• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

Hiện giờ thì theo sử dụng có 1 số điều
đó là khi dùng folder autoinstall (cài thư mục gốc) sau đó chép vào đó 1 số file cab
thì chạy đc 3/8 file :-? các file còn lại ko tự động cài
sau đó thấy có vấn đề vào máy xoá folder autoinstalle đi và HR, nhưng sau đó folder này lại được tự động tạo ra
:) vẫn nguyên từng đấy file :-@
dùng máy tính connect vào hd 2 sau đó vào phần card thì loay hoay mãi cũng ko xoá đc, vẫn hiện là xoá, nhưng sau đó card hiện ra những file kia vẫn ở autoinstalle
dùng tools format card của hd2 mặc dù đã nhận là format 100% cho định dạng như ban đầu
tuy nhiên khi vào vẫn thấy 1 đống file cũ
đang thử cách tháo hẳn thẻ nhớ ra format = tay thì ghi là windown unable format zZ
ai gặp kiểu

Uploaded with ImageShack.us kiểu thế này chưa

Cảm ơn bác Quang,cháu đang down về, mà bản này còn bị lỗi Word trong Office 2010 như bản 41 ko ạ

dạ khi cháu mở ra thì nó ko vào mà hiện lên cái bảng trong đó có cái dấu gạch chéo màu đỏ

dạ khi cháu mở ra thì nó ko vào mà hiện lên cái bảng trong đó có cái dấu gạch chéo màu đỏ

Kỳ lạ !!!
Mình Build hàng chục bản ROM sử dụng Office 2010 này, chưa thấy bị hiện tượng đó bao giờ.
Cháu bỏ thẻ nhớ ra, khởi động lại máy, mở Word lại xem có bị nữa không?
Tốt nhất là nên HR lại máy.

Cháu vừa up lên bản 42 office vào bình thường rồi chú ạ

Ha...ha....:)):))
Điều này càng chứng tỏ thẻ nhớ của cháu đang sử dụng đang bị lỗi đấy.
Bởi các bản trước với 42C2 có khác nhau gì Office đâu, vẫn nguyên vậy. Chỉ là bản 42C2 chú bỏ triết xuất Cache lên thẻ mà thôi.
Chứng tỏ thẻ không hỗ trợ ghi cache nên lỗi trình chạy.
Do vậy các lỗi vớ vẩn như: không mở đc Word, Camera bị đầy bộ nhớ,... toàn do cái thẻ "lởm" các bạn đang dùng gây ra chứ không phải tại ROM đâu.

Lần đầu tiên uprom HD2 , hồi hộp quá, mặc dù thấy rom ship cũng tuyệt lắm rồi.

hiện giờ thẻ nhớ ko thể format và delete bất cứ file nào :(
uprom thì bao giờ nó cũng chạy mấy file trong autoinstall
có ai có cách chữa ko
thanks

hiện giờ thẻ nhớ ko thể format và delete bất cứ file nào :(
uprom thì bao giờ nó cũng chạy mấy file trong autoinstall
có ai có cách chữa ko
thanks

Thẻ có vấn đề rồi, tháo hẳn thẻ ra format lại đi. Để vậy chạy sẽ ảnh hưởng tốc độ và đôi khi gây treo máy đó.

cháu đã tháo hẳn thẻ ra
và format trực tiếp
nhưng windows báo là ko thể format đc thẻ

đã thử cả việc thay thế rom ship vào để delete hoặc format
giờ ko xi nhê
:)

Chỉnh sửa cuối:
cháu đã tháo hẳn thẻ ra
và format trực tiếp
nhưng windows báo là ko thể format đc thẻ

đã thử cả việc thay thế rom ship vào để delete hoặc format
giờ ko xi nhê
:)

bạn dùng disk management của window mà format
Control Panel, Administrative Tools, Computer Management, Disk Management

Bác Quang ơi ROM mới của bác xài thích ghê, đã khắc phục được tình trạng load chậm HTC Sense ngay khi Hard Reset.

Chú ơi bị lỗi ở tab Music và ở phần xem video rồi ạ
cháu vào nghe nhạc vẫn bình thường nhưng khi chình âm lượng to nhỏ thì ko thấy biểu tượng tăng giảm âm lượng đâu cả :-??. Mặc dù vẫn tăng giảm âm lượng đc :|

Chú ơi bị lỗi ở tab Music và ở phần xem video rồi ạ
cháu vào nghe nhạc vẫn bình thường nhưng khi chình âm lượng to nhỏ thì ko thấy biểu tượng tăng giảm âm lượng đâu cả :-??. Mặc dù vẫn tăng giảm âm lượng đc :|

Lời khuyên:
Cháu hãy tháo ngay cái thẻ cháu đang dùng ra và format lại cẩn thận.
Riêng bản V42C2 chú dùng từ hôm qua tới trưa nay, xem Video hàng chục bài Down từ Youtube về và nghe nhạc suốt.
Video chạy tốt, Tab Music bật Volume bar. ngon lành.
Không có lỗi như cháu nêu ra.

Back