• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Chú quang ơi cháu có một chút thắc mắc . Cháu thì ko biết nhiều về làm rom nhưng cháu thấy khi xem phim bằng các chương trình mặc định của máy chất lượng cao có hơi bị giật hình một chút. Dùng core player thì tốt. Vậy có cách nào tích hợp đc core player vào mặc định của máy khi làm rom ko ạ

Xu hướng chung là ít tích hợp các ứng dụng vào ROM, dành để người sử dụng tự lựa chọn. ROM chỉ tuân thủ cấu trúc của Ship ROM mà thôi.
Và đúng như bạn trên nói: việc tích hợp ứng dụng thương mại vào ROM là điều tuyệt đối không thể !!!

Các bác cho hỏi một đôi câu nha.
1. Làm thế nào để tắt được hiệu ứng mây bay trên màn hình chủ Sense của HD2 khi không nắng (trong Weather đó)? Nó làm mờ các icons, rất khó nhìn.
2. Rom này của bác Pham Quang không làm sao tắt được hoàn toàn các chương trình đang chạy dù đã cài các soft Task Manager khác nhau? Khắc phục thế nào a?
Thanks much.

Các bác cho hỏi một đôi câu nha.
Rom này của bác Pham Quang không làm sao tắt được hoàn toàn các chương trình đang chạy dù đã cài các soft Task Manager khác nhau? Khắc phục thế nào a?
Thanks much.

Bạn thật sự chưa biết cách sử dụng Task Manager đấy !!! Task Manager đã có sãn, đâu cần bạn cài thêm???
Tắt ứng dụng rất đơn giản và nhanh.

Bạn thật sự chưa biết cách sử dụng Task Manager đấy !!! Task Manager đã có sãn, đâu cần bạn cài thêm???
Tắt ứng dụng rất đơn giản và nhanh.

Cám ơn bác Quang.
Ý em là tắt hoàn toàn khi nhấn X button cơ (như Rom gốc của T-mobile, chỉ cần cài thêm Duttys Task Manager là OK). Rom của bác phải tắt 2 lần, lần 1 nhấn X button (theo thói quen), lần 2 mò vào Task Manager để tắt hoàn toàn, Duttys Task Manager cũng không tác dụng gì.

Cám ơn bác Quang.
Ý em là tắt hoàn toàn khi nhấn X button cơ (như Rom gốc của T-mobile, chỉ cần cài thêm Duttys Task Manager là OK). Rom của bác phải tắt 2 lần, lần 1 nhấn X button (theo thói quen), lần 2 mò vào Task Manager để tắt hoàn toàn, Duttys Task Manager cũng không tác dụng gì.

Task Manager với các Build WM6.5.X không dùng kiểu cũ được.
Chỉ có Build COM2 mới dùng như ý bạn muốn mà thôi.
Với V52CO5 này, vuốt từ Notifications xuống, bạn sẽ thấy Task Manager, nhấn vào sẽ thoát ứng dụng cần thoát.

Bác Quang ơi, em đang up bản mới nhất của bác 27-7 bằng laptop chạy windows 7 nhưng cứ đến HD2 chuyển màn hình màu bắt đầu flash thì một lúc sau báo lỗi kết nối. Giải quyết thế nào hả bác? Bản Rom trước của bác thì em up thành công mấy ngày nay rồi.
Thanks bác

Bác Quang ơi, em đang up bản mới nhất của bác 27-7 bằng laptop chạy windows 7 nhưng cứ đến HD2 chuyển màn hình màu bắt đầu flash thì một lúc sau báo lỗi kết nối. Giải quyết thế nào hả bác? Bản Rom trước của bác thì em up thành công mấy ngày nay rồi.
Thanks bác

Thay bộ Tool Up ROM đi.
Cụ thể hơn: copy RUU_signed.nbh sang bộ Tool cũ mà Up lại.
Lỗi do Tool mình đưa kèm theo có thể lỗi với WM7.

hiz sao bản mới này up xong 100% rồi nó cứ bị treo ở màn hình khởi động htc bác PQ ui.giờ không biết làm sao

Thay bộ Tool Up ROM đi.
Cụ thể hơn: copy RUU_signed.nbh sang bộ Tool cũ mà Up lại.
Lỗi do Tool mình đưa kèm theo có thể lỗi với WM7.
Vẫn không được với Tool cũ hơn bác ạ. hay tại windows 7 nhỉ. Hôm nọ em dùng XP thì ok

bản radio mới nhất mà.giờ nó cứ bị treo hoài Hard reset cũng không được :((

ROM bình thường, bạn nên tải lại, có thể tải lỗi.
Sau đó vào Bootloader mà Up lại đi.
Nhớ là đưa HSPL lên 2.08.HSPL. Tất cả chạy sẽ ngon lành, không treo đâu.

ROM bình thường, bạn nên tải lại, có thể tải lỗi.
Sau đó vào Bootloader mà Up lại đi.
Nhớ là đưa HSPL lên 2.08.HSPL. Tất cả chạy sẽ ngon lành, không treo đâu.
oh cháu đã cài HSPL 2.08 rồi bác các bản room trước cài vẫn bình thường sao bản room này lại bị.mà Bootloader có phải là Tắt máy.
- Giữ núm VOLOME DOWN. + Nhấn núm END không bác

Vẫn không được với Tool cũ hơn bác ạ. hay tại windows 7 nhỉ. Hôm nọ em dùng XP thì ok

oh cháu đã cài HSPL 2.08 rồi bác các bản room trước cài vẫn bình thường sao bản room này lại bị.mà Bootloader có phải là Tắt máy.
- Giữ núm VOLOME DOWN. + Nhấn núm END không bác
Đúng như bạn nói, đê vào Bootloader: Tắt máy hoàn toàn, Giữ núm VOLOME DOWN. + Nhấn núm END để khởi động.
Mình đang dùng Win7, hôm nay mới Up bản V52CO5 của bác Quang thầy bình thường, chạy suốt từ tối đến giờ chưa thầy lỗi gì cả.
Bản này chạy mượt và nhẹ hơn V51.

có ai test wifi chưa ạ. em ko vào đc wifi gprs thì bình thường . em dùng bản 52 nì

em up rom của bác quang trên win 7 hay xp đều Ok chỉ có cái tast 29 là ko chạy đc thôi ạ

WiFi thì miễn bàn, hoạt động tốt.
Bạn hãy kiểm tra lại mạng WiFi đang sử dụng.

dạ cháu dùng n82 vào ngon lành bác ạ. chắc có gì đó cần chỉnh trong conection mà cháu ko biết ạ .

dạ cháu dùng n82 vào ngon lành bác ạ. chắc có gì đó cần chỉnh trong conection mà cháu ko biết ạ .

Mình hiện đang dùng bản V52Co5 đây, các mạng WiFi ở nhà, chỗ làm việc,... đều kết nối và hoạt động tốt, không có vấn đề gì cả.
Bạn thử HR lại máy hoặc Reset lại WiFi thử xem sao.

Back