• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bác vào Edit Quick Link add , add thêm 1 cái quick link Weather Toggle nằm trong Toggle Switch rùi muốn tắt mở lúc nào thì chọt vào...

Thanks Bạn mình làm được rồi. Bạn có biết cách nào chỉnh tại màn hình Quick Link ví dụ mình đang để 6 màn hình. Nhưng tại màn hình số 1 và 6 không vuốt được sang các sense tin nhắn hay cài đặt nhỉ. Bạn có cách nào ko?

Thanks Bạn mình làm được rồi. Bạn có biết cách nào chỉnh tại màn hình Quick Link ví dụ mình đang để 6 màn hình. Nhưng tại màn hình số 1 và 6 không vuốt được sang các sense tin nhắn hay cài đặt nhỉ. Bạn có cách nào ko?
Một câu hỏi cực kỳ khó hiểu ??? Bạn hỏi rõ ra một chút được không bạn.

Bác Quang cùng toàn thể các anh chị em ơi. Em dùng bản V49CO5 và Radio bản 2.10.50.28_KR, bị hiện tượng xụt pin 50% trong vòng 5h đồng hồ dù khong làm gì cả. ( máy đã tắt hoàn toàn các ứng dụng ngầm) các bác cho em ý kiến với chứ thế này dùng thì chết.

Đang ở phần Quick Link mà muốn vuốt sang các Sense tin nhắn hay cài đặt thì bạn phải vuốt lên phần trên của các icon thì sẽ đc.
Còn vuốt ở dưới thì chỉ thay đổi các tab trong phần Quick Link thôi.

Ok chỉ có mỗi Bác là hiểu câu hỏi của em. Cảm ơn Bác nhiều.

Bác Quang cùng toàn thể các anh chị em ơi. Em dùng bản V49CO5 và Radio bản 2.10.50.28_KR, bị hiện tượng xụt pin 50% trong vòng 5h đồng hồ dù khong làm gì cả. ( máy đã tắt hoàn toàn các ứng dụng ngầm) các bác cho em ý kiến với chứ thế này dùng thì chết.

bạn thử up lại 1 bản Rom Ship xem sao. Mọi người vẫn up có sao đâu.

Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản Update: V50CO5.
Đặc điểm chính:
- Phát triển và chỉnh sửa V49CO5.
- Tích hợp HTC Theme được tách từ ROM cho HTC OBOE.
- Phiên bản V50CO5 là ROM Clean, để người sử dụng tuỳ chọn giao diện HOME cho máy của mình.
- Trong bài 2 đã có hướng dẫn và link tải CAB file được phát triển để cài đặt cho máy, phục vụ người sử dụng quen dùng CHT 1.8.5.

Trong bản Rom V48C5 phần CHT 1.8.5 có 4 màn hình Home từ level 0 đến level 3 các bác có cách nào chỉ sử dụng 1 trong các level không?

Trong bản Rom V48C5 phần CHT 1.8.5 có 4 màn hình Home từ level 0 đến level 3 các bác có cách nào chỉ sử dụng 1 trong các level không?

Quá đơn giản !!!
Chỉnh cả 4 cái như nhau thì vuốt thế nào cũng vẫn vậy mà thôi.

Máy của mình xài Com2 thì loa gọi nghe rất lớn nhưng up com5 thì loa bé xíu, mỗi lần reset thì volumn trở về mặc định nhỏ xíu. Cái này là do rom hay do máy hả các bác?

Bác Quang cho cháu hỏi, cháu up Radio 2.10.50.28_2-KR trước khi up ROM.
Sau đó cháu up ROM V49 này của bác Quang mà ROM đã tích hợp Radio sẵn rồi thì khi cháu up ROM thì máy sẽ nhận Radio nào hả Bác ?
- Cho cháu hỏi thêm cái nữa cháu ở TPHCM, sao cái chỗ thời tiết của cháu ko hiện lên mà chỉ hiện My Location. Phải có mạng mới cập nhật được hả Bác
Thanks Bác Quang trước

Level có thể hiểu là trang, nếu bạn để level từ 0-3 tức là bạn sẽ có 4 trang Home, thông thường 4 trang là quá nhiều, nên để từ 0-2 là ok, trong đó bạn chỉnh thế này:
1. lấy 1 cái làm trang chính: với các ứng dụng, thời tiết,, lịch, call, voicemail,..., kiểu giống sense cũ ấy
2. 1 trang là các icon chương trình
3. 1 trang là các liên kết nhanh vidu nghe nhạc, tasks.....

nếu ai cần gì nữa thì mở thêm cái Home thứ 4, nhưng với 3 Home là quá đủ rồi

Bạn vào CHT Editor/Micellaneous setting/ Home swipe leve
phần Lowest level bạn cứ để là 00
phần Highest level nếu bạn chọn là 3 thì sẽ có 4 màn hình, còn 2 thì sẽ là 3 màn hình và 1 thì sẽ là 2 màn hình.
tùy ý bạn thích của bạn.

Bạn vào CHT Editor/Micellaneous setting/ Home swipe leve
phần Lowest level bạn cứ để là 00
phần Highest level nếu bạn chọn là 3 thì sẽ có 4 màn hình, còn 2 thì sẽ là 3 màn hình và 1 thì sẽ là 2 màn hình.
tùy ý bạn thích của bạn.

Ok mình chỉnh được rồi. Bác Quang trả lời mình là chỉnh 4 Level như nhau mình cũng đang lảm như vậy nên mình không thấy thuyết phục. Cảm ơn câu trả lời của Bạn quá chính xác.

Lâu lâu rồi mới có thời gian rảnh đê Uprom mới của anh Quang. Em dung con HD2 ức chế nhất là cái khoản nhắn tin, đi xe máy không nhắn tin được đã đành, đằng này ngồi một chỗ nhắn tin bằng bàn phím ảo, chữ cứ nhảy loạn xạ. Không hiểu do cảm ứng của HD2 hay do Rom?

Back