• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

giật khi em phim hay giật khi nào hả bạn

Giật khi vuốt ứng dụng, khi chuyển đổi giữa các tab, khi xem các file flv (hiện tại thì có cải thiện, nhưng file flv xem trên điện thoại không được mượt cho lắm).

Mới up lần đầu, vừa up lên chẳng bít cái task manager đi đâu rùi. vs lại cái weather nó kô có địa điểm nào, mất cái mặt trời mất đẹp ;)). Vs cái Android sao bấm vào haret.exe nó kô chạy. Ai bít chỉ với

Mới up lần đầu, vừa up lên chẳng bít cái task manager đi đâu rùi. vs lại cái weather nó kô có địa điểm nào, mất cái mặt trời mất đẹp ;)). Vs cái Android sao bấm vào haret.exe nó kô chạy. Ai bít chỉ với

Cái Task manager trong Setting/System đó bạn.
Còn cái weather bạn phải vào net rồi update nó sẽ tự động dò tìm location của bạn.
Còn cái android thì bạn xem lại hướng dẫn nhé, hoặc tìm bản khác thử xem.
Chúc thành công.

chạy bằng Hd2 bạn ơi ko phải chạy bằng máy tính

File đó chạy = hd2 à bạn. Để mình thử xem. Thanks bạn đã cài được android nhưng sao bản android điện thoại kô nghe đc bên nào nói cả. Phải giải quyết sao đây. Mình kết cái giao diện android hơn winmobi mà kô fone đc.

Chỉnh sửa cuối:
cái bản rom này rõ ràng là em đã vào tắt mục "rung khi bấm keyboard" mà sao nt nó vẫn rung là sao ạ???
mà em mới dùng nên ko bít cách thay nhạc tin nhắn cho HD2 ạ, bác nào bít chỉ giúp em với^^

cái bản rom này rõ ràng là em đã vào tắt mục "rung khi bấm keyboard" mà sao nt nó vẫn rung là sao ạ???
mà em mới dùng nên ko bít cách thay nhạc tin nhắn cho HD2 ạ, bác nào bít chỉ giúp em với^^
Bạn tải ở file đính kèm, cài xong softreset là hết rung liền...

Còn về nhạc tin nhắn thì bạn có thể copy các đoạn nhạc đuôi .wma vào My Device/Windows rồi vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications, ở Event bạn chọn Message: New text message để set nhạc chuông tin nhắn nhé..

Cài bản ROM V53CO5 của Man PQ dùng rất OK trong Win Mobile, nhưng khi dùng Android thì ko thể nào nghe gọi được (mặc dù đã thử nhiều bản Android). Đành chuyển sang dùng A66 để vọc Android 1 thời gian, khi nào chán thì quay lại dùng của MAN PQ.
ROM Man PQ vẫn là số 1 !

Bạn tải ở file đính kèm, cài xong softreset là hết rung liền...

Còn về nhạc tin nhắn thì bạn có thể copy các đoạn nhạc đuôi .wma vào My Device/Windows rồi vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications, ở Event bạn chọn Message: New text message để set nhạc chuông tin nhắn nhé..

Bác cho hỏi là soft reset có phải là restart lại máy ko ạ? hay là phải cài phần mềm vào? thanks!!!

Bác cho hỏi là soft reset có phải là restart lại máy ko ạ? hay là phải cài phần mềm vào? thanks!!!
SoftReset là Restart (khởi động lại máy) mà. Khi muốn SoftReset thì bạn tháo nắp pin ra rồi chọt bút vào lỗ Reset màu đỏ đó....

Đúng là rom V53 này ko dùng đc android các chức năng khác đều bình thường chỉ có nghe gọi ko đc. chắc bác quang sẽ sớm khắc phục thôi ạ

Đúng là rom V53 này ko dùng đc android các chức năng khác đều bình thường chỉ có nghe gọi ko đc. chắc bác quang sẽ sớm khắc phục thôi ạ

Có lẽ phải chờ đợi bản Android thật sự ổn định thôi.
Mình không có ý định phát triển đồng thời 2 HĐH trên HD2 đâu. Chủ yếu là tối ưu WinMo thôi.

làm sao để tắt rung khi bấm bàn phím ảo trên rom com5 này vậy bác Quang. vào setting\ personalize\ vibration rồi ko chọn dấu rồi mà vẫn ko được :(

Rom này chạy rất tốt, chưa bị freeze nhát nào. Có vấn đề nho nhỏ là khi vào All People, Goups thì không xem được các contacts của từng Group, khá bất tiện khi mình chỉ muốn phone hay sms, mail đến một hay một số contact trong group. Khi trước cài ROm của Energy (Xda) thì xem được hết các contacts trong từng Group.

Chỉnh sửa cuối:
Em cài xong V53 thì tin nhắn nó mặc định kô rung kô nhạc, ai bít chỉnh chỗ nào chỉ em với :((

Back