• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Được 2 ngày nghỉ: hôm qua và hôm nay, ngồi phải Up liên tục các Ship ROM cho các dòng, khoảng trên 40 ROM khác nhau. Đồng thời liên tục Cook cho các dòng khác như TP2, TD2, Fix lại cho HD2 cho nên hơi mệt mỏi.
Vào lại đọc thấy mấy lời của bạn hienthanh76 nên hơi nóng đầu chút.
Các bạn thông cảm cho lão già nóng tính này nhé.
Đầu bếp "đầu tắt mặt tối" cho nên đôi khi món ăn mặn nhạt là chuyện bình thường, các bạn đừng cười chê nhé. :D

Không hiểu máy các bạn thế nào, cài những ứng dụng gì và dùng Radio phiên bản mấy???
Máy mình test và dùng các phiên bản của COM5, cài cũng khá nhiều Soft và Game nhưng CHƯA BAO GIỜ có hiện tượng SENSE bị reload lại cả.
Các bạn thử nâng cấp HSPL lên 2.08.HSPL thử xem sao nhé.

Mình chạy rom ship 1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK) bằng hspl 1.42 + HR, sau đó up radio v2.10.50.19_2 bằng hspl 1.42 + HR, sau đó ko thích cái o2, up hspl lên 2.08, sau đó up rom cook V40C5 thì bị tình trang đó, lúc thì đang ở seting quay ra là bị hiện tượng load lại sense, có lúc tắt màn hình đi lâu 1 chút vào lại là treo cứng đơ ở màn hình sense, vừa phải hspl xuống 1.42 để chạy rom ship O2-UK xong

Mình chạy rom ship 1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK) bằng hspl 1.42 + HR, sau đó up radio v2.10.50.19_2 bằng hspl 1.42 + HR, sau đó ko thích cái o2, up hspl lên 2.08, sau đó up rom cook V40C5 thì bị tình trang đó, lúc thì đang ở seting quay ra là bị hiện tượng load lại sense, có lúc tắt màn hình đi lâu 1 chút vào lại là treo cứng đơ ở màn hình sense, vừa phải hspl xuống 1.42 để chạy rom ship O2-UK xong

Nếu bạn thấy ROM O2 chạy tốt và không có ý định sử dụng ROM Cook thì thôi, nhưng nếu còn ý định thử chạy lại ROM Cook thì mình nghĩ là có thể theo các bước sau:
- Update lên 2.08.HSPL
- Update lại Radio.
- Update lại V40C5
- Format lại thẻ nhớ (vì ROM mình truy xuất cache ra thẻ cho nên chất lượng thẻ sẽ góp phần đấy).
- HR lại máy.

Bạn thử xem còn hiện tượng SENSE Reload hay không nhé. Mình dùng máy từ lâu nhưng chưa bao giờ bị Reload SENSE cả.

Mấy mẫu đồng hồ bác Quang gửi rất hay. Tuy nhiên với các mẫu như Clock channel J12, ...: chỉ chạy đồng hồ chính, các đồng hồ nhỏ bên trong không chạy à Bác? Có cách gì cho nó chạy không Bác?

Góp ý xây dựng để cho ra đời những bản ROM tốt thôi, ko nên bức xúc như vậy. Thấy đề ROM nhanh, ổn định nên test thử xem, nhưng tôi thấy lúc này ra ROM nhiều quá chạy theo số lượng cho mode hay ..? mà lỗi vẫn hoàn lỗi (reload HTC sense, load chậm hoặc treo máy.. ) mà nhiều bạn mắc phải, ý mình là chất lượng là chủ yếu. Còn ROM thì bên xda có cả 1 núi, ngày nào cũng có ROM mới. Mình ko nên chạy theo họ mà chú ý fix những lỗi để cho ra đời những bản ROM hoàn thiện hơn, ổn định hơn so với họ. Vấn đề là nằm ở chổ đó. Không ai phủ nhận bạn là 1 tay cook ROM có tiếng --> tạo ra ROM tốt cho anh em hưởng tài năng đó. Còn tự cook ROM cho mình thì đối với mình là ko cần thiết(Mấy ROM ship đầy ra đấy chưa kể bên xda) có nhiều ROM ổn định và chất lượng. Mình chẳng muốn đôi co gì nhiều. Tóm lại là không cần lượng chỉ cần chất thôi, phải nhìn ra yếu điểm của mình để sữa để ngày càng hoàn thiện mình. Tính mình hay nói thẳng, nếu có gì sai mong anh em bỏ qua.
Mình rất đồng ý với cách nói của bạn. Những điều nói thật thường hay khó nghe nhưng phải nói bạn ah vì đấy là sự DŨNG CẢM và CHÂN THÀNH. Chắc trong diễn đàn cũng có nhiều người nghĩ như bạn

Mấy mẫu đồng hồ bác Quang gửi rất hay. Tuy nhiên với các mẫu như Clock channel J12, ...: chỉ chạy đồng hồ chính, các đồng hồ nhỏ bên trong không chạy à Bác? Có cách gì cho nó chạy không Bác?

Ý bạn nói là kim giây không chạy phải không?
- Nếu bạn sử dụng V40C5 thì cài các CAB trên, SR lại máy, kim giây nó sẽ chạy thôi.
- Nếu dùng ROM khác, bạn phải vào qua CH Editor >>> Miscellaneous Settings >>> luớt xuống duới lấy "Show second hand" là "ON", sau đó Save lại, đồng hồ kim giây sẽ hoạt động.

Ý bạn nói là kim giây không chạy phải không?
- Nếu bạn sử dụng V40C5 thì cài các CAB trên, SR lại máy, kim giây nó sẽ chạy thôi.
- Nếu dùng ROM khác, bạn phải vào qua CH Editor >>> Miscellaneous Settings >>> luớt xuống duới lấy "Show second hand" là "ON", sau đó Save lại, đồng hồ kim giây sẽ hoạt động.

Chào Bác Quang,

Đồng hồ Channel J12 có 03 đồng hồ con riêng biệt bên trong ( đồng hồ giờ, đồng hồ phút và đồng hồ giây). Em đang dùng Ver38C2. Làm theo cách Bác bảo nhưng các đồng hồ con vẫn không chay?!

Có phải mấy cái đồng hồ con bên trong J12 chỉ là để làm cảnh không?

Thank Bác!

Chào Bác Quang,

Đồng hồ Channel J12 có 03 đồng hồ con riêng biệt bên trong ( đồng hồ giờ, đồng hồ phút và đồng hồ giây). Em đang dùng Ver38C2. Làm theo cách Bác bảo nhưng các đồng hồ con vẫn không chay?!

Thank Bác!
Mấy cái đồng hồ con làm cảnh là đúng rồi (nó chỉ là theme nền thôi), đừng mất công chỉnh cho nó chạy>:)
Mod Sense từ chỗ là cái đồng hồ số chạy được dạng Analog rồi có một kim giây chạy được là quá xuất sắc rồi.

Được 2 ngày nghỉ: hôm qua và hôm nay, ngồi phải Up liên tục các Ship ROM cho các dòng, khoảng trên 40 ROM khác nhau. Đồng thời liên tục Cook cho các dòng khác như TP2, TD2, Fix lại cho HD2 cho nên hơi mệt mỏi.
Vào lại đọc thấy mấy lời của bạn hienthanh76 nên hơi nóng đầu chút.
Các bạn thông cảm cho lão già nóng tính này nhé.
Đầu bếp "đầu tắt mặt tối" cho nên đôi khi món ăn mặn nhạt là chuyện bình thường, các bạn đừng cười chê nhé. :D

Xin bác đừng chấp nhặt với những ngừoi như vậy tổn thọ bác ơi, cái bác hienthanh76 không hiểu sao hình như có vấn đề, mấy post trước bác ý viết là có ngày up trên 20 rom( chắc bác này làm dịch vụ hay sao đó, làm dịch mà up rom bị lỗi treo với đứng thì không hiểu kiếm tiền thiên hạ thế nào, bịp à). Giờ thì chê nhiều rom cook , đã thích up rom mà lại kêu nhiều rom , thật mâu thuẫn .đành rằng ko thích cookerrom thì ko có nhát thiết vào bình phẩm làm nhụt hứng cac ktv-cooker, chắc bạn bên XDA nên bạn biết biết đó nhiều rom và ra hàng ngày, bạn thấy các comment của người ta thế nào chứ,chúng ta nên tôn trọng nhau cũng như tôn trọng mình.

Xin bác đừng chấp nhặt với những ngừoi như vậy tổn thọ bác ơi, cái bác hienthanh76 không hiểu sao hình như có vấn đề, mấy post trước bác ý viết là có ngày up trên 20 rom( chắc bác này làm dịch vụ hay sao đó, làm dịch mà up rom bị lỗi treo với đứng thì không hiểu kiếm tiền thiên hạ thế nào, bịp à). Giờ thì chê nhiều rom cook , đã thích up rom mà lại kêu nhiều rom , thật mâu thuẫn .đành rằng ko thích cookerrom thì ko có nhát thiết vào bình phẩm làm nhụt hứng cac ktv-cooker, chắc bạn bên XDA nên bạn biết biết đó nhiều rom và ra hàng ngày, bạn thấy các comment của người ta thế nào chứ,chúng ta nên tôn trọng nhau cũng như tôn trọng mình.

Bạn này có vẻ đi hơi xa vấn đề rồi, mình chỉ là CNV nhà nước bình thường. không có làm dịch vụ gì cả. Cuối tuần nghĩ lễ hoặc thứ bảy chủ nhật rãnh thì lấy máy ra vọc chơi thôi để tìm ra bản ROM mới và nhanh và ổn định ưng ý, ai mà chẳng thích cái mới. Nhưng nói thật,up ROM là công việc nhanh chóng và dễ dàng, vài phút là xong, nhưng khổ nổi là cài soft vào mới là vấn đề, mất thời gian cài và lỗi phát sinh khi chạy ứng dụng càng nặng dẵn đến treo máy (khi bản rom mới up vào chạy không ngọt), còn chỉ chạy bản fresh ko thì các bạn ít thấy lỗi hoặc lỗi đó chưa rõ ràng nhưng máy chạy không ngọt. Mình chỉ có ý xây dựng chứ ko có ý gì khác, bạn nên xem lại từ : thì không hiểu kiếm tiền thiên hạ thế nào, bịp à mình không hiểu cho lắm..?

sao ghi 40C5 mà link down lại là 39C5 nhỉ :D
có phải nhầm tên ko hả bác Quang

Đúng là như vậy! Khi tải nó báo "LEO_2.11.531.39C5UP_COM5.rar"! Không biết bac Quang có nhầm lân trong khi đưa link không?? Cháu không theo dõi được topic nên có gì thiếu hiểu biết mong bác bỏ qua và mong bác sớm xem lại link nếu đó là sự nhầm lẫn!

Bạn này có vẻ đi hơi xa vấn đề rồi, mình chỉ là CNV nhà nước bình thường. không có làm dịch vụ gì cả. Cuối tuần nghĩ lễ hoặc thứ bảy chủ nhật rãnh thì lấy máy ra vọc chơi thôi để tìm ra bản ROM mới và nhanh và ổn định ưng ý, ai mà chẳng thích cái mới. Nhưng nói thật,up ROM là công việc nhanh chóng và dễ dàng, vài phút là xong, nhưng khổ nổi là cài soft vào mới là vấn đề, mất thời gian cài và lỗi phát sinh khi chạy ứng dụng càng nặng dẵn đến treo máy (khi bản rom mới up vào chạy không ngọt), còn chỉ chạy bản fresh ko thì các bạn ít thấy lỗi hoặc lỗi đó chưa rõ ràng nhưng máy chạy không ngọt. Mình chỉ có ý xây dựng chứ ko có ý gì khác, bạn nên xem lại từ : thì không hiểu kiếm tiền thiên hạ thế nào, bịp à mình không hiểu cho lắm..?
Thôi, các bạn không tranh cãi ở đây nữa nhé để "dành đất" cho các bạn khác tranh luận. Nếu còn tranh luận nữa sẽ del... Thân !

chào bác
từ hồi dùng wm dến giò qua 8 đời máy chưa bao giờ dùng rom ship cả, đây là bản rom shi[ đâu tiên, mà cũng dùng rom cook của bác rất nhiều. chắc là phải thử lại. nhân tiên hỏi a e xem giúp có bản rom cook nào nhe ít tích hợp nhiều soft nhất nhỉ

Chào Bác Quang,

Thank Bác!

Hóa ra ý bạn nói tới 3 cái đồng hồ nhỏ riêng bên trong hả?
Nó để làm cảnh thôi, modify kiểu cách đồng hồ hãng, chứ không chạy được đâu.

Đúng là như vậy! Khi tải nó báo "LEO_2.11.531.39C5UP_COM5.rar"! Không biết bac Quang có nhầm lân trong khi đưa link không?? Cháu không theo dõi được topic nên có gì thiếu hiểu biết mong bác bỏ qua và mong bác sớm xem lại link nếu đó là sự nhầm lẫn!

Thực ra V40C5 chả khác gì V39C5, chỉ là chú thay đổi hệ thống OEM cho hợp lý hơn thôi. File tải ghi chú là 39C5UP nhưng tải về, Up cho máy sẽ là V40 đấy.

chào bác
từ hồi dùng wm dến giò qua 8 đời máy chưa bao giờ dùng rom ship cả, đây là bản rom shi[ đâu tiên, mà cũng dùng rom cook của bác rất nhiều. chắc là phải thử lại. nhân tiên hỏi a e xem giúp có bản rom cook nào nhe ít tích hợp nhiều soft nhất nhỉ

Mình thì ROM Ship mới nào cũng Up để test xem có gì mới và hay hay không, để tìm các OEM thú vị, nhưng dùng thì cũng không.

Các ROM mình Build hầu hết sử dụng các soft cơ bản cả, loại bỏ khá nhiều các soft thừa đi, có thể coi là khá Clean đấy chứ.
Chỉ thêm mấy soft nhỏ như: trình registry, Soft reset,... chúng chiếm không quá 1Mb tổng cộng thôi mà.

Thanks bác Quang!
Thông báo là thẻ nhớ đóng vai trò khá khá tốc độ với room cook, và nên format lại thẻ nhớ or dùng task29
Và điều quan trong hơn hết là a e up radio 2.09xx or rom 2.10xx đổ lên thì phải up thông qua hspl 2.08, ngoài rom tmous và rom có os dưới 2.xx thì dùng hspl 1.42

Back