• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bác Quang chỉ đường dẫn đến chổ AutoUpdate dùm, tìm đến nó để tắt mà không biết chổ nào, vì mới dùng HD2 nên cò gà lắm. Thanks!

Vào Programs >>> Tools >>> nhấn chạy SETUP đó
Sau đó lấy Option "Manually sync data" rồi next...next... cho tới khi vào Win là xong.

Vào Programs >>> Tools >>> nhấn chạy SETUP đó
Sau đó lấy Option "Manually sync data" rồi next...next... cho tới khi vào Win là xong.

ok, đã làm theo như bác hướng dẫn không còn hiện bảng như trên. thanks!\-/\-/\-/

Bản Rom này Bác Quang chỉnh font chữ đậm lên thì phải,có cách nào chỉnh font nhạt bớt đi không bác.Bản Rom này không có gì để chê cả!

COM5 lâu có build mới ghê.
Nghe đồn có build mới 23673 chạy rất ngon, bác Quang build thử bản build này đổi gió chút>:)

* New 23673 build, that's as fast or faster than COM2 21911, definitely faster than 23569...

PS: hình như nhóm nhánh build 23673 chữ ở bàn phím, phonecanvas bị đậm (bold)

Bản này có cảm giác sóng sánh yếu hơn bình thường chút. Mà không biết sao mình không đổi được hình nền tại màn hình chờ nữa, cài file .cab skin xong cũng không sử dụng được hix. Tuy nhiên cảm ứng có vẻ nuột hơn :)

Tr flashed ROM này của PhamQuang và thấy có 3 vấn đề sau 2 ngày sử dụng:

1. Khi cắm vào laptop (win7 ult N), laptop đòi phải unlock device. Trên device HD2 thì cái unlock keypad kg phản ứng, cứ đơ ra. Tr phải rút ra và kg dùng unlock để vào tạm.

2. Đồng hộ lại nhảy lên 1 giờ. Sau khi chỉnh sửa lại, thì đồng hồ trên cùng bên phải cũng không update.

3. Đang nói điện thoại, bật game Zuma lên chơi thì cứ 2 cái touch thì màn hình nháy và đen. Phải touch 1 cái nửa mới trở lại game.

Có ai bị giống Tr không? Hay có cách gì khắc phục, chỉ Tr với.

(Sau khi flash, Tr kg có install gì hết ngoài 1 vài games thôi)

Thanks,
-TT

Cháu vừa Up Rom 51CO5 này xong, chạy good, cảm ứng mượt nhưng chẳng biết sao ngoài màn hình Home, mỗi nút Menu bên dưới góc phải, bấm vào nó sáng nút lên nhưng ko hiện gì cả. Không chỉnh được màn hình từ nút đó. Còn bên trong thì bình thường. Bác giúp cháu với

Giá mà cái Task manager của bác cho phép bấm chọn vào chương trình trong list thì chạy (trở về) ch trình đó luôn. Chứ bật TM lên xem xong muốn vào lại ch trình nào đó đang chạy ngay trong task list thì không được. Trước em có sử dụng ctr TM nào đó rồi nhưng up ROM xong mất lại chả nhớ nữa.

Giá mà cái Task manager của bác cho phép bấm chọn vào chương trình trong list thì chạy (trở về) ch trình đó luôn. Chứ bật TM lên xem xong muốn vào lại ch trình nào đó đang chạy ngay trong task list thì không được. Trước em có sử dụng ctr TM nào đó rồi nhưng up ROM xong mất lại chả nhớ nữa.

Có lẽ ý bạn muốn đề cập ctr X2 Taskmanager mà các ver trước đây Chú Quang từng plug in vào Rom. Ctr có thể chọn tắt nóng hoặc trở về ctr đó trên quick taskbar. Bạn qua đây tham khảo và down file cab về cài xem có như ý ko nhé!

COM5 lâu có build mới ghê.
Nghe đồn có build mới 23673 chạy rất ngon, bác Quang build thử bản build này đổi gió chút>:)
PS: hình như nhóm nhánh build 23673 chữ ở bàn phím, phonecanvas bị đậm (bold)

Build này của LG, vẫn bị lỗi với Incomming call không hiển thị hình và thông tin người gọi đến.
Nếu thay chỉnh từ Build khác sẽ dẫn tới một số lỗi khác, ví dụ Tab Twitter không làm việc...
Về độ nhanh nhạy thì đúng là hơn 23569 một chút.

Đã test thử 23673 2 ngày nhưng cuối cùng vẫn quyết định dùng COM5 cho ổn định.

Dùng Task Manager của Resco chuẩn ko cần chỉnh, Mod PhongQuang đã tích hợp với Resco File Explore 2010 v8 rồi đó.

Đồng ý với Bác Phê dùng Resco task manager tích hợp sẵn trong Rom Bác Quang lôi ra màn hình là tiện nhất.

Bác Quang Ah, bản Rom này e Up rồi nói chung mọi thứ đều OK, chỉ có không tự tắt 3G thôi. Bác xem thế nào có cách khắc phục không, chứ kiểu này lúc nào 3G cũng Online, em cứ tắt đi sau đó mở máy lên nó lại Auto kết nối 3G luôn. Thanhk bác nhiều.

Em mới tậu con này về. nhưng thấy nó chạy chậm quá vã lại máy em kết nối wifi rồi nhưng vào wed không đựoc. Em nghe bảo up Rom mới thì sẽ cool, em đã đọc hướng dẫn up rồi nhưng em không hiểu lắm. Em đang o Huế, có bác nào ở Huế không Up Rom giùm em, em sẽ trả thù lao xứng đáng

có thể em chưa đọc kỹ các bài hướng dẫn, cho em hỏi lại: tại sao trong các bản room của bác Quang gần đây không thể send file qua bluetooth từ albums ảnh, nhạc hay file explore?

Bác Quang Ah, bản Rom này e Up rồi nói chung mọi thứ đều OK, chỉ có không tự tắt 3G thôi. Bác xem thế nào có cách khắc phục không, chứ kiểu này lúc nào 3G cũng Online, em cứ tắt đi sau đó mở máy lên nó lại Auto kết nối 3G luôn. Thanhk bác nhiều.

Bạn dùng chương trình Commanager có sẵn trong Rom khi nào sử dụng thì bật 3G,bình thường thì tắt đi bạn ạ.:(

Em mới tậu con này về. nhưng thấy nó chạy chậm quá vã lại máy em kết nối wifi rồi nhưng vào wed không đựoc. Em nghe bảo up Rom mới thì sẽ cool, em đã đọc hướng dẫn up rồi nhưng em không hiểu lắm. Em đang o Huế, có bác nào ở Huế không Up Rom giùm em, em sẽ trả thù lao xứng đáng

Dùng Winmo hay nhất là vọc Rom,để người khác up giùm thì còn gì là hay nữa.Bạn vào topic này tham khảo cách up rom nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM .Chúc vui!:)

Back