• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

tất cả các bản rom 6.5.x đều bị một lỗi nhỏ là khi các bạn lựa chọn phần chi tiết cuộc gọi (tap vào hình người bên phải của cuộc gọi trong cửa sổ Phone), tiếp theo chọn phần tin nhắn trong cửa sổ chi tiết cuộc gọi, sau khi gửi được hoặc k gửi được bạn back lại cửa sổ phone thì cái biểu tượng hình diện thoại (để ẩn hiện phím số ảo đều) bị lệch về bên trái??? mọi người k để ý lỗi này và cũng chưa thấy bản rom nào fix được, mình định góp ý bên XDA mà vốn eng kém quá nên viết vào đấy để các bác VN có cao kiến thì fix dùm,

Bác Quang ơi. Cháu gặp lỗi này với v49 cùa TP2 và v61 của HD2. Hễ cài CHT của bác cho vào là HTC Sense ko load lên được nữa. Bác coi giúp cháu với.

Bác Quang ơi. Cháu gặp lỗi này với v49 cùa TP2 và v61 của HD2. Hễ cài CHT của bác cho vào là HTC Sense ko load lên được nữa. Bác coi giúp cháu với.

Tr cũng bị lỗi như vậy với tất cả Rom của Bác PQ. Sau 1 thời gian test các rom khác thấy CHT ok, quay lại down bản original và up với Rom bác PQ thì ok. Hy vọng work với máy của bạn

@ROM WM6.5 2.14.CO8.V61

Tr up ROM này và thấy ít hao pin hơn các Rom khác. Mừng quá vì CHT bản original works với Rom của bác PQ.

Problem:
+ Đang nói phone, chơi game solitaire thì màn hình chớp liên tục. Sau 1 vài phút, chỉnh volume của phone thì bị reset. Reset 1 vài lần thì dùng lâu chút lại bị
+ ActiveSync với exchange cứ bị disconnect hoài.

Tr cũng bị lỗi như vậy với tất cả Rom của Bác PQ. Sau 1 thời gian test các rom khác thấy CHT ok, quay lại down bản original và up với Rom bác PQ thì ok. Hy vọng work với máy của bạn

Mình thì cũng đã sài rất nhiều bản ROM của Bác Quang, nhưng chưa bao giờ bị lỗi này!

em đang dùng Tmo os:5.2.21892 (21892.5.0.89), MANILA 2.5.20121412.2, ROM VERSION:2.13.531.1,RADIO 2.10.50.26, bác chủ có thể giải thích dùm em câu sau và em có thể download bản rom này ở đâu "Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn"

em đang dùng Tmo os:5.2.21892 (21892.5.0.89), MANILA 2.5.20121412.2, ROM VERSION:2.13.531.1,RADIO 2.10.50.26, bác chủ có thể giải thích dùm em câu sau và em có thể download bản rom này ở đâu "Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn"

link đây, nhớ search trước khi hỏi nhá bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

Nếu máy mua ở VN và chưa up ROM lần nào thì bạn không cần bận tâm mấy cái đó! cứ yên tâm dùng ROM SHIP gốc!

em thử và thấy kg load được. tuy nhiên làm theo cách sau thì lên: mở CHT Editor lên, vào menu Applications, bấm chọn đại 1 mục, VD Alarms, chờ vài giây, sau đó tthoats CHTEditor ra ngoài home thì thấy đã load.

Update phiên bản V62CO8, đặc điểm:
- Thay đổi OEM từ ROM mới của HTC Oboe, phiên bản 1.08.706.1CHS
- Thay đổi Manila mới: 2.5_20191914_0
Cùng 1 số chỉnh sửa tiện ích hệ thống khác.

hic hic. chờ lâu quá bác Quang ơi

Up lên host nhưng phải đi họp vội, giờ về mới hoàn chỉnh đưa link lên được bạn ạ. Mỉnh đâu có rảnh chỉ mỗi việc ngồi làm ROM không đâu???

Link đã đưa lên rồi đó !!!

Cảm ơn Pác Quang nhiều...

Biết mờ, dù bận rộn mà Pác lun sẵn lòng ra Rom mới để xấp nhỏ tụi Em thưởng thức... Bái phục tốc độ ra rom lun...

Mấy Chú đừng hối Pác Quang quá nhé... để Mình hối cho... khakha...

Up lên host nhưng phải đi họp vội, giờ về mới hoàn chỉnh đưa link lên được bạn ạ. Mỉnh đâu có rảnh chỉ mỗi việc ngồi làm ROM không đâu???

Vì có 1 trục trặc nhỏ cho nên tạm thời tôi đang sửa lại đường tải ROM.
Khi nào hoàn thành sẽ thông báo link tải sau.

Confirmed là e cài cái CHT original thì lên bình thường, cái CHT update của Bác Quang thì ko lên. BTW, sao e ko down được v62 nhỉ??? cứ bị lỗi gì ấy

thì cháu thấy uploading mãi mà ko thấy link nên mới hỏi chứ :D

Link tải phiên bản V62CO8 chính thức đã hoàn thành !!!
Mời các bạn tải và dùn thử.

Back