• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Bác PQuang cho em hỏi phần favorite shortcut internet sao ko hiện ảnh của trang web . Em đang dùng C39 của bác .Và đồng hồ analog bác cho ở trang 1 sao em giải nén từ file ZIP để sang CAP mà nó ra luôn 7 file thì làm như thế nào ? thank bác !

Bác PQuang cho em hỏi phần favorite shortcut internet sao ko hiện ảnh của trang web . Em đang dùng C39 của bác .Và đồng hồ analog bác cho ở trang 1 sao em giải nén từ file ZIP để sang CAP mà nó ra luôn 7 file thì làm như thế nào ? thank bác !

Tải file đính kèm về, nó có đuôi là ZIP, đổi thành CAB rồi cho vào máy mà cài là được thôi.

LINK TẢI ROM V39C5 (Core 23568): xin hỏi nằm ở đâu, mình tìm hoài mà k thấy

Duới bài 2 giới thiệu 1 số đồng hồ Analog để cài đặt thay đổi !!!
cái này năm ở đâu mình cũng k thấy lun, bó tay

Last edited by a moderator:
LINK TẢI ROM V39C5 (Core 23568): xin hỏi nằm ở đâu, mình tìm hoài mà k thấy

Duới bài 2 giới thiệu 1 số đồng hồ Analog để cài đặt thay đổi !!!
cái này năm ở đâu mình cũng k thấy lun, bó tay
Giờ thì bạn thấy link rồi chứ ? Còn các skin đồng hồ thì ở #2 nhé...

Em bị cái lỗi là khi chụp hình flash mặc định là tắt hoàn toàn. Không auto hay luôn luôn bật flash được :(

Click here to enlarge Nguyên văn bởi lobodo Click here to enlarge

Tải file đính kèm về, nó có đuôi là ZIP, đổi thành CAB rồi cho vào máy mà cài là được thôi.

các bác chỉ giúp E cách đổi đuôi Zip thành đuôi Cab với E kg biết cách làm thế nào cả.

Em bị cái lỗi là khi chụp hình flash mặc định là tắt hoàn toàn. Không auto hay luôn luôn bật flash được :(

Bạn kiểm tra lại Pin xem, hình như khi pin còn dưới 20 hay 15% gì đó là nó tự động khóa đèn flash đấy.

các bác chỉ giúp E cách đổi đuôi Zip thành đuôi Cab với E kg biết cách làm thế nào cả.
Bạn bật phần mở rông đuôi file rồi đặt lại tên sau dấu . nhé. Như của bạn thì đặt tên .zip thành .cab thôi...

Lâu rồi mới uprom lại, hy vọng là khắc phục được lỗi hay treo máy.

Vâng. Đúng là như vậy. Thanks bác nhiều ạ, đó giờ chưa từng gặp nên em chả biết. Thanks bác lần nữa :D .

lâu lắm mới up room,thanks bác nhé,em thử test bản mới này mới được!

Bạn bật phần mở rông đuôi file rồi đặt lại tên sau dấu . nhé. Như của bạn thì đặt tên .zip thành .cab thôi...
Bạn ơi !!!phần mở rộng đuôi file nó ở đâu vậy????? Mình tìm mãi kg thấy.?????

mình ko thể dùng được tab Facebook, đăng nhập cứ bị báo connection error mặc dù lúc đó mình vào web hoàn toàn bình thường. có ai bị thế ko nhỉ?

mình ko thể dùng được tab Facebook, đăng nhập cứ bị báo connection error mặc dù lúc đó mình vào web hoàn toàn bình thường. có ai bị thế ko nhỉ?

Twitter và Facebook đôi khi truy cập bị lỗi, có lẽ do NET là chính, nếu SR lại thì lại truy cập bình thường.
Mình đăng nhập tốt, không thấy lỗi.

Lâu rùi mới Up ROM bác Quang, Up luôn mấy bản liền, cảm giác rất khác biệt. Chỉ có điều là khi chạy lần đầu hình như bác Quang chưa tối ưu hóa quá trình Customize nên khi bấm Finish máy tiếp tục chạy mất 1 lúc nữa, nhiều bạn cứ tưởng bị đứng máy nên hướng dẫn nhau HR hay Up Radio 2.10 hoặc dùng MTTY (trước mình nhớ còn lấy SIM ra). Thực ra cứ đợi 1 lúc là máy khởi động được HTC Sense xong sẽ chạy rất mượt trở lại bình thường, chỉ kiên nhẫn đợi 1 chút thui.

Back