• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

xin chân thành cám ơn bạn ntt2006 đã cho link để down ( thật sự thì mình không thể nào down ở link rapid được )

Hix, nhưng bản rom ship không nuốt kinh dị thế này, vẫn dùng được 1 ngày. Vậy chắc phải mang ra bảo hành rồi. thank bác

Trước khi mang ra bảo hành thì bạn hãy thử theo cách sau là kiểm tra coi có các chương trình đang chạy ngầm không? vì thông thường mỗi khi đóng chươngtrình thì nó vẫn chưa tắt hẳn đâu , muốn tắt hẳn thì bàn phải dùng wa TaskManager thường thì nằm trên thanh taskbar góc phải trên cùng có rom thì hình có mũi tên chỉ xuống có rom thì nằm ẩn dưới đồng hồ.còn không nữa nhất là rom của manPQ thì có trong Tool của program.

Hôm qua cài thử lại bản c5 này xem có thích hơn ko nhưng dùng đc 15 ' quyết định quay trở lại C2 .

Cháu thấy chú Quang còn viết nhièu ROM cho các dòng HTC khác, vậy chú dùng tất cả các loại máy đấy để build ROM và test hả chú ?

Hôm qua cài thử lại bản c5 này xem có thích hơn ko nhưng dùng đc 15 ' quyết định quay trở lại C2 .

Hiện có các ROM Cook trên COM2 và COM5, bạn thích dùng Build nào thì hãy vào tham gia và nhận xét trong Topic chuyên đề về nó.
Không nên nhận xét kiểu "tuyên truyền" thế này, bài sau sẽ bị coi là Spam đấy.

ở bản Room sau bạn sửa lỗi bàn phím được không nó hay bị dịch qua trái mặc dù mình không đụng vào dấu " < " .và sửa lại chế độ rung theo nhịp như nokia thay vì rung liên tục như hiện nay được không bạn.

COM5 xài được vài ngày, giờ nó lỗi wallpaper đen xì không change được, SMS không đọc được, đã HR nhiều lần vẫn thế. Giờ mình down COM2 lại thử xem sao

ở bản Room sau bạn sửa lỗi bàn phím được không nó hay bị dịch qua trái mặc dù mình không đụng vào dấu " < " .và sửa lại chế độ rung theo nhịp như nokia thay vì rung liên tục như hiện nay được không bạn.

Tại sao phải sửa nếu như trên máy của mình test ROM không thấy lỗi như bạn nêu lên?

bác Quang ơi, sao cái HTC sense rom COM5 hoặc COM2 vọc 1 hồi là nó bắt đầu dỡ chứng, đôi khi khóa màn hình xong vào lại HTC sense không được, chỉ cho vào program. Wallpaper đôi khi nó chuyển qua đen thui không thay được wallpaper khác. Phần today mình chọn lại dùng "windows default" nó mượt bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
Trên màn hình today của em, alarm và calendar click vào không được, chỉ mỗi để cho vui.... Sao thế các bác nhỉ?

Bác dùng chức năng edit home layout trong tab menu ở màn hình chính . Chỉ định lại cho nó . SR lại chắc là OK .

Trên màn hình today của em, alarm và calendar click vào không được, chỉ mỗi để cho vui.... Sao thế các bác nhỉ?

Bạn có chắc là dùng bản V42C5 không vậy? :D
Nếu đúng, Up ROM xong đã HR lại máy thì không thể có hiện tượng trên được !!!

em up bản 42c5 của bác xong có phải up radio không ạ,và vấn đề nhạc chuông tin nhắn nữa ạ,em đọc xong tin nhắn rồi mà nhạc chuông và rung vẫn còn,có cách nào khắc phục khi mình tap vào tin nhắn là nó im luôn không bác,cám ơn bác nhiều ạ

Sử dụng ứng dụng Clean RAM đó.

hì hì, bác chỉ dẫn cụ thể thêm chút đi ạ. Cháu vào clean ram config chọn thử các mục rồi có thấy cái nào ghi clean cache manila đâu? Vấn đề là cháu dùng cab thay các icon program nhưng phần quick program ở ngoài manila vẫn icon cũ T_T.

Back