• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Bạn ơi !!!phần mở rộng đuôi file nó ở đâu vậy????? Mình tìm mãi kg thấy.?????

Bạn vào folder option trong control panel ý. Tích bỏ chọn phần hide extentions for knows files types là sẽ thấy thôi

Mình làm được rồi ! bạn click chuột phải vào file đồng hồ vừa tải về máy , click chuột trái vào properties phần general có tên file bạn đổi đuôi zip thành cap . thế là ok ! nhớ làm như bạn padamiss hướng dẫn!

Trên PC nếu là XP thì bạn vào Tools/Folder Options/View, còn Vista hay 7 thì bạn vào Organize/Folder and search options/View rồi bỏ dấu tích ở ô Hide extensions for know file types là được...

Thanks các bạn mình đổi được đuôi rồi------- sương quá...................thanks
Bác quang ơi!!!! E up các bản rom của bác chạy rất tốt, kg có một lỗi nào nhưng đến bản V39C5 này thi E tes được 2h là phải bỏ quay lại bản V38 vì tháy có nhiều lỗi quá ví dụ như
- khi SR đến màn hình senso thì máy treo kg vào tiếp dc
- Vào internet, vào web, favorites xong đến lúc thoát ra vào lại kg lưu đc ảnh trên màn hình...
- Bấm vào đồng hồ để chỉnh thời gian đôi lúc kg đc....
và còn một số lỗi nhỏ nũa
Em đang dùng Radio 2.10.50.08_2 các bước up Rom và HR E làm kg sai chút nào (vì đã up hơn 20 lần Rom và Radio E đã chạy Tak 29 rồi)
Bác ơi thế là do Rom hay do máy của E ah????

Có bản V39C5 Update của ngày hôm nay 2/5 đấy. Chỉnh sửa một số OEM cho hợp lý hơn.

Cảm ơn Bác.

Em Up Rom bản 39C5 cũ 2 lần nhưng cũng bị treo giữa chừng. Nay có tin này nên thư dơn về rồi Up lại coi như thế nào.=D>

Cảm ơn Bác.

Em Up Rom bản 39C5 cũ 2 lần nhưng cũng bị treo giữa chừng. Nay có tin này nên thư dơn về rồi Up lại coi như thế nào.=D>

Không có bản C5 nào mà Up bị treo giữa chừng cả nếu các bạn đọc hướng dẫn đủ và dùng đúng phiên bản Radio.

Em Up Rom cũng nhiều. Hiện đang xài bản Radio 2.10.50.08_2.

Cũng Up Rom mấy bản trước, không bản nào bị trục trặc, chỉ bị với bản này thôi Bác.

Em Up Rom cũng nhiều. Hiện đang xài bản Radio 2.10.50.08_2.

Cũng Up Rom mấy bản trước, không bản nào bị trục trặc, chỉ bị với bản này thôi Bác.

Xin nhắc lại: tôi test rất kỹ các bản Build COM5, không có hiện tượng treo máy giữa chừng khi Up.
Hiện đã có Link bản V39C5UP, bản Build hôm nay 2/5, tôi lấy là bản V40C5 rồi đó.
Bản V39C5 có chút lỗi, nhưng không phải lỗi do treo mà tôi huỷ đi mà lỗi ở chỗ khác kia, lỗi mà các bạn sử dụng viết "tràng giang đại hải" hàng chục trang mà chả thấy ai phát hiện ra !!! :-?

Cảm ơn bác PhamQuang em mới rước con Hd2 tối nay em uprom mới này vô xem sao! Xin hỏi bác em có quá nhiề danh bạ hơn 1000 số mà sử dụng hd2 em tìm theo vần abc thấy lâu quá không biết có phần mềm nào hỗ trợ tìm kiếm danh bạ cho nhanh không bác? Cảm ơn bác dã đọc tin nhắn này !!!!!!

Cảm ơn bác PhamQuang em mới rước con Hd2 tối nay em uprom mới này vô xem sao! Xin hỏi bác em có quá nhiề danh bạ hơn 1000 số mà sử dụng hd2 em tìm theo vần abc thấy lâu quá không biết có phần mềm nào hỗ trợ tìm kiếm danh bạ cho nhanh không bác? Cảm ơn bác dã đọc tin nhắn này !!!!!!

Hơn 1000 Contacts đâu đã phải là nhiều?
Bạn hãy mở Tabs Contacts >>> All People ra và nhìn lên thanh Bar trên cùng đó, có dấu "tìm" đó, nhấn vào đó sẽ hiển thị ra bar. để chọn tìm kiếm, có cả triệu Contacts cũng tìm được hết.

Thanks các bạn mình đổi được đuôi rồi------- sương quá...................thanks
Bác quang ơi!!!! E up các bản rom của bác chạy rất tốt, kg có một lỗi nào nhưng đến bản V39C5 này thi E tes được 2h là phải bỏ quay lại bản V38 vì tháy có nhiều lỗi quá ví dụ như
- khi SR đến màn hình senso thì máy treo kg vào tiếp dc
- Vào internet, vào web, favorites xong đến lúc thoát ra vào lại kg lưu đc ảnh trên màn hình...
- Bấm vào đồng hồ để chỉnh thời gian đôi lúc kg đc....
và còn một số lỗi nhỏ nũa
Em đang dùng Radio 2.10.50.08_2 các bước up Rom và HR E làm kg sai chút nào (vì đã up hơn 20 lần Rom và Radio E đã chạy Tak 29 rồi)
Bác ơi thế là do Rom hay do máy của E ah????
Bác ko cần thank nhiều đâu ;;) bác chỉ cần bấm vào nút thank ở dưới bài viết thôi:))

Cháu đang dùng bản V39 của chú. Cháu chưa có nhìu thời gian để test nhưng cháu thấy có lỗi ở phần Updata thời tiết.
Cháu sử dụng 3G và đã để chế độ tự động Updata trong vòng 30phut 1 lần rùi nhưng nó vẫn cứ trơ ra, Thư Updata bằng tay cũng ko đc.
Trong khi đó cháu vẫn vào wed bình thường. Nhưng khi cháu chuyển sang Wifi thì lại up đc.
cháu đang Down bản V40 về. Hi vọng sẽ fix đc lỗi đó.

Cháu đang dùng bản V39 của chú. Cháu chưa có nhìu thời gian để test nhưng cháu thấy có lỗi ở phần Updata thời tiết.
Cháu sử dụng 3G và đã để chế độ tự động Updata trong vòng 30phut 1 lần rùi nhưng nó vẫn cứ trơ ra, Thư Updata bằng tay cũng ko đc.
Trong khi đó cháu vẫn vào wed bình thường. Nhưng khi cháu chuyển sang Wifi thì lại up đc.
cháu đang Down bản V40 về. Hi vọng sẽ fix đc lỗi đó.

Up được thời tiết bằng WiFi thì có nghĩa là chức năng này không lỗi cháu ạ. Có thể thời điểm đó 3G không hỗ trợ mà thôi.
Máy chú cũng vậy, từ lâu rồi Update bằng GPRS lúc được lúc không, còn WiFi thì lúc nào cũng tốt cả.
Đơn giản có lẽ là site hỗ trợ thời tiết các DV điện thoại chắc còn hỗ trợ yếu.

Đang lưỡng lự không biết có nên down V39 tại thấy nhiều người nói bị lỗi, thì lại thấy V40. Thanks bác Quang nhiều nhiều

đây đang dùng ver39C5 đây, từ hôm wa tới giờ có lỗi nào đâu nhỉ pin ăn ít, mượt, nhanh, còn gì hơn nữa, nhưng mà có mới thì tội gì ko thử luôn hehehehe.

ps @ MAN PQ : làm ơn cho em hỏi chút là các ver trước em dùng Radio 2.08.50.08_2, giờ thấy của bác PQ radio là 2.10.50.19_2, em cũng up lên theo, nhưng chưa thấy sự khác biệt nào đáng kể về sóng em dùng MTS trước và sau sóng vẫn đều 4 vạch. cho em hỏi là có sự khác biệt nào giữa các ver radio ko?

Back