• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Hôm nay mình bật Music tab lên thì phát hiện 1 lổi nhỏ là khi chỉnh volume không có volume bar, tuy nhiên vẫn chỉnh được.Các phần khác ok, cảm nhận Rom OS 2.13 rất mượt, cảm ứng nhạy.

Hôm nay mình bật Music tab lên thì phát hiện 1 lổi nhỏ là khi chỉnh volume không có volume bar, tuy nhiên vẫn chỉnh được.Các phần khác ok, cảm nhận Rom OS 2.13 rất mượt, cảm ứng nhạy.

Kiểm tra lại kỹ xem cháu ạ.
Chú đang dùng bản 42C2 (COM2) thì thấy Volume Bar dùng vẫn tốt.
Không lẽ phiên bản Volume Control của 2.13 không thích hợp với COM5? Nếu đúng thì sửa cũng dễ thôi.

Vừa Test lại V42C5.
Vào Tab chỉnh Volume thì Volume Bar xuất hiện rất chuẩn, hoạt động rất tốt.
Cháu xem lại, có thể máy Up ROM xong chưa HR hoặc Up nhầm bản nào chứ không phải V42C5 rồi !!! :D

Vừa Test lại V42C5.
Cháu xem lại, có thể máy Up ROM xong chưa HR hoặc Up nhầm bản nào chứ không phải V42C5 rồi !!! :D

Vừa phát hiện lỗi này trên bản 42C2 của chú

Cháu đã thử HR lại và ko cài thêm phần mềm gì thêm nhưng vẫn bị chú ạ.
Đang down bản C5 của chú về xem sao

Cháu đã thử HR lại và ko cài thêm phần mềm gì thêm nhưng vẫn bị chú ạ.
Đang down bản C5 của chú về xem sao

Chú rất cần biết những lỗi thật sự để tìm cách chỉnh sửa, tuy nhiên những lỗi các cháu nêu ra trên không phải lỗi tại ROM.
Nói chung các bản V42C2 và V42C5 đều sử dụng hầu hết OEM từ Ship ROM 2.13.531 cho nên không thể có các lỗi đó được.
Lỗi có lẽ do các thẻ các cháu đang dùng mà thôi, thay thẻ khác xem sao.

Volume bar không hiện cả ở bản 41C5 và 42C5, nguyên nhân là do đang chạy 1 chương trình nào đó thì bấm volume nên volume không hiện lên trên mà hiện ngầm sau chương trình kia.
Thoát hết các chương trình đang chạy và chỉnh volume thì hiện bình thường.

Up thử rồi chưa thấy lỗi gì, kể cả các lỗi các bác vừa nêu, tuyệt nhiên ko có.

Volume bar không hiện cả ở bản 41C5 và 42C5, nguyên nhân là do đang chạy 1 chương trình nào đó thì bấm volume nên volume không hiện lên trên mà hiện ngầm sau chương trình kia.
Thoát hết các chương trình đang chạy và chỉnh volume thì hiện bình thường.

Cũng không chính xác !!!
Anh để mấy trình chạy ẩn: WMP, Coreplayer, Word, Nitrogen, PHM Registr,...
Quay lại Home vào Tab Music chơi nhạc, bật Volume Bar lên vẫn hiển thị bình thường.

Cháu Vừa Up bản C5 xong. ko thấy lỗi ở phần Volume Bar rồi chú ạ.
:-? ko bít sao ở bản C2 lại bị :|

Kiểm tra lại kỹ xem cháu ạ.
Chú đang dùng bản 42C2 (COM2) thì thấy Volume Bar dùng vẫn tốt.
Không lẽ phiên bản Volume Control của 2.13 không thích hợp với COM5? Nếu đúng thì sửa cũng dễ thôi.

Vừa Test lại V42C5.

Cám ơn chú đã reply, để cháu kiễm tra lại. Sau khi up rom cháu đã HR 2 lần, tuy nhiên sau đó thì cháu có cài Skin của DINIK cho Music tab không biết có bị đụng gì không?.

P/S : Sau khi cháu HR lại thì Music tab đã bình thường và hiện thanh volume bar, cái này chính xác là do cài đặt theme của DINIK.

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang ơi, em vừa up xong bản này chạy vào đến hết khai báo thì treo đơ máy. Không hiểu tại sao, đây là lần đầu tiên em bị thế này!

Cám ơn chú đã reply, để cháu kiễm tra lại. Sau khi up rom cháu đã HR 2 lần, tuy nhiên sau đó thì cháu có cài Skin của DINIK cho Music tab không biết có bị đụng gì không?.

P/S : Sau khi cháu HR lại thì Music tab đã bình thường và hiện thanh volume bar, cái này chính xác là do cài đặt theme của DINIK.

Mình đang dùng bản Com5 nè, dùng trọn bộ theme của DINIk luôn có sao đâu.
Nhưng ko hiểu lúc dùng bản C2 có cài gì đâu nó vẫn bị như vậy.

Bác Quang ơi, em vừa up xong bản này chạy vào đến hết khai báo thì treo đơ máy. Không hiểu tại sao, đây là lần đầu tiên em bị thế này!

Khi máy chay đến phần Goole location bạn chọn Disagree là được. không để máy chọn auto, hôm qua mình cung loay hoay mãi với vụ này.

Chỉnh sửa cuối:
Mình mới vừa up rom này, mặc dù setting sound sms và email rồi nhưng khi có email hoac tin nhắn nó chỉ rung mà không có tiếng, điện thoại gọi đến thì reo bình thường. Có bác nào biết tại sao không? cám ơn rất nhiều.

Mình mới vừa up rom này, mặc dù setting sound sms và email rồi nhưng khi có email hoac tin nhắn nó chỉ rung mà không có tiếng, điện thoại gọi đến thì reo bình thường. Có bác nào biết tại sao không? cám ơn rất nhiều.

Mặc định ROM này mình đã tắt âm thanh khi SMS đến.
Bạn có thể vào Settings >>> Notifications >>> Sounds >>> Message: New Message mà tuỳ chỉnh.
Điều này tôi đã hướng dẫn không duới 10 lần rồi đó.

Khi máy chay đến phần Goole location bạn chọn Disagree là được. không để máy chọn auto, hôm qua mình cung loay hoay mãi với vụ này.

Mình hardreset lại thế là vào được bình thường, nhưng có vẻ chưa mượt lắm, tối nay thử format máy và cài lại xem thế nào.

cám ơn bác Quang, do mình không để ý kỹ. Máy mình ngay cái góc trên cùng bên phải chỗ hiện cái đồ hồ nhỏ xíu, cạnh cục pin, dấu ":" bị thay thành dấu "=" ví dụ 11:10 bị thành 11=10.

Back