• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Bác Quang ơi, em cài các đồng hồ trên vào máy và HR lại, em HD2 chỉ hiện kim giờ và kim phút trên đồng hồ Analog, liệu mình có phải cài thêm hay chỉnh sửa gì để hiển thị cả kim giây đang hoạt động không bác??
Thanks & Best regards

máy của Danny xài Ship Rom có thể cài đặt Clock Analog được không, nếu được thì có phải chỉnh sửa gì không sau khi cài, cảm ơn Bác Quang nhiều

Bác Quang ơi, em cài các đồng hồ trên vào máy và HR lại, em HD2 chỉ hiện kim giờ và kim phút trên đồng hồ Analog, liệu mình có phải cài thêm hay chỉnh sửa gì để hiển thị cả kim giây đang hoạt động không bác??
Thanks & Best regards

Cài CAB xong thì chỉ cần SR lại máy chứ HR làm gì? Nếu HR lại máy thì coi như không cài à?

máy của Danny xài Ship Rom có thể cài đặt Clock Analog được không, nếu được thì có phải chỉnh sửa gì không sau khi cài, cảm ơn Bác Quang nhiều

Ship ROM muốn hiển thị Clock Analog tốt thì trước hết cài CHT 1.7.1 như link bạn trên đã đưa, không cần chỉnh sửa gì thêm cả.
Tất nhiên cài xong phải vào "Menu >>> Edit Home Layout" mà kích hoạt.
Nói chung là đòi hỏi phải có kinh nghiệm sử dụng soft 1 chút đấy.

Bác Quang ơi,Rom của Bác chạy rất ổn định,nhưng em xin phép có một ý kiến là phần xem hình và nghe nhạc Bác không làm xoay ngang được.Nếu dược thì Rom cụa Bác trên cả tuyệt vời

Bác Quang ơi,Rom của Bác chạy rất ổn định,nhưng em xin phép có một ý kiến là phần xem hình và nghe nhạc Bác không làm xoay ngang được.Nếu dược thì Rom cụa Bác trên cả tuyệt vời

Vấn đề này đã nói nhiều lần rồi kia mà. Nếu để các Tabs đó tự động xoay ngang thì sẽ lỗi khi xoay ngang toàn bộ Manila (màn hình bị đen).

Chảng lẽ k? có cách sao Bác?

Có 3 lựa chọn:
* Để như ROM Ship, khi vào Tabs "Photo" và "Music" nó sẽ xoay ngang tự động và có núm chuyển.
Tuy nhiên nếu bạn dùng chức năng xoay ngang Manila màn hình sẽ tối đen với các Tabs khác và đôi khi treo máy.
* Để tuỳ chỉnh như hiện nay, chỉ để 1 số chức năng tự xoay như Album, Calculator, WMP,... còn Manila xoay khi bạn muốn.
* Để Manila xoay tự động, đương nhiên các Tabs đều xoay tự động, chỉ cần nghiêng máy là xoay. Cách này đôi khi bất tiện nên tôi khôn để.

Còn ý bạn muốn là để như hiện nay và 2 Tabs "Photo" và "Music" xoay như ROM Ship thì hiện tại là CHƯA THỂ. Đừng đòi hỏi điều mà chưa làm đc, không phải ý muốn nào của chúng ta cũng dễ đc đáp ứng, phải chờ các KTV làm manila thôi.

Trên quan điểm dùng ROM cho máy thì tôi thấy lựa chọn 2 (hiện trong các ROM) là hợp lý hơn cả.

Có 3 lựa chọn:
* Để như ROM Ship, khi vào Tabs "Photo" và "Music" nó sẽ xoay ngang tự động và có núm chuyển.
Tuy nhiên nếu bạn dùng chức năng xoay ngang Manila màn hình sẽ tối đen với các Tabs khác và đôi khi treo máy.
* Để tuỳ chỉnh như hiện nay, chỉ để 1 số chức năng tự xoay như Album, Calculator, WMP,... còn Manila xoay khi bạn muốn.
* Để Manila xoay tự động, đương nhiên các Tabs đều xoay tự động, chỉ cần nghiêng máy là xoay. Cách này đôi khi bất tiện nên tôi khôn để.

Còn ý bạn muốn là để như hiện nay và 2 Tabs "Photo" và "Music" xoay như ROM Ship thì hiện tại là CHƯA THỂ. Đừng đòi hỏi điều mà chưa làm đc, không phải ý muốn nào của chúng ta cũng dễ đc đáp ứng, phải chờ các KTV làm manila thôi.

Trên quan điểm dùng ROM cho máy thì tôi thấy lựa chọn 2 (hiện trong các ROM) là hợp lý hơn cả.

Tôi hoàn toàn đống ý với quan điểm của Bác Quang. Vì nếu để tự động xoay, nó xoay tùm lum lắm.

Mấy Pro ơi, em xài cái bản rom này chạy rất mượt nhưng lâu lâu vào 1 ứng dụng nào đó lạ bị treo máy, hôm nay bị treo máy 4 lần mỗi lần phải tháo pin ra rồi lắp lại, khởi động máy lại mới xài đc. Mấy Pro có bị vậy ko?

Mấy Pro ơi, em xài cái bản rom này chạy rất mượt nhưng lâu lâu vào 1 ứng dụng nào đó lạ bị treo máy, hôm nay bị treo máy 4 lần mỗi lần phải tháo pin ra rồi lắp lại, khởi động máy lại mới xài đc. Mấy Pro có bị vậy ko?

Cài ứng dụng mà bị treo máy? Lạ !!!
Máy mình cài hàng chục ứng dụng và Game vẫn chạy trơn tru.
Bạn nên format lại thẻ nhớ (FAT32) và HR lại máy rồi cài ứng dụng lại xem sao. Hiện tượng trên không thể có đâu, trừ khi bạn cài đặt các phần mềm không tương thích hoặc ứng dụng can thiệp hệ thống mà thôi.

Mình cài những ứng dụng bình thương ko à, có khi vào đọc tin nhắn cũng bị đứng nữa. Đã HR và Format thẻ lại rồi nhưng ko có tác dụng gì hết.

Back