• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Ok,because we need to reply to see the link

edit:

To see that there is only rapidshare links :(

Rapidshare has come to a point where it is almost impossible to download without a registration. :(

Is there any other links ? please?

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang ơi, chức năng Autoinstall nó sao á. Em để chừng 10mấy apps để cho tự động cài. Rồi sau khi em up rom xong thì nó chỉ cài có 1 vài apps thôi. Nó bị sao thế ạ?

Bác Quang ơi, chức năng Autoinstall nó sao á. Em để chừng 10mấy apps để cho tự động cài. Rồi sau khi em up rom xong thì nó chỉ cài có 1 vài apps thôi. Nó bị sao thế ạ?

Mình cũng đã test thử auto install nhưng nói chung là sau khi HR thì cứ tự mình cài là chuẩn nhất thôi

Để bao nhiêu CAB mà chả được. Bạn cần kiểm tra lại các CAB của bạn xem có chuẩn không.

Em đang dùng rom V38C5, radio 2.10
Có bác nào cài star transperent manila (làm trong suốt Manila) bị lỗi font chữ trong CHT 1.7 như này không ạ (nó bị đổi thêm chữ IDS)
E chắc chắn là xung đột giữa 2 soft trên (cả rom V37C5 em cài cả 2 soft này đều bị tình trạng trên). Trong khi cả 2 soft đều dùng hay, mặc dù chỉ là lỗi font. Chưa ảnh hưởng j đến hoạt động của máy, nhưng em thấy nó ngứa mắt lắm
Đây ạ:

Để bao nhiêu CAB mà chả được. Bạn cần kiểm tra lại các CAB của bạn xem có chuẩn không.

Bác Quang ơi em cũng bị tình trạng như bác trên. Em chỉ để mấy soft đã cài ngon ở các rom khác, kể cả bản V37 (bàn phím Việt, taskbar, theme+ dialer+icon của dinik, resco explorer) nhưng không thấy cài được hết các soft đó. Lại phải cài lại bằng tay những soft thiếu

Bác Quang ơi em cũng bị tình trạng như bác trên. Em chỉ để mấy soft đã cài ngon ở các rom khác, kể cả bản V37 (bàn phím Việt, taskbar, theme+ dialer+icon của dinik, resco explorer) nhưng không thấy cài được hết các soft đó. Lại phải cài lại bằng tay những soft thiếu

ROM thì chẳng ảnh hưởng gì tới chức năng Autoinstall này cả.
Chỉ có thể dự đoán là do CAB hoặc thẻ của bạn mà thôi.

Em đang dùng rom V38C5, radio 2.10
Có bác nào cài star transperent manila (làm trong suốt Manila) bị lỗi font chữ trong CHT 1.7 như này không ạ (nó bị đổi thêm chữ IDS)
E chắc chắn là xung đột giữa 2 soft trên (cả rom V37C5 em cài cả 2 soft này đều bị tình trạng trên). Trong khi cả 2 soft đều dùng hay, mặc dù chỉ là lỗi font. Chưa ảnh hưởng j đến hoạt động của máy, nhưng em thấy nó ngứa mắt lắm
Đây ạ:

Đây là hiện tượng bạn đã cài phiên bản không phù hợp với Manila 2.5 Build 2012.
Chắc bạn sử dụng của phiên bản cho Build 1922 gì đó.

Em tự cài thì okie. Autoinstall thì nó cài không hết. Nếu bác đã nói vậy chắc là do thẻ rồi :(

Chính xác như bác Quang nói! từ bản V33C5 đến giờ e vẫn tận dụng triệt để chức năng này! trên cả tuyệt vời!
Pin các bản sau này ngày càng cải thiện rõ rệt. Cảm ơn bác Quang rất nhiều!

Cá nhân em thấy bản Rom V38C5 chạy rất nhanh và mượt
Các bác cho em hỏi là Không biết các bác dùng bản rom ver38C5 này có cảm thấy pin dùng hết nhanh hơn so với bản rom V37C5 (không CHT) không ạ (cùng radio 2.10, wifi bật, cập nhật mail, thời tiết 10p, độ sáng màn hình... và các thông số cũng như soft cài đặt là như nhau) trừ mỗi CHT là đi kèm V38C5
Em có cảm giác bản này hết pin nhanh hơn.
V37C5 (không CHT) em dùng bình thường 2 ngày, V38 này thấy hết nhanh lắm (từ 10h sáng đến 6h tối còn có hơn 9%)

Ah, thêm ý kiến chủ quan của em nữa là: bản này có HTC theme Black mặc định em nhìn là đẹp nhất, mấy bản rom trước bác Quang không cho vào. Thanks bác bản v38 có

Cá nhân em thấy bản Rom V38C5 chạy rất nhanh và mượt
Các bác cho em hỏi là Không biết các bác dùng bản rom ver38C5 này có cảm thấy pin dùng hết nhanh hơn so với bản rom V37C5 (không CHT) không ạ (cùng radio 2.10, wifi bật, cập nhật mail, thời tiết 10p, độ sáng màn hình... và các thông số cũng như soft cài đặt là như nhau) trừ mỗi CHT là đi kèm V38C5
Em có cảm giác bản này hết pin nhanh hơn.
V37C5 (không CHT) em dùng bình thường 2 ngày, V38 này thấy hết nhanh lắm (từ 10h sáng đến 6h tối còn có hơn 9%)

Ah, thêm ý kiến chủ quan của em nữa là: bản này có HTC theme Black mặc định em nhìn là đẹp nhất, mấy bản rom trước bác Quang không cho vào. Thanks bác bản v38 có

Máy cái theme đó thì khó gì đâu? bên XDA rất nhiều! cài file .cab là xong thui mà, bản nào bạn thấy ổn thì dùng! nói về vần đề PIN thì muôn thủa! muốn được + giao diện đẹp => pó tay!!!!
Pin hết nhanh hay không là do người dùng thôi, các Rom cook có đầy đủ ứng dụng thì hay có các soft chạy ngầm, hoặc nếu khi sử dụng mà active hết wifi, bluetooth....... thì có Rom "ngoài hành tinh" cũng pó tay!!!!!!!

Vậy là ý kiến của 2 bạn sau cùng này lại trái ngược nhau !!! :D
Phải chăng hết nhanh hay chóng PIN đều là cảm giác???
Cá nhân mình nhận xét thì các Build COM5 bao giờ cũng nhanh hết PIN hơn Build COM2 một chút, thế thôi. Đặc biệt nghịch nhiều sẽ nhanh hết PIN hơn.
Thêm nữa nếu để màn hình Weather "mây trôi mặt trời mọc" sẽ nhanh hết PIN hơn cho nên mình hay tắt nó đi.

Mình mới mua máy về... liều mạng up thử 1 phát coi mai có mang ra tiệm ko :D , có gì mọi người chỉ giáo, lần đầu xài smartphone

Về vấn đề pin thì mình thấy nhanh hết hay không là do cảm giác thôi,và do người sử dụng ít hay nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Về vấn đề pin thì mình thấy nhanh hết hay không là do cảm giác thôi,và do người sử dụng ít hay nhiều.

Đồng ý với ý kiến của bác
Nhưng bác cho em hỏi bác đã test thử cả 2 bản ROM v37C5 và v38C5 này chưa ạ?

Bản thân mình thích các bản C2 hơn vì giao diện gần như default. Quan trọng là ai cũng có thể khẳng định pin ở C2 ổn định hơn ở C5 ^^. Giờ đang chuẩn bị test thằng 1.73 rom O2 xem thế nào so với mấy bản này ^^

Back