• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Quả ROM này của bác có tích hợp Radio mới nhưng e thấy không ổn lắm. Hôm qua đi Đại Lải chơi cái mà tịt hết cả sóng...Cty tìm mình mà khóc thét...

Quả ROM này của bác có tích hợp Radio mới nhưng e thấy không ổn lắm. Hôm qua đi Đại Lải chơi cái mà tịt hết cả sóng...Cty tìm mình mà khóc thét...

Bạn có thể Up các bản Radio khác để kiểm nghiệm, trong Topic giới thiệu Radio ấy.
Bản nào thích hợp cho DV SIM bạn đang dùng thì để sử dụng.
Radio mới nhưng chưa chắc đã hỗ trợ tốt cho DV SIM bạn đang sử dụng.
Thấy mọi người dùng VINA và MOBI đều nói Radio 2.10.50.28_2 dùng khá hơn cả, bạn Up thử xem sao.

Trước e vẫn dùng bản 2.10.50.28_2 KR, nay up rom mới nên test xem Radio mới thế nào luôn. chiều nay lại trả lại tên cho e nó là 2.10 rồi..

Tại sao trong các bản room của bác Quang gần đây không thể send file qua bluetooth từ albums ảnh, nhạc hay file explore?

Bác Quang trả lời giúp em được không?

Update lên V52CO5 với việc thay đổi 1 số OEM mới cùng chỉnh sửa Reg. hệ thống thuận tiện sử dụng hơn.

Chú ơi cho cháu hỏi chút ạ.Cháu mới dùng dòng HD2 này hôm kia hôm qua up rom bản hôm 15/07 hôm nay chú đã ra rom mới. cái này có khác gì nhiều so với rom kia ko a. Những cái chú nói trên topic cháu chưa dùng nên ko hiểu lắm ạ

Chú ơi cho cháu hỏi chút ạ.Cháu mới dùng dòng HD2 này hôm kia hôm qua up rom bản hôm 15/07 hôm nay chú đã ra rom mới. cái này có khác gì nhiều so với rom kia ko a. Những cái chú nói trên topic cháu chưa dùng nên ko hiểu lắm ạ

Nếu nói về giao diện và chức năng thì không khác gì nhiều đâu.
V52CO5 chủ yếu tinh chỉnh lại hệ thống và đổi mới 1 số Package để máy chạy mượt và nhanh hơn thôi.

Bác Quang nhanh quá đã ra bản rom mới, em vẫn chưa thưởng thức hết thú vị của V51CO5 đã sang 52 rồi. Thank Bác nhiều!

Chạy theo Rom của bác PhamQuang thật là mệt, e Up nhiều của các Mem, nhưng Rom cảu Bác Quang em vẫn thấy là số 1 đấy cả nhà ah. Cám ơn bác nhiều anh em mau Up thôi V52

cho em hỏi chút ạ hôm trước tải bản rom 15/07 có cái customRuu hôm nay tải bản này lại có FlashaholicRUU. cho em hỏi hai cái đó có phải là 1 ko ạ .up rom mới này thì dùng ct flash bác quang đưa theo rom hay dùng cái customRUU cũ cũng đc ạ.Cho em hỏi là trong quá trình up có nên để sim trong máy ko ạ. lần trước em up 4h sáng nên ko bị gọi giờ ko dám >"<

cho em hỏi chút ạ hôm trước tải bản rom 15/07 có cái customRuu hôm nay tải bản này lại có FlashaholicRUU. cho em hỏi hai cái đó có phải là 1 ko ạ .up rom mới này thì dùng ct flash bác quang đưa theo rom hay dùng cái customRUU cũ cũng đc ạ.Cho em hỏi là trong quá trình up có nên để sim trong máy ko ạ. lần trước em up 4h sáng nên ko bị gọi giờ ko dám >"<

Tool hỗ trợ Up ROM đều hoạt động theo nguyên lý chung cả, dùng tốt, không sao đâu.
Trong quy trình Up ROM, không nhất thiết phải tháo SIM, ngược lại nên để để tiến hành cài đặt khi vào Win cho hoàn thiện: kết nối, Location, thời tiết,...

hình như chú quang để mặc định máy tự chạy thêm tast 29 nhưng mà step 1 ko thành công . máy cháu ko chạy đc step 1 cả win 7 lẫn win xp ạ

chẳng hiểu sao load về hoài ko được, lần đầu load về 80M, lần sao 12xM, lần sau nữa load về 176M, không lần nào extract ra được hết

chẳng hiểu sao load về hoài ko được, lần đầu load về 80M, lần sao 12xM, lần sau nữa load về 176M, không lần nào extract ra được hết

bạn dùng IDM bắt link ra dung lựong chính xác rồi tải về thôi. mình nghĩ chắc đường truyền có vấn đề. đang test thử bản này!

Chú quang ơi cháu có một chút thắc mắc . Cháu thì ko biết nhiều về làm rom nhưng cháu thấy khi xem phim bằng các chương trình mặc định của máy chất lượng cao có hơi bị giật hình một chút. Dùng core player thì tốt. Vậy có cách nào tích hợp đc core player vào mặc định của máy khi làm rom ko ạ

Chú quang ơi cháu có một chút thắc mắc . Cháu thì ko biết nhiều về làm rom nhưng cháu thấy khi xem phim bằng các chương trình mặc định của máy chất lượng cao có hơi bị giật hình một chút. Dùng core player thì tốt. Vậy có cách nào tích hợp đc core player vào mặc định của máy khi làm rom ko ạ

core player là phần mềm có bản quyền, mình nghĩ ít ai cook rom lại đưa vào free đâu bạn, xâm phạm cái copyright của người ta đó, phần mềm Core P dễ cài mà, ai cũng biết nên ko cần tích hợp vào rom làm gì đâu, bản rom tích hợp chủ yếu các công cụ hệ thống cho máy tốt hơn và hầu hết các tools đó đều....free

Back