• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

em thấy hàng chữ tại QuickLink hình như hơi nhỏ mặc dù chỉ nhìn biểu tượng là đc nhưng nhìn chữ nhỏ quá không đc sắc nét hơi xấu còn lại bản 54c5 này em thấy e thấy rất ok thanhk bác quang
nha

Chỉnh sửa cuối:
Tôi Up bản 54C5 này thấy bị lỗi xạc pin không vào, đèn báo xạc cứ nhấp nháy hoài mà không nạp được tý nào

Tôi Up bản 54C5 này thấy bị lỗi xạc pin không vào, đèn báo xạc cứ nhấp nháy hoài mà không nạp được tý nào
Xin lỗi bác Quang nhé , sau khi kiểm tra lại lỗi không xạc được là do chân Pin tiếp xúc kém quá gây ra không phải do ROM

ban 54C5 nay sao luc minh chon anh lam hinh nen screen luc vao chon anh y thi cac phim de minh chon anh o the nho hay lay anh o trong dien thoai thi cac phim nay o ko hien len nhi,luc chon anh nguoi goi cung vay no ko hien len chu ok ma minh chi nho la no o cho day de an thoi

Bạn chú ý gõ tiếng việt có dấu!
Không hiểu bạn muốn gì nhưng:
1. Từ màn hình Home menu=> set wallpaper => rùi chon phần bạn cần thay wallpaper
2. Nếu muốn set ảnh cho contact thì vào contact đó rùi chon edit contact => Góc phải trên cùng của phần edit contact card có cái avar nhỏ nhỏ thì ấn vào đấy rùi browser tới file ảnh cần set là ok!

Bản này load sense Co0kieHomeTabs_v1.8.5_UPDATE.cab có vấn đề thì phải, kô load sense đc. Máy đứng luôn. Ai bik lỗi gì chỉ vs

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn chú Quang nhiều, cháu HR rồi nhưng vẫn bị, để cháu up bản mới xem.

Bản này load sense Co0kieHomeTabs_v1.8.5_UPDATE.cab có vấn đề thì phải, kô load sense đc. Máy đứng luôn. Ai bik lỗi gì chỉ vs

Mình đang sài bản này, đâu thấy lỗi này đâu. Bạn reset lại thử xem (Nếu không được nữa thì up bản V53CO5, mình thấy bản này rất tốt)

Bạn chú ý gõ tiếng việt có dấu!
Không hiểu bạn muốn gì nhưng:
1. Từ màn hình Home menu=> set wallpaper => rùi chon phần bạn cần thay wallpaper
2. Nếu muốn set ảnh cho contact thì vào contact đó rùi chon edit contact => Góc phải trên cùng của phần edit contact card có cái avar nhỏ nhỏ thì ấn vào đấy rùi browser tới file ảnh cần set là ok!

mình biết cách làm mà nhưng ma cai bản 54C5 này khi mà chọn xong ảnh rồi thì các phím done voi back o dưới nó không hiện lên,
thôi để tối về up lại xem sao vừa ohair up ban 53C5 thì thấy chả khác gì bản 52 cả

mình biết cách làm mà nhưng ma cai bản 54C5 này khi mà chọn xong ảnh rồi thì các phím done voi back o dưới nó không hiện lên,
thôi để tối về up lại xem sao vừa ohair up ban 53C5 thì thấy chả khác gì bản 52 cả

Bạn cứ nói là chọn ảnh, mà mình không biết bạn chọn ảnh cho cái gì? để làm gì! mà up xong bạn đã HR lại chưa? nếu lâu chưa format thì bạn cung format lại xem có ổn hơn không!

Mình đang sài bản này, đâu thấy lỗi này đâu. Bạn reset lại thử xem (Nếu không được nữa thì up bản V53CO5, mình thấy bản này rất tốt)

Đã thử SR và HR. Vẫn bị, nó cứ bị load sense ở mh home, load hoài kô ra.. Bỏ CHT_v1.8.5 thì chạy bt. QUái ghê

Bạn hãy nhìn hình minh họa sau rồi chọn và làm theo xem đc không nhé:

Ở hình 2 đó, sau khi đã chọn và Crop xong hình cần thì nhấn trên màn hình, chỗ đánh dấu đỏ đó là xong, sẽ ra màn hình thứ 3.

Đã thử SR và HR. Vẫn bị, nó cứ bị load sense ở mh home, load hoài kô ra.. Bỏ CHT_v1.8.5 thì chạy bt. QUái ghê

Chả biết bạn cài bản CHT_v1.8.5 nào và ở đâu ???
Nếu bạn Up ROM xong cài 2 CAB:
- CHTEditor.v1.8.5.1.cab
- Co0kieHomeTabs_v1.8.5_UPDATE.cab

Đã đưa trong bài số 2, HTC SENSE chạy ầm ầm.

uh mình biết nhưng cái mình muốn hỏi là ở các rom khác thì trong hinh 2 o dưới nó sẽ hiện 2 phím là done và back còn cái này thì không nhỉ,lúc chọn ảnh làm screen wallpaper cũng không hiện 2 phím ở dưới để cho mình tìm ảnh o thẻ nhớ hoặc trong máy ý,không biết còn chức nângnò khác bị nữa hay ko

Chả biết bạn cài bản CHT_v1.8.5 nào và ở đâu ???
Nếu bạn Up ROM xong cài 2 CAB:
- CHTEditor.v1.8.5.1.cab
- Co0kieHomeTabs_v1.8.5_UPDATE.cab

Đã đưa trong bài số 2, HTC SENSE chạy ầm ầm.

Tình trạng này thỉnh thoảng vẫn hay gặp nếu bạn cài CHTEditor và Co0kieHomeTabs mà ko tắt Sense đi.
Bạn nên trở về giao diện Windows Default (Settings => Home => Items => bỏ check HTC Sense, chọn Windows Default => OK). Rùi bạn muốn cài CHTEditor hay Co0kieHomeTabs tùy ý. Sau khi cài xong bạn chọn HTC Sense trở lại , thì loading sẽ tốt hơn ko bị hiện tượng trên nữa. Thân!

uh mình biết nhưng cái mình muốn hỏi là ở các rom khác thì trong hinh 2 o dưới nó sẽ hiện 2 phím là done và back còn cái này thì không nhỉ,lúc chọn ảnh làm screen wallpaper cũng không hiện 2 phím ở dưới để cho mình tìm ảnh o thẻ nhớ hoặc trong máy ý,không biết còn chức nângnò khác bị nữa hay ko

Trong bài đầu mình đã đưa lên CAB: Media Tool Kit FIX rồi đó.
Bạn tải về cài cho máy, sẽ hiển thị "DONE" hay "BACK" đầy đủ. :D

Bác Quang ơi em UPROM được rồi, nhưng em hỏi tí là tại sao em tìm mãi phần cài đặt để sau 10 phút đèn màn hình sẽ tắt và sau 1 phút không sử dụng thì tự động tắt Device + , phần cài đặt các chức năng tự động UPDATE như thời tiết + Email + chỉ số chứng khoán không thấy ở chỗ nào, phần để chọn hình nền thì không thấy hiện lên thư mục chứa trong thẻ nhớ như ROM SHIP, bác có thể chỉ cho em với không?
Rất cảm ơn bác !
Mong tin từ bác !

có vẻ bản ROM ROM WM6.5 2.14.709.54CO5 - HTC HD2 (Leo) này của bác Quang phần định vị GPS trong phần FootPrints không sử dụng được có phải không Bác?

Last edited by a moderator:
Bác Quang ơi em UPROM được rồi, nhưng em hỏi tí là tại sao em tìm mãi phần cài đặt để sau 10 phút đèn màn hình sẽ tắt và sau 1 phút không sử dụng thì tự động tắt Device + , phần cài đặt các chức năng tự động UPDATE như thời tiết + Email + chỉ số chứng khoán không thấy ở chỗ nào, phần để chọn hình nền thì không thấy hiện lên thư mục chứa trong thẻ nhớ như ROM SHIP, bác có thể chỉ cho em với không?
Rất cảm ơn bác !
Mong tin từ bác !

có vẻ bản ROM ROM WM6.5 2.14.709.54CO5 - HTC HD2 (Leo) này của bác Quang phần định vị GPS trong phần FootPrints không sử dụng được có phải không Bác?

- Trong mỗi Tab đều có phần Setting, bạn hãy vào đó đanh dấu hay bỏ dấu đi để Update tự động hay không.
- Phần định vị GPS trong FootPrint làm việc trên cả tuyệt vời, vấn đề ở chỗ 1 số SIM chưa chắc đã hỗ trợ phần định vị này. Điều này tôi đã lưu ý nhiều lần.

Cảm ơn Bác đã trả lời, tuy nhiên em đã thử đi thử lại nhiều lần phần định vị GPS trong FootPrint : khi chụp một bức ảnh tại nơi mình đang đứng, đợi máy đinh vị rất lâu mới có được tọa độ, nhưng khi muốn xem trên Maps thì không hiển thị được bác ạ (không hiển thi vòng tròn có mũi tên bên trong). rất mong bác xem và khắc phục thêm.(sim này em vẫn dùng từ bản ROM trước rất tốt). và em con thấy phím quay lại (<-) sát phím tắt nguốn không có tác dụng, có phải là tại bản ROM nay không hả Bác?
Một lần nữa cảm ơn bác !

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn Bác đã trả lời, tuy nhiên em đã thử đi thử lại nhiều lần phần định vị GPS trong FootPrint : khi chụp một bức ảnh tại nơi mình đang đứng, đợi máy đinh vị rất lâu mới có được tọa độ, nhưng khi muốn xem trên Maps thì không hiển thị được bác ạ (không hiển thi vòng tròn có mũi tên bên trong). rất mong bác xem và khắc phục thêm.(sim này em vẫn dùng từ bản ROM trước rất tốt).
Một lần nữa cảm ơn bác !

Phần định vị GPS trong ROM này không có gì thay đổi so với V52, V53 cả.
Mình đã test kỹ, hoạt động tốt.
Bạn hãy HR lại máy sau khi Update ROM xem sao.

Hôm nay sẽ đưa lên giới thiệu phiên bản V55CO5, đặc điểm:
- Vẫn sử dụng Build 23569.5.5.0 khá ổn định.
- Sử dụng Manila đã có: 2.5_20161332_0 ổn định và hỗ trợ tốt các chức năng hơn.
- Với nhiều chỉnh sửa đã giới thiệu trong bài đầu tiên.
ROM đang Up lên host.

Back