• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Chào cả nhà, mình mới tập tành tìm hiểu về em HD2 này, mong mọi người giúp đỡ

Hehe, mình đã uprom được rồi V41C5 được rồi, để dùng thử ít ngày xem sao, có gì báo cáo lại sau, hehe, cháu cũng cám ơn Bác Pham Quang nhiều!

Bác Phạm Quang cho em hỏi với,bản rom này có dùng được cho Hd2 Tmobile không ạ,em mới gia nhập gia đình Htc nên còn gà lắm,mong bác thông cảm cho em nhé

Bác Quang ơi ! Mình đã dùng thử Rom C2 và C5 của Bác. Hình như khi dùng C5 GPS chạy rất chậm (Mình dùng Vietmap), COM2 thì GPS chạy rất tốt, không biết có đúng vậy không?

Bác Phạm Quang cho em hỏi với,bản rom này có dùng được cho Hd2 Tmobile không ạ,em mới gia nhập gia đình Htc nên còn gà lắm,mong bác thông cảm cho em nhé

ROM này và nói chung các ROM của mình Build nếu bạn thấy số hiệu: 2.10.xxxx, 2.11.xxx, 2.13.xxx... đều Up được cho HD2 T-Mobile tốt đấy.

Chuẩn bị nâng cấp lên OS mới:

ROM đã Build xong, hiện đang test kỹ (vì OS 2.13 còn mới), nếu tất cả ổn sẽ đưa V42C5 vào chiều tối nay.

Em thấy bên xda họ nói OS 2.13 là cook rom chứ ko phải là ship rom bác à @_@

Em thấy bên xda họ nói OS 2.13 là cook rom chứ ko phải là ship rom bác à @_@

Bên XDA có phải là thánh cả đâu hả bạn? Họ cũng như chúng ta cả thôi, mỗi người phát ngôn một kiểu.
Mình đã đưa file EXE trong Topic Link Ship ROM rồi đó. Các bạn tải về Dump ra thử xem là Cook hay Ship.

Đã đưa giới thiệu và link tải phiên bản V42C5 xong trong bài đầu.
- Sử dụng full OS và OEM từ ROM mới 2.13.531.1 TMOUS với vài chỉnh sửa thích hợp.
- Sử dụng Build 23569.5.5.0

Mong bác Quang cho thêm 1 bản COM2,vì khi dùng bản COM5 với MTD2008PPC thì cháu bị che mất màn hình khúc dưới nên khó thao tác .Thank Bác.

đang sài bản 41c5 của bác quang chưa đã thì bác đã cho ra bản mới này bác làm bọn em" mệt "quá.tối nay down xong phải dùng luôn xem sao.cảm ơn bác quang nhiều lắm liên tục đổi mới

Back