• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

bác có thể hướng dẫn cụ thể lại các bước cài android sau khi đã up rom và vào win ko ạ. cháu chắc làm sai bước nào đấy

Bác quang ơi rom android nào thích hợp với bản 53 này ạ . cháu up bản bác kèm theo bị tiếng phone nghe eo éo

Phiên bản ROM nào đâu có quan trọng? 2 HĐH hoàn toàn tách biệt nhau. Bản V53 này cũng như các bản khác mà thôi.
Tất cả phụ thuộc vào phiên bản Android, hiện 2 bản 1.3a và 1.4 dùng tạm ổn cả. Bạn thử chạy lại theo hướng dẫn trong bài 3 đó xem sao.

.theo như kinh nghiệm của em thì bác tìm bản ROM update mới nhất của bác quang ngày 04/08 ý, down về rồi giải nén ra sẽ thấy nhiều file. Link đây ạ:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-(Build-23569.5.5.0)-★-OS-2.14-(UPDATE-04-08)
- Trong lúc down thì vào đây mà đọc ạ:)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
Của bác chắc là HD2 thường rồi.
Có gì ko hiểu thì bác post lên cho anh em giải thích, vì giờ mà nói chắc cũng dài lắm, tuy nhiên em mún nhắc bác là up rom dễ lắm, em tìm hiểu đúng 1 buổi tối là tự làm được.
Khi tiến hành kết nối, hay up rom hay làm j với Hd2 thì em khuyên bác tắt hết các chức năng firewall hay chặn kết nối của các phần mềm diệt virus đi nhé, tốt nhất là pause protection nó lại rồi mới làm, vì nhiều khi nó bị xung đột, ko cho up rom đâu bác ạ.

Có thể pm yahoo vietpro.cool chỉ giúp mình đc kô. Sợ chưa biết gì mới mua về mà lỗi gì gì đó thành cục đá hơi bị bùn. hix hix

Có thể pm yahoo vietpro.cool chỉ giúp mình đc kô. Sợ chưa biết gì mới mua về mà lỗi gì gì đó thành cục đá hơi bị bùn. hix hix

cũng ko khó lắm đâu bạn chịu khó đọc một chút là đc .
P/s: Bác quang cho cháu hỏi là copy folder android vào thẻ nhớ trước khi up rom hay sau khi up rom có ảnh hưởng gì ko ạ. cháu làm lại các bước rồi mà vẫn bị lần này còn mất hẳn tiếng nhạc và video luôn. cháu chỉ chưa up lại rom thôi ạ

cũng ko khó lắm đâu bạn chịu khó đọc một chút là đc .
P/s: Bác quang cho cháu hỏi là copy folder android vào thẻ nhớ trước khi up rom hay sau khi up rom có ảnh hưởng gì ko ạ. cháu làm lại các bước rồi mà vẫn bị lần này còn mất hẳn tiếng nhạc và video luôn. cháu chỉ chưa up lại rom thôi ạ

Việc Copy thư mục ANDROID trước hay sau khi Up ROM đều như nhau cả.
Thư mục này chỉ bắt đầu hoạt động khi bạn kích hoạt BOOT ANDROID mà thôi, khi chưa Boot thì thư mục này không có tác dụng gì cả.

bác có thể hướng dẫn cụ thể lại các bước cài android sau khi đã up rom và vào win ko ạ. cháu chắc làm sai bước nào đấy

Đọc kỹ và làm theo các bước trong bài số 3 là đảm bảo có HĐH Android.
Còn việc Up ROM và HR lại máy ngay sau khi Up là việc vẫn làm thường xuyên rồi.

Đọc kỹ và làm theo các bước trong bài số 3 là đảm bảo có HĐH Android.
Còn việc Up ROM và HR lại máy ngay sau khi Up là việc vẫn làm thường xuyên rồi.

Dạ vâng cháu có hdh android rồi ạ. cháu chỉ bị nghe gọi ko đc mặc dù dùng bản android 1.4 mọi người đều bảo ko bị. HSpl 2.08 có chạy đc android ko ạ

Mấy bản ROM mới của bác Quang từ V51CO5 đến V52CO5 tôi Up ROM xong, update Radio 2.10.50.28_2-KR thì đều có hiện tượng sóng chập chờn lúc có lúc không đôi khi seach mãi mà không có sóng (tôi dùng mạng VINA ở Hà nội) không hiểu có phải là lỗi của Rom hay lỗi của Radio. Thử UP bản V53 này xem sao rồi báo cáo các bác nhé.

anh em nào up bản này rồi, cho nhận xét về pin được không, khách quan và tương đối mấy version 2.13xx thấy ngốn pin quá đang định chuyển sang version 2.14xx dùng

Bác có link dow cái radio 2.08 này cho tôi xin với

Đâu nhất thiết phải là 2.08, còn phụ thuộc nhiều yếu tố mà! NHững câu hỏi đại loại như e dùng cái này không hợp với cái kia có ai giúp được không? thì khó trả lời lắm! Vì có phải ai cũng có và làm giống như bạn đâu mà biết! chỉ là kinh nghiệm chung được rút ra theo tính logic thôi! Còn rất nhiều phiên bản mà! cứ up test đi! nghe chỉ để tham khảo thôi! Chơi WM mà không vọc thì chán lắm! đọc đọc và đọc!!!!!!;)

Đâu nhất thiết phải là 2.08, còn phụ thuộc nhiều yếu tố mà! NHững câu hỏi đại loại như e dùng cái này không hợp với cái kia có ai giúp được không? thì khó trả lời lắm! Vì có phải ai cũng có và làm giống như bạn đâu mà biết! chỉ là kinh nghiệm chung được rút ra theo tính logic thôi! Còn rất nhiều phiên bản mà! cứ up test đi! nghe chỉ để tham khảo thôi! Chơi WM mà không vọc thì chán lắm! đọc đọc và đọc!!!!!!;)

Bác này nói chí lý. Tôi đang sài T-Mobile, sử dụng Vinaphone nè, Radio hiện là 2.12.50.02_2, nhưng thấy sóng sánh bình thường có gì đâu, 3G vào bình thường (ROM mới up của Bác Quang V53CO5)

bản này em dùng cứ cảm thấy nó không ổn định sao ý không bằng bản V53CO2 (Core 21911) ★ OS 2.14 (UPDATE 05/08)! xem video tranfomer demo của nó bị chậm chậm không như bản cũ

Bình thường mình gắn usb vào máy tính nó nhận bt. Sao down bản rom về găm vào kô nhận nữa. KHi trước nó mặc định là Windows Mobile Device Center. Mình có thể chọn Active Sync để up rom kô

Bình thường mình gắn usb vào máy tính nó nhận bt. Sao down bản rom về găm vào kô nhận nữa. KHi trước nó mặc định là Windows Mobile Device Center. Mình có thể chọn Active Sync để up rom kô

có khi nào lần trước bạn up rum bằng boot loader ko.

bản này em dùng cứ cảm thấy nó không ổn định sao ý không bằng bản V53CO2 (Core 21911) ★ OS 2.14 (UPDATE 05/08)! xem video tranfomer demo của nó bị chậm chậm không như bản cũ

Tôi cũng đang dùng CO5. Lúc đầu sử dụng cũng cảm thấy hơi bị dựt dựt. Mình thử cài lại Chainfire-HD2-3D-Driver-3.0 và Chainfire-TG01-D3DM (tìm trên 4R), từ đó sử dụng thấy OK hơn, cũng không biết chính xác thế không??? Bạn thử xem sao!

Back