• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Thank bác Quang,cùng nhận xét là các rom sau này phải HR nhiều lần chạy mới mượt.

Thank bác Quang,cùng nhận xét là các rom sau này phải HR nhiều lần chạy mới mượt.

Với các bản ROM như V48CO5 do tích hợp sẵn CHT 1.8.5 thì đúng là phải HR hoặc SR vài lần mới chạy bình thường.
Nhưng V49CO5 tôi đã để giao diện như Ship ROM cho nên load SENSE sẽ bình thường.
Việc muốn có CHT hoặc không có thể cài thêm CAB là xong.
Như vậy sẽ tiện lợi và đỡ bắt buộc người sử dụng hơn, vì chưa chắc ai cũng muốn dùng CHT.

Mới mua HD2 được vài ngày mà "đã" up ROM vài lần rồi :))

Bác Quang cho hỏi, do nhu cầu sử dụng tiếng Hoa nên khi cài các Touch input có hỗ trợ thì phần option của bộ gõ ở 01 số bản ROM cook sẽ không sử dụng được phải không ạ ? :-/

Hoan Hô Bác Quang ra rom liên tục, em đang chờ sự khác nưa của V50 đây, đúng là hết kim rồi cổ. Hay quá.

Cảm ơn Bác Quang đã cho ra bản ROM kg có tích hợp CHT. Em chờ từ V46 đến giờ :).

Sẵn đây cho em hỏi các "Cao Nhân" về việc quản lý Album trong HTC Music. Vì chúng ta thường có rất nhiều bài nhạc trong thẻ nhớ, để tiện cho việc nghe nhạc thì thường chúng ta hay sắp xếp các bài nhạc theo cùng 1 chủ đề vào những Album khác nhau trong HTC Music. Vấn đề là mỗi lần up ROM là phải hì hục sắp xếp các bài nhạc vào các Album, việc này mất thời gian còn hơn việc install lại các Software. Có cách nào để mình có thể lưu các sắp xếp nhạc theo Album vào thẻ nhớ để mổi lần up ROM chỉ cần 1 động tác "copy & paste" là xong, thay vì phải mất mấy giờ đồng hồ để sắp xếp lại cả ngàn bài nhạc vào các Album khác nhau.

Thanks,

Cảm ơn Bác Quang đã cho ra bản ROM kg có tích hợp CHT. Em chờ từ V46 đến giờ :).

Sẵn đây cho em hỏi các "Cao Nhân" về việc quản lý Album trong HTC Music. Vì chúng ta thường có rất nhiều bài nhạc trong thẻ nhớ, để tiện cho việc nghe nhạc thì thường chúng ta hay sắp xếp các bài nhạc theo cùng 1 chủ đề vào những Album khác nhau trong HTC Music. Vấn đề là mỗi lần up ROM là phải hì hục sắp xếp các bài nhạc vào các Album, việc này mất thời gian còn hơn việc install lại các Software. Có cách nào để mình có thể lưu các sắp xếp nhạc theo Album vào thẻ nhớ để mổi lần up ROM chỉ cần 1 động tác "copy & paste" là xong, thay vì phải mất mấy giờ đồng hồ để sắp xếp lại cả ngàn bài nhạc vào các Album khác nhau.

Thanks,

Mình dùng Spb Backup backup tất cả lại hết, khi up ROM xong restore lại là xong ko mất thứ gì và cũng ko cần tinh chỉnh gì hết.

cám ơn bác Quang, em định bấm THANKS thôi mà lại phải reply mới được download. em thấy áy náy quá, chả khác nào đang spam bài viết.

sao e xài bản 48 khi lên mạng duyệt web đang để ngang thì cứ tự động chuyễn sang đứng hoài... quay ngang thì ngang đc 1 xíu thì lại chuyễn lại đứng. rất khó chịu

Chỉnh sửa cuối:
sao bác quang cứ phải ẩn link thế, để mọi ng tự giác, vậy mới có ý nghĩa chứ

Cháu vừa tính up bản V48 thì Bác lại up lên 49 rồi :| Cháu thử luôn :D

Cho cháu hỏi thêm cái nữa, cháu up Radio 2.10.50.28_2-KR trước khi up ROM.
Sau đó cháu up ROM V49 này của bác Quang mà ROM đã tích hợp Radio sẵn rồi thì khi cháu up ROM thì máy sẽ nhận Radio nào hả Bác ? Thanks Bác Quang trước

Chỉnh sửa cuối:
Có ai bị hiện tượng xụt pin không?, mấy hôm nay em bị hiện tượng này. Full 100%, tắt hết tất cả các ứng dụng ( cả phone luôn), vậy mà sau 5 tiếng đồng hồ mất 40% luôn. Không thể hiểu nổi . Em HR rồi chạy backup, chẳng biết có ổn không đây.

Cháu vừa tính up bản V48 thì Bác lại up lên 49 rồi :| Cháu thử luôn :D

Cho cháu hỏi thêm cái nữa, cháu up Radio 2.10.50.28_2-KR trước khi up ROM.
Sau đó cháu up ROM V49 này của bác Quang mà ROM đã tích hợp Radio sẵn rồi thì khi cháu up ROM thì máy sẽ nhận Radio nào hả Bác ? Thanks Bác Quang trước

máy sẽ nhận radio mới, nếu muốn có bản Radio 2.10.50.28_2-KR thì nên cài sau khi up rom

Back