• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Rom V50CO5 chạy good quá, cháu chưa thấy lỗi gì mà giờ lại có V51 nữa rồi :D

Cảm nhận riêng của mình là V51CO5 có cảm ứng và độ nhạy khá hơn V50CO5 vì đã thay mới khá nhiều các OEM thích hợp đấy.

Hihi, chắc anh phải gọi Man Quang là chú đấy! Chú Quang nhỉ?

Bản này chạy rất mượt, để test thêm xem sao.

Bác Quang 53t rồi, em mới 23t vậy là gọi bằng Bác mới đúng chứ.

Cảm nhận riêng của mình là V51CO5 có cảm ứng và độ nhạy khá hơn V50CO5 vì đã thay mới khá nhiều các OEM thích hợp đấy.

Đã nhạy lắm rồi mà bản này còn nhạy khá hơn thì chỉ e con ruồi nó đậu lên là loạn cả lên đấy bác nhỉ :D

Mình thấy nó mượt như cái này thì ko thấy nó mượt tí nào....??? khi vào Contacts ấn menu phải đợi đến 20 giây nó mới chạy....chậm quá ...ko biết có ai giống như mình ko?????

Mình thấy nó mượt như cái này thì ko thấy nó mượt tí nào....??? khi vào Contacts ấn menu phải đợi đến 20 giây nó mới chạy....chậm quá ...ko biết có ai giống như mình ko?????

Bạn nên HR lại máy chứ vào Contacts mà mất 20s thì quá là phiền toái đấy.
Nhấn vào Contacts ở bất kỳ đâu không tới 1/2s thôi. :D

Em đẫ phát hiện ra lỗi rồi...Em cài cái GPS tomtom vào máy là bị chậm luôn.chắc ko thích hợp với tomtom ...

Bản này quá tuyệt luôn ! chỉ một điểm duy nhất không vừa ý là cái icon reset xấu quá :(:( Fix cái này là OK :D

Dũng có Icon nào đẹp đưa lên anh xem nào, thay icon có gì khó khăn đâu. :D

E nhớ có soft rest màu đỏ tuơi đẹp lắm mà ! Icon soft reset của bản này đưa ra mặt tiện thấy không hạp với giao diện lắm :p
Từ hồi xài rom của A đến giờ e thấy bản này là ok nhất , tốc độ nhanh cảm ứng mượt và có cảm giác như độ tương phản màu sắc rất tốt :D

Sau khi úp rom v51co5 mọi thứ đều good hết nhưng máy liên tục hiện như thế này "There is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network". Làm sao để tắt không cho nó hiện ra nữa, các bác nào biết chỉ dùm. Thanks!

Kiểm tra lại tài khoản , xem lại hoặc d/k mới một tk GPRS trên HD2 ( Cách d/k đã có hướng dẫn trên 4rum). Chúc thành công

Mình không muốn đăng ký GPRS, vì chưa cần dùng đến chức năng này. đăng ký GPRS phải tốn tiền phí GPRS, mình muốn tắt luôn nhưng không biết vào đâu để tắt.

Đại đa số các chức năng trên Hd2 đều update qua GPRS , các chức năng này được setup mạng tự động sau khi uprom , vả lại chi phí cho GPRS cũng không quá đắt . Bỏ qua các tính năng hiện đại này còn gì là HD2 :D

Sau khi úp rom v51co5 mọi thứ đều good hết nhưng máy liên tục hiện như thế này "There is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network". Làm sao để tắt không cho nó hiện ra nữa, các bác nào biết chỉ dùm. Thanks!

Tắt AutoUpdate đi thì sẽ hết thông báo trên ngay thôi mà.

Tắt AutoUpdate đi thì sẽ hết thông báo trên ngay thôi mà.

Bác Quang chỉ đường dẫn đến chổ AutoUpdate dùm, tìm đến nó để tắt mà không biết chổ nào, vì mới dùng HD2 nên cò gà lắm. Thanks!

Back