• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Cách sử dụng Task Manager mới, khá đơn giản để giải phóng ứng dụng khỏi RAM, theo hình minh họa:

mở hàng rom mới của bác quang nào,bản rom 54 em thấy khi có cuộc gọi tới,hoặc gọi đi hay bị màn hình đen ngòm luôn liệu có phải fomat thẻ nhớ là hết ko bác. ah em thấy có ứng dụng HD2-3D-Driver-3.0 cái này có tác dụng gì vậy thank all

Chỉnh sửa cuối:
HD2-3D-Driver-3.0 cái này có tác dụng gì vậy thank all
Theo như tác giả thì con HD2 (và một số máy khác) có lỗi trong phần OpenGL (thư viện/ driver cho các ứng dụng đồ họa, nhất là đồ họa 3D) làm cho HD2 khi chạy các ứng dụng (3D, games...) bị chậm, màu sắc không tốt.....
Thì cái phần mềm này có tác dụng hiệu chỉnh cái lỗi đấy.
Và thực tế (nếu bạn so sánh trước vào sau khi tích hợp) nó có hiệu quả rõ rệt thật sự.

Chào chú Quang,

Cháu sử dụng ROM của chú, mọ thứ đều tốt. Có 1 điều là khả năng xoay màn hình khg chuẩn lắm. Khi cháu dùng chơi game diamon chẳn hạn thì nó tự xoay ngang, nhưng khi thoát ra khỏi game rồi, ra màn hình today thì nó vẫn khg xoay ngược lại. Chú chỉ cháu cách xoay màn hình ngang dọc với, vì chỉ có 1 số mới xoay, còn hầu như là kg thể xoay, hoặc xoay xong thì kg trở về khi thoát ra khỏi chương trình.

Cảm ơn chú

Chào chú Quang,

Cháu sử dụng ROM của chú, mọ thứ đều tốt. Có 1 điều là khả năng xoay màn hình khg chuẩn lắm. Khi cháu dùng chơi game diamon chẳn hạn thì nó tự xoay ngang, nhưng khi thoát ra khỏi game rồi, ra màn hình today thì nó vẫn khg xoay ngược lại. Chú chỉ cháu cách xoay màn hình ngang dọc với, vì chỉ có 1 số mới xoay, còn hầu như là kg thể xoay, hoặc xoay xong thì kg trở về khi thoát ra khỏi chương trình.

Cảm ơn chú

Mặc định thì Manila không tự xoay đâu, muốn xoay tự động phải thêm reg. và đã đưa CAB trong Topic nào đó rồi, bạn chịu khó tìm lại.
Khi màn hình đang xoay ngang, muốn chuyển nhanh về màn hình dọc, bạn cứ nhấn nút PHONE đó, về ngay.

mở hàng rom mới của bác quang nào,bản rom 54 em thấy khi có cuộc gọi tới,hoặc gọi đi hay bị màn hình đen ngòm luôn liệu có phải fomat thẻ nhớ là hết ko bác. ah em thấy có ứng dụng HD2-3D-Driver-3.0 cái này có tác dụng gì vậy thank all

hic...đúng là có hiện tượng màn hình bi đen thui khi có cuộc gọi đến thật, hnay bị dính 1 phát. test thử bản 55 xem sao. Thanks Man

Bạn Ơi cho mình hỏi mình vừa cài ROM V55CO5 (Core 23569) mình kết nối ActiveSync với PC thì dc nhưng không kết nối innternet khi dùng cáp ActiveSync với PC .
Chạy Wi-Fi không dc Bị Ẩn . giúp với ...

Bạn Ơi cho mình hỏi mình vừa cài ROM V55CO5 (Core 23569) mình kết nối ActiveSync với PC thì dc nhưng không kết nối innternet khi dùng cáp ActiveSync với PC .
Chạy Wi-Fi không dc Bị Ẩn . giúp với ...

- Khi kết nối với PC qua Sync, muốn truy cập NET, phải vào "USB to PC" bỏ dấu "Enable faster data sync..." đi.
- Đang kết nối Sync thì chạy WiFi sao đc hả bạn? Phải rút máy ra mới dùng WiFi đc chứ.
Những kiến thức cơ bản này không liên quan gì tới ROM cả, lần sau hỏi chỗ khác nhé.

Bác Quang ơi, mỗi lần úp rom của Bác có cần format thẻ nhớ lại không? hay cứ để vậy rồi úp các bản mới nhất của bác, vì thường úp rom của bác thì chép những dữ liệu cần thiết sang PC sao khi format thẻ xong thì chép trở lại, làm như thế nào thì máy chạy ổn hả bác. thanks bác nhiều!

Bạn ơi cho hỏi cái nữa : Hình nền Home Thấy mờ mờ . Làm Cách nào Remov Hình nền của các Tap vậy bạn . ?

Thanks Mr. Quang , có anh em nào bị trường hợp không set được chuông bằng nhạc .mp3 không ? anh Quang cho hỏi nếu do máy thì khắc phục bằng cách nào ạ, bản rom khác nhất là com2 thì không bị hiện tượng này ạ, trước và sau khi up rom em đều hr anh ạ.

Thanks Mr. Quang , có anh em nào bị trường hợp không set được chuông bằng nhạc .mp3 không ? anh Quang cho hỏi nếu do máy thì khắc phục bằng cách nào ạ, bản rom khác nhất là com2 thì không bị hiện tượng này ạ, trước và sau khi up rom em đều hr anh ạ.

Bạn dùng Trim mp3 cắt nhạc rồi copy vào folder ringtone trong my document thử xem.

Chức năng set MP3 làm ringtone hoạt động tốt, bạn hãy kiểm tra lại file MP3 của mình xem có đúng định dạng và chất lượng ko nhé.

Bạn dùng Trim mp3 cắt nhạc rồi copy vào folder ringtone trong my document thử xem.

Thanhks bạn nhiều, nhưng không được mấy vẫn nhìn thấy bản nhạc chuuông nhưng khi chọn bản đó làm nhạc nhấn ok thì tự động quay lại nhạc chuông demo của windows.

Bác Quang cho hỏi nhờ làm thế nào để fig volumm của phone khi gọi đến và gọi đi vì mỗi lần có cuộc gọi đến khi kết nối em lại phải nhấn volumm up để tăng tiếng không thì nghe nhỏ lắm a.

Bạn ơi cho hỏi cái nữa : Hình nền Home Thấy mờ mờ . Làm Cách nào Remov Hình nền của các Tap vậy bạn . ?

Đây là Topic thảo luận về ROM chứ ko phải thảo luận về sử dụng sơ đẳng.
Hãy tham khảo thêm về kỹ thuật sử dụng cơ bản rồi hãy đăng bài tại topic này bạn nhé.

Thanhks bạn nhiều, nhưng không được mấy vẫn nhìn thấy bản nhạc chuuông nhưng khi chọn bản đó làm nhạc nhấn ok thì tự động quay lại nhạc chuông demo của windows.

Có lẽ lỗi do file MP3 của bạn rồi, mình thử với nhiều bài đều tốt cả.

Có lẽ lỗi do file MP3 của bạn rồi, mình thử với nhiều bài đều tốt cả.

Dạ chắc đụng phần mền rồi anh ạ, em vừa hr xong thì lại tốt rồi, vấn đề tự động down volumm thì vẫn thế anh chỉ em cách chỉnh rigistry hoặc cách gì để fix với, hôm nay làm phiền anh nhiều quá, em hỏi nốt câu này thôi a. bản v55com2 dùng rât ổn định nhưng thấy rom com5 thích thành ra phiền đến anh. Thanks alots.

Bác Quang ơi, mỗi lần úp rom của Bác có cần format thẻ nhớ lại không? hay cứ để vậy rồi úp các bản mới nhất của bác, vì thường úp rom của bác thì chép những dữ liệu cần thiết sang PC sao khi format thẻ xong thì chép trở lại, làm như thế nào thì máy chạy ổn hả bác. thanks bác nhiều!

Bác ơi trả lời dùm E cái này, vì bản Rom của bác ra liên tục, nên mỗi lần úp rom nếu không format thẻ nhớ có ảnh hưởng gì kg?

Chào Bác Quang !
Thấy ở diễn đàn có nhiều người đã cài đặt thành công HDH Android trên HD2, em rất mê cái màn hình nước nên cũng đã làm theo các bước như bác viết, nhưng sau khi cài xong thì sóng rất chập chờn, khi có sóng em thử gọi tổng đài thì không nghe được vì chỉ thấy âm thanh như đang bị tua rất nhanh (tiếng éo éo - mặc dù em đã chạy file CLRCAD.exe trước khi cài HDH) và không thể kết nối GPRS được (trên WM vẫn vào bình thường) vậy xin Bác cho em hướng dẫn cách khắc phục. Em cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:
Back