• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Mình đang dùng bản Com5 nè, dùng trọn bộ theme của DINIk luôn có sao đâu.
Nhưng ko hiểu lúc dùng bản C2 có cài gì đâu nó vẫn bị như vậy.

Mình đã tìm ra nguyên nhân gây lổi đó là sau khi cài DINIK Taskbar V1.0, cho dù là COM5 hay COM2 đều bị.

Mình đã tìm ra nguyên nhân gây lổi đó là sau khi cài DINIK Taskbar V1.0, cho dù là COM5 hay COM2 đều bị.

Chắc là DINIK's Tasbar không hỗ trợ các Manila mới. Nên nhớ bản Manila này mới hơn bản trong 2.10 và 2.11 đấy.

Chắc là DINIK's Tasbar không hỗ trợ các Manila mới. Nên nhớ bản Manila này mới hơn bản trong 2.10 và 2.11 đấy.

Cái này thì cháu có theo dõi bên XDA và tác giả DINIK đã có đưa file .cab fix lổi nhưng sau khi cài vào cháu cũng không thấy thay đổi, chắc đúng như Bác nói là chưa tương thích với manila trong OS mới này

Cho em hỏi 1 câu nhé bản 42c2 với 42c5 nó khác nhau ở chỗ nào vậy ạ,em mới gia nhập gia đình Htc nên chưa biết về điều này,các bác đi trước biết thì nói cho em biết với nhé.Em cám ơn lắm lắm

tôi đã dùng bản rom cook 42c5,v10... thì thấy rằng vào internet qua gprs chậm hơn nhiều so với bản rom ship cùng loại,mọi người dùng có thấy vậy không?

tôi đã dùng bản rom cook 42c5,v10... thì thấy rằng vào internet qua gprs chậm hơn nhiều so với bản rom ship cùng loại,mọi người dùng có thấy vậy không?

Nhận xét này hoàn toàn không có cơ sở vì Driver hoàn toàn không thay đổi gì với chức năng Phone và GPRS.

Cho em hỏi 1 câu nhé bản 42c2 với 42c5 nó khác nhau ở chỗ nào vậy ạ,em mới gia nhập gia đình Htc nên chưa biết về điều này,các bác đi trước biết thì nói cho em biết với nhé.Em cám ơn lắm lắm

Bạn hãy xem hình minh họa của 2 bản Rom đã được post theo bài thì sẽ nhận ra sự khác nhau. Build COM2 dựa trên trường phái cổ điển các nút softkey chức năng NHỎ GỌN và cùng với Nút Start được bố trí phía trên màn hình. Còn build COM5 được phát triển theo trường phái cách tân, thân thiện (Friendly), các nút softkey chức năng TO và cùng với Nút Start được bố trí phía dưới màn hình.

Chỉnh sửa cuối:
Không biết các bác dùng thế nào chứ em up bản C5 này + radio ...10.28 hoặc ..10.28_2 đều ngốn pin 1 cách khủng khiếp.
30phut = 10%pin
để qua đêm là 8%
mà đó nghe gọi ít nhé.
Hôm nay lại test
sáng sớm 6h = 92% đến 10h30 còn 42% . kiểu này chắc pin về 0 trước 6h tối quá.

bây giờ vừa dùng vừa run

xin chào bác Quang, các KTV cùng tất cả anh em trong diễn đàn. nếu có điều kiện hay thời gian thì úp ROM qua link khác,chứ link nào không bao giờ mình load được (nếu có gì phiền phức hay không phải xin tất cả các bạn, các bác thứ lỗi ). xin chân thành cám ơn nhiều

Bạn vào đây đăng ký 1 nick rồi nhờ nó leech cho
http://10giay.com/rapid/?tens=huongdan

Không biết các bác dùng thế nào chứ em up bản C5 này + radio ...10.28 hoặc ..10.28_2 đều ngốn pin 1 cách khủng khiếp.
30phut = 10%pin
để qua đêm là 8%
mà đó nghe gọi ít nhé.
Hôm nay lại test
sáng sớm 6h = 92% đến 10h30 còn 42% . kiểu này chắc pin về 0 trước 6h tối quá.

bây giờ vừa dùng vừa run

Vậy máy bạn là máy ngốn PIN rồi !!!
Máy của mình nạp 100%, để qua đêm mấy khoảng 2-3% thôi. Đôi khi nếu mạng kém, biểu tượng nhấp nháy liên tục dò mạng cũng sẽ rất tốn PIN.
Gì thì gì ROM này cũng không tốn PIN hơn ROM ship quá nhiều đâu.

Máy của mình nạp 100%, để qua đêm mấy khoảng 2-3% thôi. Đôi khi nếu mạng kém, biểu tượng nhấp nháy liên tục dò mạng cũng sẽ rất tốn PIN.

Hiện tại thì cháu đang sử dụng bản V42C2 của Chú Quang, vì thấy bên đây có nói đến vấn đề pin nên cháu cũng xin hỏi thêm, cháu vừa test cuộc gọi khoảng 15' nhưng lượng pin sử dụng là 10%, như vậy có phải là hao pin không Chú?và pin hao có phần ảnh hưởng của radio nửa phải không?radio cháu đang sử dụng là 2.10.50.26. Thank Chú.

Hiện tại thì cháu đang sử dụng bản V42C2 của Chú Quang, vì thấy bên đây có nói đến vấn đề pin nên cháu cũng xin hỏi thêm, cháu vừa test cuộc gọi khoảng 15' nhưng lượng pin sử dụng là 10%, như vậy có phải là hao pin không Chú?và pin hao có phần ảnh hưởng của radio nửa phải không?radio cháu đang sử dụng là 2.10.50.26. Thank Chú.

Em nghĩ như vậy là quá hao pin. Vì khi gọi áp tai thì màn hình nó tự tắt, pin mất không nhiều đâu. Em gọi cũng nhiều, 10 phút chắc mất 1,2% thôi. Em đang dùng ver37, thấy pin rất ổn

Hix, nhưng bản rom ship không nuốt kinh dị thế này, vẫn dùng được 1 ngày. Vậy chắc phải mang ra bảo hành rồi. thank bác

Back