• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Đúng là rom V53 này ko dùng đc android các chức năng khác đều bình thường chỉ có nghe gọi ko đc. chắc bác quang sẽ sớm khắc phục thôi ạ
Thế thì pác quay lại dùng Rom V48C5 đi.Bản đấy cũng ok lắm.CHT có sẵn cả không phải cài như V53 đâu, nhưng phải cài Dualboot.Photo, music quay ngang như rom ship.Android nghe gọi rõ ràng lắm.

Híc em up rom này tin nhắn nó kô có tiếng vs cũng kô rung. Ai chỉ em với. Sao hỏi 3 lần rùi hok ai giúp:((

tại bạn hỏi những câu quá đơn giản, chịu khó tìm mấy topic khác đi, xài ppc mà ko biết chỉnh rung ở đâu nữa hả trời

Đang chạy ngon lành Dual Boot V53CO5 + mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4. Nghe, gọi, sms, wifi trên android phà phà, ai không làm được thì thử format lại SD card rồi cài lại coi hết ko.

Đúng là rom V53 này ko dùng đc android các chức năng khác đều bình thường chỉ có nghe gọi ko đc. chắc bác quang sẽ sớm khắc phục thôi ạ

sau khi up chạy tốt, nhưng cứ khoảng 12 tiếng khi mở khóa màn hình sáng rồi tối ngay, không vào tiếp được. Reset máy lại dùng bình thường, có ai bị vậy không? Có cách nào khắc phục được không, xin các pro chỉ giúp

em cài bản 53c5 này dùng thấy ko hay lắm muốn up lại bản 49 hoặc 50c5 mà tìm ko ra chỉ em link
với bác quang ơi

Chỉnh sửa cuối:
tại bạn hỏi những câu quá đơn giản, chịu khó tìm mấy topic khác đi, xài ppc mà ko biết chỉnh rung ở đâu nữa hả trời

Kô đọc được tiếng anh. Dốt tiếng anh. Hix. Ai chỉ 1 fát coi nào :(( dễ mà sao kô chỉ luôn đi :(

Kô đọc được tiếng anh. Dốt tiếng anh. Hix. Ai chỉ 1 fát coi nào :(( dễ mà sao kô chỉ luôn đi :(

Nếu không nhầm, vấn đề này trong các Topic cũ mình đã trả lời không dưới 10 lần rồi, ai dùng ROM PDAVIET đều đã biết. Bạn mới tham gia đương nhiên là phải đọc các hướng dẫn cũ trước khi hỏi chứ, có phải ai cũng rảnh rỗi để trả lời tất cả các thắc mắc được đâu.
Vấn đề rung và chuông tin nhắn bạn hãy vào theo đường dẫn sau:

Settings >>> Sounds & Notifications >>> Notifications >>> Message: New message: Chỉnh theo tuỳ ý.

Mặc định các ROM tôi đưa lên là tin nhắn không rung và không chuông bạn ạ.

Đang chạy ngon lành Dual Boot V53CO5 + mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4. Nghe, gọi, sms, wifi trên android phà phà, ai không làm được thì thử format lại SD card rồi cài lại coi hết ko.

Có lẽ vấn đề tại thẻ cũng nên !!!
Mình test thấy WinMo và Android chạy các chức năng cơ bản như Phone, Message ... cũng bình thường. Mình vẫn sử dụng bản Android 1.3a.

sau khi up chạy tốt, nhưng cứ khoảng 12 tiếng khi mở khóa màn hình sáng rồi tối ngay, không vào tiếp được. Reset máy lại dùng bình thường, có ai bị vậy không? Có cách nào khắc phục được không, xin các pro chỉ giúp

Bạn hãy HR lại máy xem sao, bệnh này chỉ xảy ra với các Build cũ trước đây thôi, với Build 23569 thì bệnh này không còn nữa đâu.

Rom này chạy rất tốt, chưa bị freeze nhát nào. Có vấn đề nho nhỏ là khi vào All People, Goups thì không xem được các contacts của từng Group, khá bất tiện khi mình chỉ muốn phone hay sms, mail đến một hay một số contact trong group. Khi trước cài ROm của Energy (Xda) thì xem được hết các contacts trong từng Group.

Cám ơn bạn đã phản ánh bug nhỏ này.
Mình đã chỉnh sửa và tron bản V54CO5 sắp tới sẽ hiển thị tốt các Contacts trong Group. :D

Update phiên bản V54CO5 với Manila mới.
- Manila 2.5_20173921_0 từ ROM cho HTC OBOE.
- Thay đổi một số Package để chỉnh sửa các Bugs trong bản V53CO5.
- Thay đổi và nâng cấp phiên bản một số OEM.
Không tích hợp Dual Boot, ai cần có thể cài CAB, đưa trong bài số 3.

Update phiên bản V54CO5 với Manila mới.
- Manila 2.5_20173921_0 từ ROM cho HTC OBOE.
- Thay đổi một số Package để chỉnh sửa các Bugs trong bản V53CO5.
- Thay đổi và nâng cấp phiên bản một số OEM.
Không tích hợp Dual Boot, ai cần có thể cài CAB, đưa trong bài số 3.

Cám ơn Bác Quang, mình đang sử dụng V53O5, nhưng không muốn dual boot nữa, ROM này đã bỏ.

PS: Bác Quang cho ROM mới nhanh thật, đúng là cao thủ.

Bác Quang ơi, HTC Task Manager đã đóng hoàn toàn ứng dụng khi nhấn X-button như C2 chưa ạ?

Bác Quang ơi, bản ROM này bác đã test trên HTC HD2 sense chưa? em dùng con T8585 chạy bản ROM 1.66.707.1 (76641) WWE có thể UP bản này không? nếu UP thì có phụ thuộc hay ảnh hưởng gì tới phiên bản radio ko? đọc mãi mà em vẫn thấy mông lung thiếu tự tin quá. Rất mong bác sớm trả lời giúp để em có thêm tí lửa......., em nóng ruột với con máy của em quá, rất hay treo !
Thanks!

sao cai rom 54CO5 nay lai khong chon anh nguoi goi duoc nhi,vao contact roi chon anh thi ko duoc,con vao anh de lam add vao thi duoc nhung no bi quay ngang anh,ai chi minh voi,sory vi may minh bi hong bo go

Chọn hình đại diện cho Contacts tốt đấy, có lẽ bạn chưa biết cách sử dụng mà thôi.
Chú ý post bài gõ TV có dấu nhé, ngược lại thì bài sẽ bị del. và không ai trả lời đâu.

Bác Quang ơi, bản ROM này bác đã test trên HTC HD2 sense chưa? em dùng con T8585 chạy bản ROM 1.66.707.1 (76641) WWE có thể UP bản này không? nếu UP thì có phụ thuộc hay ảnh hưởng gì tới phiên bản radio ko? đọc mãi mà em vẫn thấy mông lung thiếu tự tin quá. Rất mong bác sớm trả lời giúp để em có thêm tí lửa......., em nóng ruột với con máy của em quá, rất hay treo !
Thanks!

- Máy của bạn hiện đang chạy ROM gốc (ROM của hãng).
- Máy của bạn hoàn toàn có thể Up ROM này, không ảnh hưởng gì cả, miễn là trước khi Update bạn phải chạy HSPL cho máy.
Sau đó thì up thoải mái, không có gì đáng ngại cả.

Bác Quang ơi, HTC Task Manager đã đóng hoàn toàn ứng dụng khi nhấn X-button như C2 chưa ạ?

Muốn HTC Task Manager hoạt động trên COM5 như COM2 là điều khó đấy.
Được như hiện nay đã là quá hài lòng rồi.

Back