• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Up xong, may tự khởi động lại rồi, có cần HR lần nữa không các bác...

thú vị thật. dùng đc cả cho 2 máy Tmo và máy # nữa cơ ạ bác :) may quá, có những bản rom thế này đỡ die máy hihi

Kính thưa các bác! Em đã up xong bản này, quả thật nhiều tùy biến thú vị
Thanks bác quang và mong bác có những room cook mới cho anh em dùng:D

Mình gặp phải vấn đề không thể truy cập vào Facebook qua điện thoại. Hiện đang dùng mạng Viettel; ROM V50CO5/Radio phiên bản 2.12.50.02_2+ HSPL2.08. Các bản ROM cũ với Radio V1.12.xx thì vẫn vào được bình thường.
Bác nào biết cách giải quyết vấn đề làm ơn chỉ giúp. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Mình gặp phải vấn đề không thể truy cập vào Facebook qua điện thoại. Hiện đang dùng mạng Viettel; ROM V50CO5/Radio phiên bản 2.12.50.02_2+ HSPL2.08. Các bản ROM cũ với Radio V1.12.xx thì vẫn vào được bình thường.

Truy cập vào Facebook đâu có phụ thuộc vào phiên bản Radio hả bạn?
Hãy kiểm tra lại dịch vụ GPRS bạn đang sử dụng. Máy của mình vào Facebook, Youtube, Twitter,... qua GPRS đều tốt cả với Radio 2.12.50.02_2.

Các bản trước vẫn e up vẫn lỗi kô kết nối được Bluetooth. Bản này không biết có sao không?

Các bản trước vẫn e up vẫn lỗi kô kết nối được Bluetooth. Bản này không biết có sao không?

Các bản ROM với các Build mới sau này đều tắt bật Bluetooth rất hoàn hảo.
Còn kết nối được BT với dụng cụ khác hay không còn tuỳ thuộc cả khả năng dụng cụ thứ 2 này.
Đã test thì thấy kết nối BT giữa HD2 chạy các ROM với Build COM5 với các HTC và đt thấy ổn cả.

Vừa rồi một số nhà cung cấp Internet tại VN thực hiện chặn Facebook (vì một số lý do tế nhị)

Những bản cũ không hiểu sao, mình cài password mở máy, xài 1 thời gian là tự nhiên nó bị khìn khìn, nhập pass mà nó cứ bảo sai pass. Bị mấy lần rồi, lần nào cũng phải HR lại. Hi vọng bản này sẽ không bị như vậy.

sau hơn 10 ngày dùng Rom v50C5, tôi thấy cảm ứng của điện thoại không nhạy bằng các phiên bản trước. Khi có cuộc gọi đến thi thoảng điện thoại tụ ngắt kết nối làm cho người gọi đến hiểu nhầm. Không biết có bác nào gặp vấ đề tương tự không?

Update lên phiên bản V51CO5 với một số thay đổi và chỉnh sửa so với V50CO5.

lâu rùi mới thấy COM5 ra mắt... có hàng chiến tiếp rồi... cảm ơn bác Quang nhé... hi

Xin lỗi vì hỏi lại bác Quang chút. COM2 và COM5 nghĩa là gì ạ? chúng khác nhau ở cái gì ạ? Bác ra 2 phiên bản song song thế mấy hôm nay em ngồi xem mãi mà không biết nên chọn cái nào để up cho máy (máy mới mua nên mới đang nghịch thôi ạ). Câu hỏi này em đã search nhiều rồi nhưng cũng không tìm ra câu trả lời. Cũng có bác đã đặt câu hỏi này 1 lần rồi nhưng lại bị mod close mất nên em cũng tịt luôn.

Dạ hỏi bác thêm nữa là, sau khi up xong cook ROM nào đó rồi. Nếu sau đó mình up lại bản Ship ROM của máy đó thì sẽ trở về origin không ạ? đem đi bảo hành thì ok đúng không? Thế mình có cách nào lưu ROM gốc trước khi up bản cook ROM không (để sau này up lại thì chuẩn luôn)?

Chân thành cảm ơn bác

Xin lỗi vì hỏi lại bác Quang chút. COM2 và COM5 nghĩa là gì ạ? chúng khác nhau ở cái gì ạ? Bác ra 2 phiên bản song song thế mấy hôm nay em ngồi xem mãi mà không biết nên chọn cái nào để up cho máy (máy mới mua nên mới đang nghịch thôi ạ). Câu hỏi này em đã search nhiều rồi nhưng cũng không tìm ra câu trả lời. Cũng có bác đã đặt câu hỏi này 1 lần rồi nhưng lại bị mod close mất nên em cũng tịt luôn.

Dạ hỏi bác thêm nữa là, sau khi up xong cook ROM nào đó rồi. Nếu sau đó mình up lại bản Ship ROM của máy đó thì sẽ trở về origin không ạ? đem đi bảo hành thì ok đúng không? Thế mình có cách nào lưu ROM gốc trước khi up bản cook ROM không (để sau này up lại thì chuẩn luôn)?

Chân thành cảm ơn bác
Để e trã lời dùm bác Quang nhé... lúc mới tham gia mình cũng bỡ ngỡ như bạn vậy
Thứ 1, COM2 khác vs COM5 theo mình thấy là nút Star đấy bạn à... COM2 thì Star gióng vs Rom ship, còm COM5 thì đc sắp xếp lại nằm ở góc dưới bên trái cho dể thao tác hơn... Và core khác nhau, cái này mình không rõ vì không chuyên sâu về CNTT lắm
Thứ 2, Sau khi up room cook vẫn quay lại room ship và bác Quang có thread về room ship cho người down rùi đấy bạn. Hoặc bạn vào trang chủ của HTC down.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-★-LINKS-SHIP-ROM-WM6.5-CHO-HTC-HD2-(Leo)-★
http://www.htc.com/sea/supportdownloadlist.aspx?p_id=297&act=sd&cat=0
HTML:

Rom V50CO5 chạy good quá, cháu chưa thấy lỗi gì mà giờ lại có V51 nữa rồi :D

Back