• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Lỗi này đã được chỉnh sửa trong bản V43C5 rồi đó.

Hô! Cuối cùng ũng đến ngày đó rùi! Cháu đã xem qua thông tin bản ROM mới thấy dòng " Cùng 1 số chỉnh sửa tiện lợi sử dụng khác ví dụ như thay đổi giao diện Lock Screen, sửa lỗi tạo Pass. cho chức năng Lock... " là thích rùi!!!

Híc, Sorry, tại e xài bản V43C2 mới của bác PhamQuang, ko phải bản V42C5 này
Khoong biết cóphair vì thế mà pin ko ok lắm ko

Thường thì các bản C2 ngốn ít pin hơn C5 chứ bạn. Mình chuyên dùng C2 thôi. Pin mình giờ dùng lúc nào cũng ~2 ngày. Tương đương iphone mình dùng trước đây

Thường thì các bản C2 ngốn ít pin hơn C5 chứ bạn. Mình chuyên dùng C2 thôi. Pin mình giờ dùng lúc nào cũng ~2 ngày. Tương đương iphone mình dùng trước đây

Lại vấn đề Pin! Mình nói thật biết dùng bản nao cũng thấy giống bản nào! Pin tốn là do người sử dụng! người cook Rom làm cho Rom tiên hơn thích hợp với thói quen! ko dùng gì mà bật wifi, bluetooth..... Hay quên tắt màn hình hoặc xem phim nghe nhạc liên tục thì chẳng Pin nào chịu được.! Nghe nhạc cũng có cả nghệ thuật đó! Lam list cho no choi liên tục được lâu hơn là hết bài lại bật bài khác .......v.v..v Nói chung vấn đề Pin là Vấn đề muôn thủa!!!

bác quang có thể làm cho cháu 2 file cab của 2 phần mềm này được không ah
- Tích hợp ứng dụng HD2-3D-Driver-Patch-2_0 của tác giả Chainfire (XDA).
- Tích hợp SMS Timestamp Fixer của tác giả DeadVirus (XDA).
cháu xin cảm ơn bác trước

Các bác cho em hỏi, sao xem ảnh trong cái Photos & Videos nó không tự động xoay được các bác nhể? Cho dù em đã cài file PQD_LandscapeMode.7z‎ của bác Quang rồi! Có cách nào để xem ảnh tó tự xoay khi mình quay máy đi không các bác???

bác quang có thể làm cho cháu 2 file cab của 2 phần mềm này được không ah
- Tích hợp ứng dụng HD2-3D-Driver-Patch-2_0 của tác giả Chainfire (XDA).
- Tích hợp SMS Timestamp Fixer của tác giả DeadVirus (XDA).
cháu xin cảm ơn bác trước
Bạn tải 2 PM này ở file đính kèm nhé...

Khi sử dụng COM5, khi có cuộc gọi tới, màn hình hiển thị sẽ bị lệch xuống duới 1 chút, nhìn hơi "mất cảm tình".
Trong bài 1 đã đưa lên CAB cài để Fix lỗi này.
Sau khi cài, máy khởi động lại, sẽ bình thường, hình minh họa như sau:

Hết bị lệch màn hình !!!

Bác có thể cho em xin lại file cab fix lỗi của cái này đc không. Nếu đc thì thanks bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn bác Quang nhiều, tiện bác cho em hỏi các bản radio mới có gây khác nhau nhiều về thời gian sử dụng máy không ạ?

Hic,có bro nào có thể pots cho mình xin file cab fix lỗi khi có cuộc gọi tới màn hình hiển thị bị lệch đc không. Mình lỡ tay xoá mất rồi:((

Mình dùng rom V41C5 của Bác Quang cũng được hơn 10 ngày rồi, không biết có cài thêm nhằm chương trình nào không mà phần kết nối wifi bỗng chậm ghê, chương trình fm radio cũng không hiển thị nữa, nên bây giờ tính up lên rom V43C5 của Bác Quang luôn, cám ơn Bác Quang nhiều. Nhưng các bạn cho hỏi, phần radio đã up lên phiên bản v2.10.50.26 thì không cần thay đổi đúng không ạ, cám ơn các bạn nhiều.

. Nhưng các bạn cho hỏi, phần radio đã up lên phiên bản v2.10.50.26 thì không cần thay đổi đúng không ạ, cám ơn các bạn nhiều.

Radio đã Up lên bản thích hợp và đã sử dụng tốt rồi thì cứ để vậy mà dùng, không phải Up lại đâu.
Khi nào có bản mới tốt hơn hãy Update lên sau.

Tập tin đính kèm

* Dạng tập tin: 7z PQDHD2_Vibration_OFF.7z‎ (1.2 KB, 89 lần tải)
* Dạng tập tin: 7z PQD_LandscapeMode.7z‎ (729 Bytes, 20 lần tải)

Các Bác cho E hỏi cách cài đặt tập tin có đuôi 7z này với ah....Thank các Bác nhiều

Bác Quang ơi E bung bằng Win RAR và Win ZIP rồi nhưng nó lại ra 1 tệp tin đuôi rar mở ở trong lại là đuôi 7z. Kg biết E có làm sai chỗ nào kg? Bác chỉ gúp E với

:(Hic các Bro cho em hỏi nhờ chút.Gần đây em hay gặp tình trạng mất loa trong của con LEO.Sau 1 vài lần reset máy hoặc sạc đầy Pin là y như rằng lại bị.Cứ như là ma làm ấy.Em đã thử đủ cách như hard reset,up lại cả ROM vs Radio nhưng vẫn không được.Liệu có phải do phần cứng không nhỉ?Mong nhận được giải đáp của mọi người chứ cứ thế này em mất ăn mất ngủ :((

Back