• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

Cho mik hỏi 1 tý. Mobihex thì vh đc nhữg file đuôi jh. Siêu dich thì vh đc nhửg file đuôi jh

Cho mik hỏi 1 tý. Mobihex thì vh đc nhữg file đuôi jh. Siêu dich thì vh đc nhửg file đuôi jh

thông thường ta chỉ vh các file *rsc, *r01, *class (java), *exe thôi, còn các file khác thì rất ít pm ngôn ngữ nằm trong đó, thế nên sieudich hay mobihex thì cũng gần như tương đương. nếu trên mobi thì bạn nên kết hợp mobihex, và sieudich như thế sẽ nhanh hơn, còn mình chả dùng mấy pm này nưã, đa số dùng PC thôi. Chúc vui!

Ae cho mình xin pm viết lời giới thiệu vào pm khi vh với. VD như
"pm đươc vh bởi tuanloc1..."

thac mac?

Em dùng phần mềm Jukebox Vh để nghe nhạc nhưng khi váo phần lời nhạc thì tháy nó hiện TV ko có dấu và những chữ có dấu toàn là ?? ko
VD ch? c?o da??u = chữ có dấu.
Xin ae pda chỉ dạy

Em dùng phần mềm Jukebox Vh để nghe nhạc nhưng khi váo phần lời nhạc thì tháy nó hiện TV ko có dấu và những chữ có dấu toàn là ?? ko
VD ch? c?o da??u = chữ có dấu.
Xin ae pda chỉ dạy

Bạn vô jukebox > tùy chọn > thông tin > ấn 800 nha. Chuk thành công!

Máy bạn có hỗ trợ font chữ tviệt ko. Nếu có ấn phím 0 > dùng font chữ hệ thớng > tíck vào.

Máy bạn có hỗ trợ font chữ tviệt ko. Nếu có ấn phím 0 > dùng font chữ hệ thớng > tíck vào.
em dung 6120c co tieng viet mà. anh nham voi xplore soa ý. trong menu phim 0 ko co kai dung phong chữ hệ thống

Ae cho mình xin pm viết lời giới thiệu vào pm khi vh với. VD như
"pm đươc vh bởi tuanloc1..."

bất kể pm đóng gói như smatsis, sisbom, siseditor... Đều làm được điều này bạn à, bạn tạo file *txt rồi ghi gì đó, lưu ở chuẩn unicode sau đó thêm vào, khám phá tiếp nhé bạn, cũng dễ lắm. Tại mình dùng pc đóng gói nên diễn tả dài dòng sợ khó hiểu, chúc bạn thành công!

được rồi nhung kái menu lai trở thành ????

đơn giản là vì tiệp txt bạn vh lưu chưa phải dưới dạng unicode bạn thử lưu dưới dạng unicode hay ut-f8 xem, lâu quá mình ko vh pm của lgc nên ko nhớ rõ lắm, sau đó bạn đóng gói vào pm vào thông tin bấm 800 xem nhé
chúc vui

có bản TTpod 3.71 final VH nằm ở chỗ nào mà e tìm ko ra cho thằng bạn nhỉ? nhờ các pác tìm giúp với.

có bác cao nhân nào giúp mình với:
Mình xài E72, hàng cty, FW 31.023, đã hack flash, khi hack xong thì thấy chạy có vẻ điên điên,cắm cáp chạy NSU cho nó reinstall FW lại, không bị mất hack mà dùng không bị đơ nữa.
Mình đang băn khoăn vấn đề là: tại sao cài phần mềm việt hóa ví dụ (mobilhex 0.9.9 VH) hay mình mod ngôn ngữ tiếng việt (ví dụ TTPOD) thì font bị lỗi, lên ô màu vuông? Bạn nào biết cách khắc phục không? giúp mình với!!

có bác cao nhân nào giúp mình với:
Mình xài E72, hàng cty, FW 31.023, đã hack flash, khi hack xong thì thấy chạy có vẻ điên điên,cắm cáp chạy NSU cho nó reinstall FW lại, không bị mất hack mà dùng không bị đơ nữa.
Mình đang băn khoăn vấn đề là: tại sao cài phần mềm việt hóa ví dụ (mobilhex 0.9.9 VH) hay mình mod ngôn ngữ tiếng việt (ví dụ TTPOD) thì font bị lỗi, lên ô màu vuông? Bạn nào biết cách khắc phục không? giúp mình với!!

Dùng font nào mà hỗ trợ đầy đủ Unicode là được, máy bạn bị lỗi font tiếng Việt đó.

tai sao may em khong dung mobihex 0.9.9 dc bac oi, em dung 5320 XE .trong khi do dung mobihex 0.9.6 thi dung duoc nhung viet tieng viet lai khong viet co dau dc bac a.em da cai python day du va dung het dc tat ca nhung ung dung python, duy chi co mobihex099 laa ko dc.giup em voi bac

bạn ơi cho mình hỏi, sao khi mình sử dung ADL thì người khác gọi đến thì không hiện sdt, bạn có thể chỉ mình cách sửa chữa

tai sao may em khong dung mobihex 0.9.9 dc bac oi, em dung 5320 XE .trong khi do dung mobihex 0.9.6 thi dung duoc nhung viet tieng viet lai khong viet co dau dc bac a.em da cai python day du va dung het dc tat ca nhung ung dung python, duy chi co mobihex099 laa ko dc.giup em voi bac
Cứ dùng bản 0.96 đi bạn, chọn ngôn ngữ văn bản tiếng Việt sẽ viết được có dấu thôi.
bạn ơi cho mình hỏi, sao khi mình sử dung ADL thì người khác gọi đến thì không hiện sdt, bạn có thể chỉ mình cách sửa chữa
Mình đã từng dùng mà chưa gặp lỗi như bạn bao giờ.

mấy a cho e hỏi là e xài pm TTPod 3.71 VH thì mấy cái chữ trong đó xuất hiện những ô vuông,rất khó đọc. Muốn khắc phục tình trạng này thì fải xử lý làm sao ạ?

mấy a cho e hỏi là e xài pm TTPod 3.71 VH thì mấy cái chữ trong đó xuất hiện những ô vuông,rất khó đọc. Muốn khắc phục tình trạng này thì fải xử lý làm sao ạ?

Xuất hiện ô vuông là tiếng Tàu đấy bạn, muốn thấy tiếng Tàu thì bạn xài Font, còn muốn k thấy ô vuông thì tìm bản dịch hoàn chỉnh hơn hay tiếng anh mà dùng bạn nhé, mà đôi lúc có chỗ k dịch dc nên bạn phải chấp nhận nó thôi.

sao mình down pm Say SMS v3.0.0 về máy nhưng k dùng dc vậy bạn , phải có mã bảo vệ của pm mới xử lý dc tập tin

Bạn chú ý post bài cho đúng khu vực!Không được post dạng này ở khu vực "TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM VIỆT HÓA - SymPViet" nhé!!!

Last edited by a moderator:
Back