• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeFSWP v1.01 - Để ảnh nền full màn hình Việt hóa (trang 2)

tôi cũng đang sử dung n5320 cũng bị lỗi giống như các bạn,thiết đặt xong hết rồi nhưng vẫn là hình của theme,mong các chuyên gia fix dùm lại cho có thể sử dụng được với con này,thank

cho mình hỏi là sao mình xài n81 2gb cài vào thì full dc màn hình nhưng cái màn hình menu vẫn bị cột sóng và pin chiếm một khoảng. Và thí dụ như mình muốn hình mình cài chỉ full màn hình thoy còn màn hình menu là của Theme được ko các huynh ???

Posted via Mobile Device
Hoan toan dc,ban chon kich co anh theo y ban roj lam thoj.vj muo anh full man hjh thj cug paj co anh dung kich co ma.vj the htoan co the lam theo y cua ban

Posted via Mobile Device
Hoan toan dc,ban chon kich co anh theo y ban roj lam thoj.vj muo anh full man hjh thj cug paj co anh dung kich co ma.vj the htoan co the lam theo y cua ban

Mình không hiểu ý bạn cho lắm. Bạn có thể nói cụ thể hơn ko? ( gõ dấu càng tốt ). ý của mình là mình để được hình full màn hình gòy nhưng khi vảo trong menu thì cột sóng với pin nó chiếm lại một khoảng. kái thứ 2 là mình muốn để hình nào đó làm hình nền full màn hình và màn hình trong menu là của 1 kái theme khác có được hok ??? giống như là s40 để hình nền zậy á cho dễ hiểu:(

Mình không hiểu ý bạn cho lắm. Bạn có thể nói cụ thể hơn ko? ( gõ dấu càng tốt ). ý của mình là mình để được hình full màn hình gòy nhưng khi vảo trong menu thì cột sóng với pin nó chiếm lại một khoảng. kái thứ 2 là mình muốn để hình nào đó làm hình nền full màn hình và màn hình trong menu là của 1 kái theme khác có được hok ??? giống như là s40 để hình nền zậy á cho dễ hiểu:(

Ý của bạn là màn hình chờ phải ko??? Vậy thì cần PM khác để làm màn hình chờ cho riêng mình, bạn chịu khó search trên 4rum có đó

bi h túm gọn lại là zầy. Cái màn hình mà sau khi bạn mở khóa bàn phím xong thì mình đã để được full gòy. Còn cái màn hình sau khi bạn nhấn phím menu thì mình muốn là của cái theme khác được không? Tại cái freeFSWP nó lấy tấm hình mình muốn cài full màn hình làm theme lun.

bi h túm gọn lại là zầy. Cái màn hình mà sau khi bạn mở khóa bàn phím xong thì mình đã để được full gòy. Còn cái màn hình sau khi bạn nhấn phím menu thì mình muốn là của cái theme khác được không? Tại cái freeFSWP nó lấy tấm hình mình muốn cài full màn hình làm theme lun.

Hoàn toàn được, bạn chọn ảnh để cài full màn hình chính hoặc màn hình menu (ở đây bạn mún cài tại màn hình chính đúng ko, vì là PM vh nên dễ sd thôi), sau đó chọn theme bạn mún cài ảnh full tại màn hình chính, chọn theme *.mbm đó (chỉ edit được theme đuôi mbm thôi, theme nào đuôi mif thì chịu ko có edit được đâu nhé) làm song thì save lại và hưởng thụ thành quả, chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:
Tại sao máy mình cài đặt đc rồi nhưng khi set một tấm hình để làm hình nền thì lại k hiển thị đc.k hiểu tạj sao ln.ai đa test đc thành công trên n78 thj cho mình xin chút kinh nghiệm với.

sao chẳng ai trả lời bài viết of mình hết nhỉ.pó tay!

Last edited by a moderator:
Tại sao máy mình cài đặt đc rồi nhưng khi set một tấm hình để làm hình nền thì lại k hiển thị đc.k hiểu tạj sao ln.ai đa test đc thành công trên n78 thj cho mình xin chút kinh nghiệm với.

sao chẳng ai trả lời bài viết of mình hết nhỉ.pó tay!

Chắc tại mọi người ko để ý thôi
Mà nếu tinh ý, từ đầu topic đến h, bạn sẽ có cấu trả lời liền àh: bản này chưa tương thích với N78, chắc phải đợi bản cập nhật thôi!

mình cài vào nhưng chẳng thấy full j. tìm đến 1 ảnh thì ko hiện lên. nhờ chỉ giáo. N5320xm

Cái đó là đặc tính riêng của S40 mà! Cái soft này làm full cả hình nền ngoài lẫn hình trong Menu & lưu ý với màn hình 320X240 thì phải kèm theo theme nhé!

sao mình tắt chế độ full màn hình rùi mà khi khởi động lại nó vẫn có tấm hình đó, làm cách nào để nó trở lại hình của theme mà khi khỏi động lại vẫn giử nguyên
tk

Back