• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bác Quang cho cháu hỏi!Sao cháu úp room của bác thì được nhưng lại không xài được cái TASK 29 vậy bác!

Bác Quang cho cháu hỏi!Sao cháu úp room của bác thì được nhưng lại không xài được cái TASK 29 vậy bác!

Muốn sử dụng Task 29 phải có file Radio.nbh đưa vào mới chạy được bởi vì sau khi chạy Task 29, quy trình sẽ Up Radio ngay.

sao mình sync rom vào leo nó cứ báo lỗi "make sure your device has sufficient memory,that the file is not set as read-only,and that you have permission to copy thí file là sao nhỉ

Bản này A Quang tích hợp luôn dual boot dành cho Android thì tốt quá . Rất thích bản này nhưng mê Android mới khổ :p

Cài Dual boot cho Android và chạy song song thôi bạn, đơn giản và k có vấn đề j đâu, cứ boot bình thường chứ k hồi hộp như up Rom đâu :))

Bản này A Quang tích hợp luôn dual boot dành cho Android thì tốt quá . Rất thích bản này nhưng mê Android mới khổ :p

Có khó khăn gì đâu hả Dũng, muốn có Android quá đơn giản:
Các bước như sau:

1/ Tải và cài cái PV Boot của TM Ichte (đưa trong CLB Cooker), anh thấy rất tiện và đơn giản.
2/ Tải phiên bản mới nhất Android theo link duới đây:
[DOWNLOAD]http://s436.hotfile.com/get/d3f3ed522057bd625b2938248bfd0e2d9c0be3e8/4c53fd6b/1/ade0df3bee8ffc05/37bdc0f/983283/mattcfroyorc1.3a.zip[/DOWNLOAD]
- Giải nén ra, gồm 10 file gì đó.
- Tạo thư mục ANDROID trên thẻ nhớ rồi copy các file trên vào thư mục trên.
3/ Cho HD2 khởi động lại, vào Option ANDROID BOOT rồi để quá trình cài đặt tiến hành, khoảng 5-6 phút gì đó sẽ xong.
Máy sẽ tự khởi động lại và có Android. Rất đơn giản.

Thích nhất ROM của bác chú Quang vì giống Rom ship.Không màu mè khó nhìn.CHo cháu hỏi luôn là Rom V48C5 và V52C5 khi dùng Android gọi có bị vọng tiếng (echo), hay bị robo voice không ???Chứ Rom mod ancola66 nhiều ứng dụng hay thật nhưng màu mè quá khó nhìn và không quen cho là lắm

Thích nhất ROM của bác chú Quang vì giống Rom ship.Không màu mè khó nhìn.CHo cháu hỏi luôn là Rom V48C5 và V52C5 khi dùng Android gọi có bị vọng tiếng (echo), hay bị robo voice không ???Chứ Rom mod ancola66 nhiều ứng dụng hay thật nhưng màu mè quá khó nhìn và không quen cho là lắm

Có tiếng vọng hay không là do bản Android, nghe nói bản 1.3a của tác giả Cotulla đã khắc phục hiện tượng này rồi.
Mình mới test Android chạy tốt trên V52CO5 thôi chứ chưa sử dụng kỹ, thấy các chức năng chạy cũng khá lắm.

Tình hình em up lên rom này, sóng 3G yếu hẳn đi. Lúc đang gọi rất hay bị mất mạng :( Có cách nào khắc phục ko các bác

Đã toại nguyện ! Thank A nhiều , rõ ràng các tạp âm nghe gọi khi sử dụng ANDROID không phải do lỗi của ROM winmo , đã test chạy ANDROID tốt trên bản rom này ( A fix nút reset nhìn giao diện cool thiệt :D )

Bác Quang ơi em đang test bản com3 24623 thấy cũng mượt và ổn định. Nếu được Bác có thể nghiên cứu và build 1 bản com3 cho anh em được không ạ. Cám ơn bác nhiều ạ !

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang ơi em đang test bản com3 24623 thấy cũng mượt và ổn định. Nếu được Bác có thể nghiên cứu và build 1 bản com3 cho anh em được không ạ. Cám ơn bác nhiều ạ !

Các Build của COM3, LG, HTC,... mới đều chạy khá tốt, tuy nhiên vẫn tồn đọng rất nhiều lỗi liên quan tới các chức năng Phone bạn ạ.
Đến nay vẫn chưa có cách Fix chuẩn cho nên mình chưa thay đổi Build mới là vậy.

Tình hình em vừa up bản V52CO5 của Bác Quang, phải nói cảm ứng rất tuyệt, sóng tốt, không tốn pin. Tuy nhiên, máy của em có lỗi nhỏ trong quá trình hoạt động là đôi khi bấm một trong năm phím cứng chỉ thấy đèn sáng chứ không lên màn hình, phải dùng máy khác gọi đến mới dùng bình thường được, nếu ko có máy khác gọi đến chỉ có nước tháo pin ra khởi động lại, đồng thời khi vào albums xem ảnh đặt thẳng màn hình xem thì không thấy vấn đề gì, nhưng nếu đặt chế độ xem ngang màn hình thì ảnh sẽ cắt 1/2 theo chiều thẳng đứng rồi mới hiện toàn màn hình ( nói chung không phiền toái gì). Xin các pác cao thủ chỉ giáo, xin cảm ơn.

Có khó khăn gì đâu hả Dũng, muốn có Android quá đơn giản:
Các bước như sau:

1/ Tải và cài cái PV Boot của TM Ichte (đưa trong CLB Cooker), anh thấy rất tiện và đơn giản.
2/ Tải phiên bản mới nhất Android theo link duới đây:
[DOWNLOAD]http://s436.hotfile.com/get/d3f3ed522057bd625b2938248bfd0e2d9c0be3e8/4c53fd6b/1/ade0df3bee8ffc05/37bdc0f/983283/mattcfroyorc1.3a.zip[/DOWNLOAD]
- Giải nén ra, gồm 10 file gì đó.
- Tạo thư mục ANDROID trên thẻ nhớ rồi copy các file trên vào thư mục trên.
3/ Cho HD2 khởi động lại, vào Option ANDROID BOOT rồi để quá trình cài đặt tiến hành, khoảng 5-6 phút gì đó sẽ xong.
Máy sẽ tự khởi động lại và có Android. Rất đơn giản.

Bác Quang ơi, cháu đang sử dụng version 50CO5 thi có thể làm như vầy để "chơi" Dual Android luôn được kg Bác? Cảm ơn Bác nhiều.

Bác Quang ơi, cháu đang sử dụng version 50CO5 thi có thể làm như vầy để "chơi" Dual Android luôn được kg Bác? Cảm ơn Bác nhiều.

Bản nào cũng làm như vậy được cả, cứ yên tâm mà sử dụng.

em vừa tải bản này về up nhưng không up được toàn báo lỗi not connect device, trong khi đó làm với các bản rom khác ví dụ: bản Rom Clear Build 23127
của Spikegotti bên xda vẫn ngon lành, em dùng HD2 TMOUS đã HSPL chuẩn 2.08, up bằng cable qua laptop, làm mọi thứ đều chuẩn nhưng không biết pác nào bị lỗi như em không

Back