nhưng chỉ thấy 1 thư mục data trong ANDROID, ko có thư mục khác...Mình đang cố fix lỗi 011

Bác nào có tool bỏ bớt đi các soft kg cần thiết trong Android kg nhỉ ?! thấy trong Android nhiều soft kg cần thiết quá

Back