• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

đây đang dùng ver39C5 đây, từ hôm wa tới giờ có lỗi nào đâu nhỉ pin ăn ít, mượt, nhanh, còn gì hơn nữa, nhưng mà có mới thì tội gì ko thử luôn hehehehe.

ps @ MAN PQ : làm ơn cho em hỏi chút là các ver trước em dùng Radio 2.08.50.08_2, giờ thấy của bác PQ radio là 2.10.50.19_2, em cũng up lên theo, nhưng chưa thấy sự khác biệt nào đáng kể về sóng em dùng MTS trước và sau sóng vẫn đều 4 vạch. cho em hỏi là có sự khác biệt nào giữa các ver radio ko?

Chắc là có sự khác biệt một chút đấy.
- 2.08.50.08_2 là Radio hỗ trợ LEO1024 T-Mobile bên Mỹ.
- 2.10.50.19_2 là Radio hỗ trợ LEO512 HD2 của chúng ta, khu vực châu Á và Đông Âu.
Xuất phát từ lý do đó mà mình cho rằng Radio thứ 2 sẽ thích hợp hơn với việc truy cập GPS, GPRS,...

Chắc là có sự khác biệt một chút đấy.
- 2.08.50.08_2 là Radio hỗ trợ LEO1024 T-Mobile bên Mỹ.
- 2.10.50.19_2 là Radio hỗ trợ LEO512 HD2 của chúng ta, khu vực châu Á và Đông Âu.
Xuất phát từ lý do đó mà mình cho rằng Radio thứ 2 sẽ thích hợp hơn với việc truy cập GPS, GPRS,...

Ồ vậy sao từ trước giờ e toàn dùng radio 2.08.50.08_2 vẫn GPS va EDGE ok hả thầy.chắc em nhớ sai ver của radio .đây là radio e dùng trước đây Leo_Radio_2.08.50.08_2.nbh

Up được thời tiết bằng WiFi thì có nghĩa là chức năng này không lỗi cháu ạ. Có thể thời điểm đó 3G không hỗ trợ mà thôi.
Máy chú cũng vậy, từ lâu rồi Update bằng GPRS lúc được lúc không, còn WiFi thì lúc nào cũng tốt cả.
Đơn giản có lẽ là site hỗ trợ thời tiết các DV điện thoại chắc còn hỗ trợ yếu.

Ko chú ạ. các bản trước của chú cháu đều dùng 3G bt mà :-?
Down cả đêm tưởng sáng nay đc Up bản V40 thì ngờ đâu vừa nãy ngủ dậy vào Folder chứa file Rom lại thấy chữ V39 tưởng là mình down nhầm nên ấn Shift detele luôn. Giờ lại phải Down lại :(l

Lâu rồi không up rom của chú Quang, hôm nay quyết định thử xem sao. Thanks chú.

Đã Up Rom bản 40C5, đưa ra một số nhận xét cùng chia xẻ với các bạn:
Bản này, lướt web tốt hơn bản V38C5 pin cũng đỡ hao hơn 1 tí. Xài khá ổn định. Tuy nhiên, khi Up ROM lần đầu, chắc có lẽ do tích hợp thêm nhiều chức năng nên phần load HTC sense khá chậm, tưởng như bị treo máy ...etc.

Sao 1 ngày up rom mới cho thằng bạn xài thấy nó chạy rất êm khg bị đứng nửa và bây giờ chuẩn bị làm luôn cái v40c5 của bác luôn. Cám ơn bác 1 lần nửa, chúc bác được nhieu sức khỏe.

Làm sao Autoinstall được? tôi HR mấy lần rồi mà vẫn không sử dụng được chức năng này

Làm sao Autoinstall được? tôi HR mấy lần rồi mà vẫn không sử dụng được chức năng này
Tạo thư mục Autoinstall trên thẻ nhớ sau đó copy soft vào đó mỗi lần úp rom xong là soft đó tự cài luôn .

Trong bài đầu giới thiệu ROM, phần lưu ý đã ghi chú rất rõ, sao bạn không chịu đọc và làm theo vậy? Hỏi nhiều câu rất chán !!!

Mình chỉ có góp ý nhỏ thôi: không cần thiết phải ngày nào cũng ra bản rom mới hay cook được nhiều ROM mà nên chú ý đến chất lượng hơn là số lượng. Bản nào ổn định nhất, chạy nhanh chứ không thể ngày nào cũng down về, ngày nào cũng up và lúc nào cũng gặp vấn đề, lúc nào cũng lỗi cả. Nên tạo ra 1 topic để nhiều anh em đóng góp vào, ai gặp lỗi gì để giải quyết và đưa ra bản hoàn thiện nhất (là bản đã giải quyết được các lỗi của những bản trước. Còn OS thì dựa vào 2.11 hay 2.1 hay 1.66.

Đã Up Rom bản 40C5, đưa ra một số nhận xét cùng chia xẻ với các bạn:
Bản này, lướt web tốt hơn bản V38C5 pin cũng đỡ hao hơn 1 tí. Xài khá ổn định. Tuy nhiên, khi Up ROM lần đầu, chắc có lẽ do tích hợp thêm nhiều chức năng nên phần load HTC sense khá chậm, tưởng như bị treo máy ...etc.

Chính xác : đã thử trên nhiều ROM base OS 2.1 hay 2.11 đều bị hiện tượng này lauch HTC Sense rất chậm và treo máy cũng xảy ra chổ này (không phải lần đầu mà Hard Reset các lần sau và mỗi khi soft reset cũng vậy). So với các bản base 1.66 hay các bản ship ko bị hiện tượng này. Đôi lúc máy tự reload lại HTC Sense và lúc này lại xuất hiện lỗi của HTC message : chạm vào tin nhắn đến ra màn hình đen thui, các bản ship từ 1.48, 1.66, 1.72 hay 1.77 hiếm khi gặp lỗi này. Đó là chỉ mới chạy bản fresh thôi, chưa cài soft nhiều, còn khi cài soft nhiều thì ôi thôi treo, và treo.

chuẩn luôn, load chậm thì cũng còn cố đc, nhưng cứ thỉnh thoảng sense tự reload rất bực mình vì lâu mà có khi mình có việc cần vào máy

chuẩn luôn, load chậm thì cũng còn cố đc, nhưng cứ thỉnh thoảng sense tự reload rất bực mình vì lâu mà có khi mình có việc cần vào máy

Không hiểu máy các bạn thế nào, cài những ứng dụng gì và dùng Radio phiên bản mấy???
Máy mình test và dùng các phiên bản của COM5, cài cũng khá nhiều Soft và Game nhưng CHƯA BAO GIỜ có hiện tượng SENSE bị reload lại cả.
Các bạn thử nâng cấp HSPL lên 2.08.HSPL thử xem sao nhé.

Mình chỉ có góp ý nhỏ thôi: không cần thiết phải ngày nào cũng ra bản rom mới hay cook được nhiều ROM mà nên chú ý đến chất lượng hơn là số lượng. Bản nào ổn định nhất, chạy nhanh chứ không thể ngày nào cũng down về, ngày nào cũng up và lúc nào cũng gặp vấn đề, lúc nào cũng lỗi cả. Nên tạo ra 1 topic để nhiều anh em đóng góp vào, ai gặp lỗi gì để giải quyết và đưa ra bản hoàn thiện nhất (là bản đã giải quyết được các lỗi của những bản trước. Còn OS thì dựa vào 2.11 hay 2.1 hay 1.66.

Mà ai khiến bạn tải ROM về Up vậy nhỉ?
Đọc những dòng chữ viết vớ vẩn này mà mất cả hứng thú trả lời.
Đây là Topic giới thiệu những bản ROM mới với sự đổi mới hệ thống cho những ai quan tâm, bạn không thấy thích và không thấy hứng thú thì tốt nhất không nên tham gia, tải về Up làm gì cho mệt !!!
Bản thân bạn đã chỉ ra được cái lỗi nào cụ thể hay chưa hay là chỉ chung chung là lỗi này lỗi nọ.....
Các cụ có cấu: "Muốn ăn đâm đầu vào bếp". Bạn muốn ăn ngon, vậy hãy tự làm cho mình 1 bản ROM đi, chắc là bạn sẽ tự hài lòng thôi.

Bác Phạm Quang à, thời nay muốn ăn ngon cách tốt nhất là tìm quán ăn ngon hợp khẩu vị với mình, chưa hẳn đâm đầu vào bếp đã nấu được món ăn ngon đâu. Các cụ ngày xưa hình như nói câu "muốn ăn thì lăn vào bếp" chưa đúng 100% thì phải, hjx. Phải công nhận "món ăn" Bác chế biến ngon thật, Thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Mà ai khiến bạn tải ROM về Up vậy nhỉ?
Đọc những dòng chữ viết vớ vẩn này mà mất cả hứng thú trả lời.
Đây là Topic giới thiệu những bản ROM mới với sự đổi mới hệ thống cho những ai quan tâm, bạn không thấy thích và không thấy hứng thú thì tốt nhất không nên tham gia, tải về Up làm gì cho mệt !!!
Bản thân bạn đã chỉ ra được cái lỗi nào cụ thể hay chưa hay là chỉ chung chung là lỗi này lỗi nọ.....
Các cụ có cấu: "Muốn ăn đâm đầu vào bếp". Bạn muốn ăn ngon, vậy hãy tự làm cho mình 1 bản ROM đi, chắc là bạn sẽ tự hài lòng thôi.

Góp ý xây dựng để cho ra đời những bản ROM tốt thôi, ko nên bức xúc như vậy. Thấy đề ROM nhanh, ổn định nên test thử xem, nhưng tôi thấy lúc này ra ROM nhiều quá chạy theo số lượng cho mode hay ..? mà lỗi vẫn hoàn lỗi (reload HTC sense, load chậm hoặc treo máy.. ) mà nhiều bạn mắc phải, ý mình là chất lượng là chủ yếu. Còn ROM thì bên xda có cả 1 núi, ngày nào cũng có ROM mới. Mình ko nên chạy theo họ mà chú ý fix những lỗi để cho ra đời những bản ROM hoàn thiện hơn, ổn định hơn so với họ. Vấn đề là nằm ở chổ đó. Không ai phủ nhận bạn là 1 tay cook ROM có tiếng --> tạo ra ROM tốt cho anh em hưởng tài năng đó. Còn tự cook ROM cho mình thì đối với mình là ko cần thiết(Mấy ROM ship đầy ra đấy chưa kể bên xda) có nhiều ROM ổn định và chất lượng. Mình chẳng muốn đôi co gì nhiều. Tóm lại là không cần lượng chỉ cần chất thôi, phải nhìn ra yếu điểm của mình để sữa để ngày càng hoàn thiện mình. Tính mình hay nói thẳng, nếu có gì sai mong anh em bỏ qua.

Back