• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Sau khi chạy ok một hồi lại bị lỗi ở màn hình home, mở khóa lock ra lại tắt màn hình sau đó treo cứng luôn. Hard Reset lại cũng lại bị treo cứng ở màn hình Home, không hiểu lỗi gì nữa

Great clock collection and great effort for your conistently reliable ROMs. Many Thanks.

MỘT SỐ CLOCK-ANALOG ĐỂ CÀI ĐẶT​

V38C5 tôi để Default là đồng hồ HTC, giao diện giản dị và đơn giản. Tuy nhiên các bạn có thể thay đổi chúng (Analog Clock) nếu tải CAB duới đây và cài cho máy, SR lại là đã có giao diện mới.
Các Clock Analog có khá nhiều trên XDA, do các KTV chế ra, duới đây tôi đưa giới thiệu 5 loại mà tôi thấy dùng hay nhất.

* CLOCK Chanel J12

* CLOCK Lecoultre:

* CLOCK PANERAI:

* CLOCK Rolex:

* CLOCK HTC (Default):

(Đồng hồ HTC đã chỉnh sửa, có kim giây hoạt động)

Các giao diện dựa trên các thương hiệu đồng hồ nổi tiếng.
Duới bài đưa kèm các file cài đặt, định dạng ZIP:
- Tải về
- Đổi đuôi ZIP thành CAB và cài cho máy.
- SR lại là xong.

Tiếp tục Hard Reset lần 2 vẫn bị lại không biết bị lỗi gì nữa, các bản ROM ship 1.66, 1.72 thì ok, không hề bị.

39c5 bản 30-4 chay tốt. 39c5 fix 1-5 bị treo ở màn hình home!

Sau khi chạy ok một hồi lại bị lỗi ở màn hình home, mở khóa lock ra lại tắt màn hình sau đó treo cứng luôn. Hard Reset lại cũng lại bị treo cứng ở màn hình Home, không hiểu lỗi gì nữa

có phải sau khi ấn finish thì bị đúng không bác

Chào các bạn,

Không biết thế nào, nhưng bản này mình cài bị lỗi. Nó đứng ở màn hình Home, reset 2 lần nhưng không ăn thua. Đành quay lại bản 38C5 thôi.

Chính xác là như vậy.

bác xóa thử thư mục program files trong THẺ NHỚ đi rồi thử lại xem có được không
Em cũng toàn bị vậy, thường xóa thư mục này + skip tất cả các bước --> finish 1 cái vào home luôn

Rom mới này bị lỗi hả các bác? Thế thì đợi lúc nào fix xong rồi tải về vậy

Không có rom nào của ManPQ bị lỗi đâu, chú ý khi up rom các bạn mới làm wen với HD2 nên đọc các Chú Ý trứoc khi up rom nhất là up radio cái này wan trọng và hay gây lỗi treo máy.Bản rom này mình up từ tối wa đến giờ chưa thấy có lỗi nhỏ nào ngoài việc chạy mượt, nhanh ,ổn định, ít hao pin. có gì comment thêm sau. Many thank owner rom,very good work.

máy bạn nào bị treo ở màn hình home sau khi tap vào finish thì đừng HR làm gì, cũng đến đó là đứng thôi, các bạn cứ chạy task 29 lại rồi flash lại rom thôi, hồi sàng mình bị vậy hết 2 lần, flash rom đến lần thứ 3 mới vào được

Cám ơn bác để em thử và đây cung là lần đầu tiên em up rom. Cám ơn bác lần nửa.

Bản rom 39c5 fix 1-5 sau khi up radio 2.10.50.19_2 thì không bi treo nữa.(trước đó dùng radio 2.09.50.19_2)

Không có rom nào của ManPQ bị lỗi đâu, chú ý khi up rom các bạn mới làm wen với HD2 nên đọc các Chú Ý trứoc khi up rom nhất là up radio cái này wan trọng và hay gây lỗi treo máy.Bản rom này mình up từ tối wa đến giờ chưa thấy có lỗi nhỏ nào ngoài việc chạy mượt, nhanh ,ổn định, ít hao pin. có gì comment thêm sau. Many thank owner rom,very good work.

Mới làm quen với HD2 là thế nào, có ngày úp hơn 10 bản ROM luôn. Máy xài cũng lâu rồi.

Tôi muốn cài đồng hồ analok của bác Quang ở bài 1 mà ko đổi đuôi ZIP thành CAP được . Tôi giải nén mà nó bung ra đến 7 file liền . bác nào biêt giúp tôi ! thank!

Mới làm quen với HD2 là thế nào, có ngày úp hơn 10 bản ROM luôn. Máy xài cũng lâu rồi.

Ý mình ko ám chỉ riêng mình bạn đâu, mình nói chung các bạn mới làm wen với hd2 hay bị lỗi này thôi, còn lỗi như bạn nói thì mình cam đoan là bản RADIO chưa đúng nên mới bị vậy. Vấn đề này dc đề cập nhiều rồi, nên bác PQ mới ko phản hồi nữa.

Ý mình ko ám chỉ riêng mình bạn đâu, mình nói chung các bạn mới làm wen với hd2 hay bị lỗi này thôi, còn lỗi như bạn nói thì mình cam đoan là bản RADIO chưa đúng nên mới bị vậy. Vấn đề này dc đề cập nhiều rồi, nên bác PQ mới ko phản hồi nữa.

Đã thử Radio 2.08.50.08_2, 2.10.50.08_2 hoặc 2.09.50.29_2, 2.10.50.19_2. Sao mấy bản khác ko bị.

máy bạn nào bị treo ở màn hình home sau khi tap vào finish thì đừng HR làm gì, cũng đến đó là đứng thôi, các bạn cứ chạy task 29 lại rồi flash lại rom thôi, hồi sàng mình bị vậy hết 2 lần, flash rom đến lần thứ 3 mới vào được

Đúng là phải làm như vậy, nhưng ko hiểu trước khi up ROM chạy task29 rồi vẫn bị lỗi này, up lại vài lần thì hết.

Chỉnh sửa cuối:
Back