• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Thích cái đồng hồ Analog của bác Quang tích hợp, nhưng lại không thích C5 lắm mà chỉ thích C2 thui. Hy vọng C2 sau này bác Quang tích hợp thêm chọn lựa này (ai thích thì chọn analog, không thì xài digital truyền thống) cho bà con C2 với. Cảm ơn bác Quang.

Pó tay với anh bạn này

a không tin thì a up thử các bản bên xda hay htcpedia xem . chạy không tít , vuốt cứ có cảm giác phải vuốt chậm để cho HD2 xử lí được . mà chẳng phải ở đâu xa . a cứ so sánh tốc độ mây trôi và đồng hồ nó lật thì biết . nhanh và đều . size icon thì vừa với màn hình . nhìn cân đối hơn. e không có máy nhưng hôm vừa rồi cũng kịp up để so sánh rom của bác Quang , Dutty , Miri , Kbwr . e cảm nhận thế. tiếc là không kịp up rom của Tom co don thôi thì đã phải trả máy .

a không tin thì a up thử các bản bên xda hay htcpedia xem . chạy không tít , vuốt cứ có cảm giác phải vuốt chậm để cho HD2 xử lí được . mà chẳng phải ở đâu xa . a cứ so sánh tốc độ mây trôi và đồng hồ nó lật thì biết . nhanh và đều . size icon thì vừa với màn hình . nhìn cân đối hơn.
Công nhận! kbwrs từ trước bên Blackstone vẫn có tiếng là nhanh, nhẹ, đỡ tốn pin nhưng sang mảng HD2 này chuối hẳn. Tớ đã đảo qua thử Xanytech, Dutty, Kbwr nhưng hiện đang quay lại ROM PDAViet. Chỉ hơi lăn tăn 1 chút về vụ nhiều software chưa tương thích với giao diện 6.5.x của COM5, cái taskbar ở dưới nên toàn chèn mất menu của app, hix (Vd như resco).

a không tin thì a up thử các bản bên xda hay htcpedia xem . chạy không tít , vuốt cứ có cảm giác phải vuốt chậm để cho HD2 xử lí được . mà chẳng phải ở đâu xa . a cứ so sánh tốc độ mây trôi và đồng hồ nó lật thì biết . nhanh và đều . size icon thì vừa với màn hình . nhìn cân đối hơn. e không có máy nhưng hôm vừa rồi cũng kịp up để so sánh rom của bác Quang , Dutty , Miri , Kbwr . e cảm nhận thế. tiếc là không kịp up rom của Tom co don thôi thì đã phải trả máy .

Mình cũng đã up rom bên XDA và HTCPedia. Nhưnng cũng không thể nhận xét ROM của ai nhanh hơn được. Vì sài mấy bản ROM bên đó đã đựoc chỉnh sửa nhiều về Thêm + soft phong phú hơn. Nhưng nhiều cái soft ở Vn có dùng được đâu (VD: TV mobile, nó đòi SIM của T-Mobile)... Dùng GoogleMap có lúc chạy sang hẳn Philadenphia mới ác. Dùng các bản ROM của PDAVIET lành hơn, có thể cài thêm các soft theo sở thích.

Mình cũng đã up rom bên XDA và HTCPedia. Nhưnng cũng không thể nhận xét ROM của ai nhanh hơn được. Vì sài mấy bản ROM bên đó đã đựoc chỉnh sửa nhiều về Thêm + soft phong phú hơn. Nhưng nhiều cái soft ở Vn có dùng được đâu (VD: TV mobile, nó đòi SIM của T-Mobile)... Dùng GoogleMap có lúc chạy sang hẳn Philadenphia mới ác. Dùng các bản ROM của PDAVIET lành hơn, có thể cài thêm các soft theo sở thích.

có gì mà không nhận xét được bạn ơi , nhanh chậm nhìn thấy ngay mà . còn nói về soft tích hợp theo rom thì vô cùng lắm . nhu cầu mình thế nào xài thế đó . thích xài sang thì phại chụi tốn kém thôi. mà nói về vụ soft tích hợp trong rom . hiểu về soft và máy thì rom mới chạy trơn tru . đây là việc không pải ai cũng làm được
SORRY vì từ nãy toàn nói những việc không liên quan đến rom lắm . tại không có máy để ngồi nghịch nên chẳng biết rom có những lỗi gì . Giờ chỉ biết tích tiền rồi down rom của bác Q về để đó thôi. Chúc mọi người vui vẻ và góp ý những lỗi còn tồn tại trong rom của bác Quang cũng như bác Longnguyen .... bên PV nhà mình . hichic , e muốn lắm nhưng :( . :( . :( . , không có máy

Chuyện so sánh giữa các KTV rom nên tế nhị hơn vì cái này hơi nhạy cảm, tất nhiên bác PQ là cây đa cổ thụ trong làng cook rom rồi,nhưng các cookers khác vẫn có các fans của mình cơ mà cho nên mới phát triển rầm rộ như hiện nay,nhất là các bác bên xda hay htcpedia.

Thích cái đồng hồ Analog của bác Quang tích hợp, nhưng lại không thích C5 lắm mà chỉ thích C2 thui. Hy vọng C2 sau này bác Quang tích hợp thêm chọn lựa này (ai thích thì chọn analog, không thì xài digital truyền thống) cho bà con C2 với. Cảm ơn bác Quang.

Mình cũng chờ COM2 có Build mới để làm bản mới cho HD2 với Build COM2 có giao diện dùng CHT 1.7.1.

Chuyện so sánh giữa các KTV rom nên tế nhị hơn vì cái này hơi nhạy cảm, tất nhiên bác PQ là cây đa cổ thụ trong làng cook rom rồi,nhưng các cookers khác vẫn có các fans của mình cơ mà cho nên mới phát triển rầm rộ như hiện nay,nhất là các bác bên xda hay htcpedia.

Chính xác đó !!!
Không nên nhận xét là KTV này hơn KTV kia, nên động viên các KTV nhiệt tình thì hơn, ngay cả trên PV cũng vậy. :D
ROM tốt thì nhiều người sử dụng, dở thì ít dùng, vậy thôi.
Sự động viên của cộng đồng sẽ làm các KTV sẽ hăng hái nhiệt tình chỉnh sửa ROM tốt hơn. :D

bác quang ơi, nhanh nhanh cook em c2 nhé, e đang dùng con này rồi nhưng vẫn cảm thấy có cái j đó ko pro + tinh tế bằng c2 bác ạ, mà e thấy con c5 này ko có chức năng task để close cũng như các ct đang chạy bác nhỉ, e thấy các rom khác có mà, bác tích hợp vào đi, mà bác có thể giúp e vụ autoinstall dùng thế nào đc ko ạ, thx bác nhìu nhiều
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Chính xác đó !!!
Không nên nhận xét là KTV này hơn KTV kia, nên động viên các KTV nhiệt tình thì hơn, ngay cả trên PV cũng vậy. :D
ROM tốt thì nhiều người sử dụng, dở thì ít dùng, vậy thôi.
Sự động viên của cộng đồng sẽ làm các KTV sẽ hăng hái nhiệt tình chỉnh sửa ROM tốt hơn. :D

Cảm ơn bác Quang. Em cũng đã cài đặt hầu hết các bản ROM của bên PDAViet và một số bản ROM bên XDA, HTC Pedia nên em mới yêu các bản ROM do KTV bên PV cook. Một lần nữa rất chân thành cảm ơn bác Quang và các KTV của PDAViet.

bác quang ơi, nhanh nhanh cook em c2 nhé, e đang dùng con này rồi nhưng vẫn cảm thấy có cái j đó ko pro + tinh tế bằng c2 bác ạ, mà e thấy con c5 này ko có chức năng task để close cũng như các ct đang chạy bác nhỉ, e thấy các rom khác có mà, bác tích hợp vào đi, mà bác có thể giúp e vụ autoinstall dùng thế nào đc ko ạ, thx bác nhìu nhiều

Vụ Autoinstall nói mãi rồi mà:
- Tạo thư mục Autoinstall trên thẻ nhớ
- Copy các CAB cần cài cho máy vào đó.
- HR lại máy, nó sẽ cài tất cả các CAB trong đó.

Còn ROM COM2 thì cũng để mình nghỉ chút chứ, build suốt ngày, chắc tèo nhanh quá !!! :D

Bác Quang cho em hỏi chút: Em cái bản V38C5 thì khi gọi màn hình tối đen và loa ngoài tự nhiên bật ầm ầm (bất tiện khi muốn bí mật). Cài các bản khác thì không bị:-/

Back