• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

:pđúng là gừng càng già càng cay!!!:p
thank chú quang nhé!!!cháu úp thử đây\-/\-/\-/\-/

CHú Quang ơi có cách nào để cho HD2 rung 1 hồi ngắn hơn đc ko ah? (như Iphone hay đt bình thường khác chẳng hạn), cháu thấy HD2 này sao mà rung ghê quá chắc rung phải lâu gấp đôi đt bình thường í.

Mình thì ko sướng lắm vì đang kết nối mà cứ báo lỗi, ko biết tại mạng hay tại máy nữa ... hic !
Tất cả ROM của bác Quang riêng: wifi và 3G, GPS, Gmaps, footprints, digital compass đều cực nhanh bác ạ, em chưa gặp bất cứ lỗi gì cả kể từ bản V55-V61.
Bản này Pin ngốn hơi nhanh thôi.

CHú Quang ơi có cách nào để cho HD2 rung 1 hồi ngắn hơn đc ko ah? (như Iphone hay đt bình thường khác chẳng hạn), cháu thấy HD2 này sao mà rung ghê quá chắc rung phải lâu gấp đôi đt bình thường í.

Đây chính xác gọi là "được voi đòi cả 2 bà Trưng" đấy nhé !!! :D

Mình thì ko sướng lắm vì đang kết nối mà cứ báo lỗi, ko biết tại mạng hay tại máy nữa ... hic !

Chắc chắn 1 điều là không phải tại ROM và máy đâu, là tại mạng của bạn sử dụng đó.

chào bác Quang,
bác giúp mình với. Sau khi up Rom thì phần Mail không thể sử dụng như bản Rom gốc được, không thể get mail về máy như lức trước mà nó toàn đẩy cho check mail bằng web ko:|

chào bác Quang,
bác giúp mình với. Sau khi up Rom thì phần Mail không thể sử dụng như bản Rom gốc được, không thể get mail về máy như lức trước mà nó toàn đẩy cho check mail bằng web ko:|

Không hiểu ý của bạn lắm !!!
Mail hoạt động bình thường mà.

Bản ROM mới này dùng sướng, thank bác. Tiện thể bác Quang cho em hỏi khi boot vào máy bằng Android sao không thể Sync được với máy tính nhỉ, đã thử dùng nhìu bản ROM và các bản Android đều không được, mún Sync để lấy danh bạ mà mãi không được :( Thank bác

Bản ROM mới này dùng sướng, thank bác. Tiện thể bác Quang cho em hỏi khi boot vào máy bằng Android sao không thể Sync được với máy tính nhỉ, đã thử dùng nhìu bản ROM và các bản Android đều không được, mún Sync để lấy danh bạ mà mãi không được :( Thank bác

Muốn Sync danh bạ phải sử dụng gmail.com bạn ạ.

bác tích vào mục automount của android chưa

Chú Quang ơi cho cháu hỏi là chỉ nên tùy chỉnh phần setting ở program chứ ko nên chỉnh phần setting ở Home screen tab (giao diện giống ROM gốc) phải ko chú?.đầu tiên cháu chỉnh gì thì vào start rồi setting.lần khác thì cháu lại ra ngoài home screen tab vào setting chỉnh, cháu tưởng setting nào cũng như nhau nhưng mà sau khi chỉnh setting ở ngoài home thì lần sau vào setting trong program có một số mục bị mất chữ chú ah.Ra ngoài start thì cái hình ổ khóa lock screen nó bị nhòe. giờ cháu sẽ Hardreset lại xem sao.

bác quang ơi sao cái chổ wireless controls của em mở lên cái wifi nó mờ căm ko on off dc mùn mở wifi phải vào star roi setting

bác quang ơi sao cái chổ wireless controls của em mở lên cái wifi nó mờ căm ko on off dc mùn mở wifi phải vào star roi setting

Bạn ON/OFF khi đang để máy kết nối với PC phải không? :D
Rút máy khỏi kết nối mới bật/tắt (ON/OFF) WiFi được bạn ạ.

Làm sao có thể thực hiện được việc này. HTC các thế hệ mới thì thông tin này đâu có thay đổi khi UP ROM mới?

Máy HD2 của mình khi up rom v61CO8 vẫn có thông số là 7h16p incoming và 7h56p... Nhưng mình gặp một hiện tượng rất là lạ.Khi mình dùng sim viettel pin báo 91% thì sau khi tắt máy,thay sim mobiphone vào thì pin lại báo là 94%.Mình thử đi thử lại rất nhiều lần và kết quả lượng pin khi dùng mobiphone báo cao hơn lượng pin khi dùng viettel là 4%.Không biết có bạn nào bị như vậy không? Mình dùng radio theo rom.

bản này ko hiểu sao khi cài đặt xong các phần mềm thông dụng và game để sử dụng thì nguyên ngày hôm nay nó treo 2 lần và phải tháo nắp lưng S-reset lại. Lâu lâu khi sử dụng camera cũng hơi giật ko được mượt mà và ổn định như bản V58 trước đây.
- Lần treo máy thứ 1 là lúc sáng nay khi báo thức kêu mình để đó ko tắt đi khoảng 10-15 phút sau mình dậy và bật máy tên tắt cái báo thức thì màn hình treo ko mở khóa được
- Lần thứ 2 là đang chơi game thì màn hình tự nhiên cũng đơ luôn ko làm sao để out game hay làm việc khác
......Các bạn dùng có ai bị giống mình ko hay là máy mình bị đụng phần mềm nào đó tuy nhiên những phần mềm mình đang cài đặt và sử dụng trước đó có cài trên bản V58 thì hoàn toàn ko có hiện tượng này.

Chú Quang ơi.
Mấy bản ROM gần đây các icon có text kích cỡ nhỏ quá, rất khó đọc. Chú phóng to to nó lên tí nha chú :D

Back