• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Dùng S2U2 ấy, Pro hơn, chứ mấy ai sử dụng Default hả cháu, lơ mơ lỗi lock máy, phiền toái. :D

Đành vây thôi! Bản S2U2 Mới nhất hình hình như phải trả phí để sử dụng ạ? cháu search mà toàn gặp "master card, visa......." :p!!! Xài bản của Ancola vậy! Nếu bác có cho cháu xin hay cho cháu Link! Cảm ơn bác 1 lần nữa!!

Đành vây thôi! Bản S2U2 Mới nhất hình hình như phải trả phí để sử dụng ạ? cháu search mà toàn gặp "master card, visa......." :p!!! Xài bản của Ancola vậy! Nếu bác có cho cháu xin hay cho cháu Link! Cảm ơn bác 1 lần nữa!!

S2U2 là ứng dụng miễn phí mà cháu, tác giả chỉ đề nghị Donate thôi.
Vào đây mà tải bản mới nhất v2.41 này:

http://ac-s2.com/

Đây là lần đầu tiên em up rom. Trước đó vẫn dùng rom ship và radio thì vẫn là 1.48. Em vừa up lên bản rom 42C5, radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS). Bước đầu phải nói là giao diện rất thân thiện, tiện cho người dùng. Còn bộ nhớ máy đã cải thiện rõ rệt: Free Storage tăng gần 100mb (162 so với bản rom cũ kia là 75), free program cũng lên tới 291 mb (so với 165). Tốc độ máy cũng được tăng lên, hầu như không có độ trễ giữa các ứng dụng. Vẫn đang test pin và các ứng dụng khác. Phát hiện lỗi đầu tiên: khi bấm vào góc trên bên phải để vào task manager, chuơng trình chỉ lúc ẩn lúc hiện và không thể bật lên được. Có cách nào khắc phục không hả bác?

Đây là lần đầu tiên em up rom. Trước đó vẫn dùng rom ship và radio thì vẫn là 1.48. Em vừa up lên bản rom 42C5, radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS). Bước đầu phải nói là giao diện rất thân thiện, tiện cho người dùng. Còn bộ nhớ máy đã cải thiện rõ rệt: Free Storage tăng gần 100mb (162 so với bản rom cũ kia là 75), free program cũng lên tới 291 mb (so với 165). Tốc độ máy cũng được tăng lên, hầu như không có độ trễ giữa các ứng dụng. Vẫn đang test pin và các ứng dụng khác. Phát hiện lỗi đầu tiên: khi bấm vào góc trên bên phải để vào task manager, chuơng trình chỉ lúc ẩn lúc hiện và không thể bật lên được. Có cách nào khắc phục không hả bác?

Banj kéo vuốt từ sát góc phải trên màn hình xuống dưới nhé! không ấn thẳng!

Bác cho hỏi, là mình đang xài HD2 thường ko phải Tmobile, sau khi up bản này, restart, load đến đoạn hiện : diendan pda... thì restart máy tiếp
và bị treo ở màn hình trắng có duy nhất chữ HTC
Phải khắc phục sao ạ
Máy mình 1.42HSPL , mình copy vo thẻ rồi up room luôn thì bị lỗi trên. Mong các bác chỉ cách khắc phục

Bác cho hỏi, là mình đang xài HD2 thường ko phải Tmobile, sau khi up bản này, restart, load đến đoạn hiện : diendan pda... thì restart máy tiếp
và bị treo ở màn hình trắng có duy nhất chữ HTC
Phải khắc phục sao ạ
Máy mình 1.42HSPL , mình copy vo thẻ rồi up room luôn thì bị lỗi trên. Mong các bác chỉ cách khắc phục

Khi bạn up rom này thì bạn có kiễm tra lại màn hình bootloader là 1.42 HSPL không?Và radio của bạn đang sử dụng là bao nhiêu?nếu mọi thứ đều phù hợp thì bạn hãy HR máy lại.

Banj kéo vuốt từ sát góc phải trên màn hình xuống dưới nhé! không ấn thẳng!

Cảm ơn bạn, sau khi HR, tôi đã khắc phục được rồi. Tiện thể dùng luôn cả Clean Ram nữa cho nó nhẹ máy. Pin quả thực rất ấn tượng: Dùng từ 6 h sáng đến giờ (khoảng 15 tiếng) pin vẫn còn 61%. Các ứng dụng khác như 3G, SMS, Sense, sóng Viettel, nghe gọi đều rất chất lượng. Tôi không có gì phải phàn nàn. Tôi ở Hà Nội, dùng máy của Đông Âu (Cụ thể là Cộng hòa Czech). Tôi khuyên những ai đang dùng HTC Đông Âu nên chuyển sang Rom này, rất ổn định và thân thiện. Thks bác Phạm Quang 1 lần nữa \-/

Cảm ơn bạn, sau khi HR, tôi đã khắc phục được rồi. Tiện thể dùng luôn cả Clean Ram nữa cho nó nhẹ máy. Pin quả thực rất ấn tượng: Dùng từ 6 h sáng đến giờ (khoảng 15 tiếng) pin vẫn còn 61%. Các ứng dụng khác như 3G, SMS, Sense, sóng Viettel, nghe gọi đều rất chất lượng. Tôi không có gì phải phàn nàn. Tôi ở Hà Nội, dùng máy của Đông Âu (Cụ thể là Cộng hòa Czech). Tôi khuyên những ai đang dùng HTC Đông Âu nên chuyển sang Rom này, rất ổn định và thân thiện. Thks bác Phạm Quang 1 lần nữa \-/

Bạn mà quảng cáo sản phẩm thì tuyệt vời !!! :D :D :D

Bản Rom này e vừa up xong. Sau 2 ngày chạy thử cảm nhận nhẹ, mượt pin tốt hơn, nhưng vẫn còn lỗi Bluetooth không pair được. Các Bác có bị lỗi này không?

Thank cac bác. E đã tìm đựoc lý do. Híc
Do radia thấp quá. có 2.04 thì phải. Nên sau khi up room này, bị hiện tượng treo
Sau đó up tiếp radio lên 2.08 thì ok rồi. Giờ hoàn hảo
Nhưng đang xài thì thấy pin hết nhanh, híc. Tại trước giờ xài ip thấy cũng đc 1.5 ngày . mà mình cực xài nhiều
Hôm qua mới bắt đầu xài HD2, thấy pin đi nhanh quá. Sáng cắm sạc đầy lúc 10h, giờ 12h đêm mà còn 30%

Híc, Sorry, tại e xài bản V43C2 mới của bác PhamQuang, ko phải bản V42C5 này
Khoong biết cóphair vì thế mà pin ko ok lắm ko

Có bạn nào bị tình trang như mình không nhỉ? Máy mình có rất nhiều tin nhắn nhưng ở giao diện HTC messages thì chỉ hiển hị có 25 cái. Mình đã cài các bản rom V39,40,41.42C5 của bác quang. Rom của bác longnnguyen,bác thoai_dakmil...rồi mà cái lỗi này vẫn không hết. Có bác nào cho mình biết nó bị lỗi gì không.

không phải bị lỗi đâu
trong cửa sổ tin nhắn
chọn all messages sau đó tick vào menu >setting>traditional mode hiện hết ra cho bạn đấy :))

Không phải đâu,khi mình chưa bấm all mesages thi nó chỉ có 25 tin nhắn thôi.Nó hiện chỉ có 25 TN là ở giao dien HTC sense đó. Chứ làm theo bạn thì mình đâu có nói làm gì=))
không phải bị lỗi đâu
trong cửa sổ tin nhắn
chọn all messages sau đó tick vào menu >setting>traditional mode hiện hết ra cho bạn đấy :))

Có bạn nào bị tình trang như mình không nhỉ? Máy mình có rất nhiều tin nhắn nhưng ở giao diện HTC messages thì chỉ hiển hị có 25 cái. Mình đã cài các bản rom V39,40,41.42C5 của bác quang. Rom của bác longnnguyen,bác thoai_dakmil...rồi mà cái lỗi này vẫn không hết. Có bác nào cho mình biết nó bị lỗi gì không.

Cái này là mặc định của HTC Sence, không chỉnh được đâu bạn ạ :D

Đã đưa lên giới thiệu và link tải phiên bản Update mới: V43C5
- Giao diện và chức năng không thay đổi nhiều so với V42C5
- Vẫn sử dụng Build 23569.5.5.0
- Thay đổi phiên bản Manila mới: 2.5_20132227.0, chạy khá ổn và nhanh hơn.
- Chỉnh sửa một số lỗi nhỏ còn trong phiên bản V42C5.

Back