• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

cho e hỏi cách dùng chức năng autoinstall với các bác ơi

phần mềm AutoInstall (Tom_codon) là phần mềm dùng để chạy cài tự động các fles CAB ( vì mỗi lần up ROM phải cài lại cả đống pm).phần mềm này tích hợp trong rom rồi , muốn dùng nó bạn tao một folder(gốc) trong thẻ nhớ với tên là Autoinstall, cho các files CAB vào đây thì khi flash rom nó sẽ tự động cài đặt HR xong là có sẵn ct để dùng:D lưu ý tránh các ct trùng hợp nha và các file dung lưong7 lớn.

thanks bác, Radio 2.10 hoặc 2.09 không bít có tốt hơn 2.08 nhìu không bác nhỉ ?

thanks bác, Radio 2.10 hoặc 2.09 không bít có tốt hơn 2.08 nhìu không bác nhỉ ?

về cơ bản các phiên bản sau chỉnh sửa sẽ tốt hơn và hoàn thiện hơn. Hiện atij mình cài Radio 2.10 rất good, sóng gió vivu, GPR ok

Các bác cho hỏi mỗi lần UP ROM mới tôi toàn cài lại các app bằng PC . Nay có Autoinstall thì tôi phải làm thế nào với các phần mềm đã có trên PC để chuyển vào thẻ cho máy tự cài đặt .Thank!

Các bác cho hỏi mỗi lần UP ROM mới tôi toàn cài lại các app bằng PC . Nay có Autoinstall thì tôi phải làm thế nào với các phần mềm đã có trên PC để chuyển vào thẻ cho máy tự cài đặt .Thank!
Tìm file .cab của nhưng phần mềm này cho vào AutoInstall là xong mà...

hahaha , so với các bản rom bên xda và htcpedia . rom bác Quang hơn 1 cách rõ rệt , khác hoàn toàn . vuốt vài cái đã thấy 1 trời 1 vực rồi .

hahaha , so với các bản rom bên xda và htcpedia . rom bác Quang hơn 1 cách rõ rệt , khác hoàn toàn . vuốt vài cái đã thấy 1 trời 1 vực rồi .

Vài thành viên phát biểu như cháu thế này chắc chú vỡ mũi mà hết thở mất !!! :D :D :D

Trong bài số 2 đã đưa 1 số (còn nhiều kiểu khác nhau và có thể modify) kiểu đồng hồ Analog để các bạn có thể cài thay đổi cho đỡ nhàm chán.
Trong đó Clock HTC đã chỉnh để kim giây có thể chạy.

Bạn nào có giao diện Analog đẹp và thú vị có thể đưa lên để mọi người cùng dùng nhé.

đang dùng 36c5 dịnh thôi ko up rom nữa nhưng ko chịu đc khi bít bác quang có bản 38c5 thank bác nhìu\-/

Các bản Rom của Bác Quang quả thật càng lúc càng nhẹ, tiện thể Bác cho cháu hỏi Bàn phím Tiếng Việt nào sử dũng tốt trên Core 23563 ? Cám ơn Bác nhiều nhiều !

Thay đổi đồng hồ Analog bình thường mà, chỉ thay đổi 5 file Manila mà thôi.
Thì cháu vẫn thay đổi bình thường được, chỉ có điều nếu không cài lại CHT thì không thể chép đề 5 file đông hồ analog trong windows được! Cháu cài lại CHT thì chép đè lên được!

Back