• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Các bạn có thể chuẩn bị máy để TEST phiên bản V39C5 với Core 23568 kỷ niệm ngày chiến thắng 30/04. :D

Nể bác Quang thật, vừa có builb mới là bác mần ngay. Chúc bác nghỉ lễ thật vui dù là không ở quê nhà.

Nể bác Quang thật, vừa có builb mới là bác mần ngay. Chúc bác nghỉ lễ thật vui dù là không ở quê nhà.

Về cơ bản V39C5 chỉ là bản thay đổi XIP và Build mới của COM5 cùng với vài chỉnh sửa nho nhỏ so với V38C5 mà thôi.
Tuy nhiên Build 23568 rất mới, cho nên cần test kỹ, chắc là sẽ có nhiều thú vị hơn. :D

Sao cháu up Rom mới rùi, chưa cài gì hết, vào thử tab Music nó bị giật là sao chú ơi ?? Vào mục Now Playing, scroll xuống thì vừa chạy vừa giựt T_T, thử ROM của Miri, Artemis cũng bị, hình như phải tinh chỉnh hay cài thêm cái gì :( Chứ cháu xài Rom Leon thì ko bị

Chỉnh sửa cuối:
chúc mừng bác Quang ra bản rom mới, chúc mừng 30/4 đến mọi thành viên pdaviet, đang nóng lòng test......

Mong chờ rom mới 30-4 của bác! F5 mỏi tay

Vì lý do vừa tải được 1 số Package mới cho Leo cho nên đang thay thế để V39C5 có nhiều thay đổi hơn so với V38C5.
Các bạn chịu khó chờ 1 chút, khoảng 1-2h nữa sẽ hoàn thành.

trước hết cảm ơn bác Quang! Tôi là một fan trung thành với rom của bác từ hồi còn dung con Universal cho đến nay chuyển qua HD2. Với các bản Rom từ 37C5 về trước khi cần thêm hay bỏ các Tab thì trở về Home--> Menu. nhưng với bản Rom 38C5, thì tôi không thể làm điều đó với CHTEditor được. Xin các bác giúp đỡ.

Cảm ơn Bác Quang vì ra nhiều rom mới. Em thấy giao diện của C5 nhiều loại đồng hồ quá. Trên panel có những 3 loại đồng hồ( đông hồ số lật, đồng hồ số, đồng hồ analog) ? Theo em chỉ nên đưa vào một loại duy nhất. Như vây sẽ đẹp và hay không quá rồi rắm!

Cảm ơn Bác Quang vì ra nhiều rom mới. Em thấy giao diện của C5 nhiều loại đồng hồ quá. Trên panel có những 3 loại đồng hồ( đông hồ số lật, đồng hồ số, đồng hồ analog) ? Theo em chỉ nên đưa vào một loại duy nhất. Như vây sẽ đẹp và hay không quá rồi rắm!

Cái này tôi không đồng ý với bạn, ai cũng có nhu cầu làm mới giao diện hoặc chí ít là tạo một giao diện riêng cho mình, bạn không thích đh analog thì dùng đh số, người khác có thể ngược lại, tôi thì thích có càng nhiều tùy chọn càng tốt, và máy cái đh analog của bác Quang gửi kèm tôi đều down hết, thích cái nào thì xài cái đó, mỗi ngày 1 cái cũng oke, bạn cứ thử tùy biến đi, rồi bạn cũng sẽ thích thôi, có vài lời góp ý, bạn suy xét nhé....

Sao cháu up Rom mới rùi, chưa cài gì hết, vào thử tab Music nó bị giật là sao chú ơi ?? Vào mục Now Playing, scroll xuống thì vừa chạy vừa giựt T_T, thử ROM của Miri, Artemis cũng bị, hình như phải tinh chỉnh hay cài thêm cái gì :( Chứ cháu xài Rom Leon thì ko bị
Có ai bị như em không :(

Hu hu, chắc lại phải thức đêm đợi ROM roài chứ ko mai thức dậy lại là bản 40C5 quá:-?

bác Quang ác thiệt, cháu mới cài lại rom 38C5 xong thì lên TT thấy có 39C5 rồi :D

trước hết cảm ơn bác Quang! Tôi là một fan trung thành với rom của bác từ hồi còn dung con Universal cho đến nay chuyển qua HD2. Với các bản Rom từ 37C5 về trước khi cần thêm hay bỏ các Tab thì trở về Home--> Menu. nhưng với bản Rom 38C5, thì tôi không thể làm điều đó với CHTEditor được. Xin các bác giúp đỡ.

Khi cài CHT Editor thì phần chỉnh các tab sẽ ko hiện ở Home --> Menu nữa, bác vào settings --> personalize --> home screen tabs chỉnh nhé

Phiên bản V39C5 với Build 23568.5.5.0 của COM5 mới đã đưa lên rồi đó.
Xin lỗi vì để để các bạn chờ đợi vì phải thay 1 số OEM mới hơn.

Back