• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

các pak cho mình hỏi, rom COM2 COM5 và COM8 khác gì nhau vậy, nghe các pak nói mà em ko hiểu :|

Update phiên bản V62CO8, đặc điểm:
- Thay đổi OEM từ ROM mới của HTC Oboe, phiên bản 1.08.706.1CHS
- Thay đổi Manila mới: 2.5_20191914_0
Cùng 1 số chỉnh sửa tiện ích hệ thống khác.

Tốc độ cook ROM của Bác Quang nhanh khiếp, cám ơn Bác rất nhiều. Manila mới quá đẹp, các icon giống win7.

công nhận bác Quang cho ra rom nhanh khủng khiếp thế này làm bọn cháu vọc còn chưa kịp :)) rất cảm ơn bác

Tốc độ cook ROM của Bác Quang nhanh khiếp, cám ơn Bác rất nhiều. Manila mới quá đẹp, các icon giống win7.

Giao diện đó là khi anh Quang chưa sửa lại link, mình thấy giao diện đó hơi lạ mắt một chút nhưng ngắm lại thì không được đẹp lắm. Up bản sau khi sửa link thấy các chức năng thật hoàn hảo, mình thích nhất là khi Up xong đang định Add timelocation thì nó đã tự Update rồi - tốc độ lướt Web thì khỏi phải nói, Thank's Man Quang !

Giao diện đó là khi anh Quang chưa sửa lại link, mình thấy giao diện đó hơi lạ mắt một chút nhưng ngắm lại thì không được đẹp lắm. Up bản sau khi sửa link thấy các chức năng thật hoàn hảo, mình thích nhất là khi Up xong đang định Add timelocation thì nó đã tự Update rồi - tốc độ lướt Web thì khỏi phải nói, Thank's Man Quang !

Dienluc510 xài máy HD2 thường hay TMobile vậy ? Thấy bạn upROM liên tục thế , máy có bị sao không ? Tại thấy nhiều bạn trên diễn đàn than máy bị lỗi do UP ROM hơi nhiều nên cũng ngán ( Mình mới up có 1 lần cho con TMobile của mình ) .

Bạn nào up rồi cho hỏi sau khi up lên radio đính kèm ROM này sóng sánh ở Việt Nam ổn không ?

Dienluc510 xài máy HD2 thường hay TMobile vậy ? Thấy bạn upROM liên tục thế , máy có bị sao không ? Tại thấy nhiều bạn trên diễn đàn than máy bị lỗi do UP ROM hơi nhiều nên cũng ngán ( Mình mới up có 1 lần cho con TMobile của mình )
Trước giờ dùng ko biết bao nhiêu dòng PPC rồi, hễ có rom mới là up, thử những bản rom cũng là 1 phần dùng PPC đó bạn à. Bảo đảm máy ko bị gì đâu nếu như làm đúng các bước đã hướng dẫn.
Bạn nào up rồi cho hỏi sau khi up lên radio đính kèm ROM này sóng sánh ở Việt Nam ổn không ?
Rom và Radio của bác Quang thường đều rất tốt, sóng full nghe gọi tốt. Bạn cứ up thử xem sao không được thì theo hướng dẫn này
* Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONEVINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn.

Dienluc510 xài máy HD2 thường hay TMobile vậy ? Thấy bạn upROM liên tục thế , máy có bị sao không ? Tại thấy nhiều bạn trên diễn đàn than máy bị lỗi do UP ROM hơi nhiều nên cũng ngán ( Mình mới up có 1 lần cho con TMobile của mình ) .

Mình dùng HD2-512 (hàng FPT), thì cứ có bản Rom nào mới là mình Up và dùng thử Up nhiều rất thú vị - đâm ra nghiện. Có khi 1 tuần mình Up mấy lần nhưng máy có làm sao đâu vì máy mình HSPL 2.08 rồi mà, thỉnh thoảng mình chạy Task29. Bản Rom này của bác Quang mình thấy nhanh và rất mượt, sóng khỏe - nghe tiếng oang oang. Bạn cứ mạnh dạn Up theo đúng hướng dẫ là OK !

bác quang cho cháu hỏi là bản rom của bác có tích hợp sẳn CHT và clean ram khg vậy???

bác quang cho cháu hỏi là bản rom của bác có tích hợp sẳn CHT và clean ram khg vậy???

CHT và Clean RAM là những ứng dụng hỗ trợ, đều đã có CAB cài đặt, không nhất thiết phải tích hợp vào ROM đâu bạn ạ vì không phải ai cũng thích dùng chúng.

Lúc đầu mình định đưa ROM với giao diện đó lên vì thấy cũng khá lạ mắt nhưng như vậy lại sai với tinh thần tạo ROM gần gũi với ROM ship. Nếu tối nay rảnh mình sẽ tạo CAB để ai muốn có thể cài thử, chiêm ngưỡng giao diện mới. :D

Update phiên bản V62CO8, đặc điểm:
- Thay đổi OEM từ ROM mới của HTC Oboe, phiên bản 1.08.706.1CHS
- Thay đổi Manila mới: 2.5_20191914_0
Cùng 1 số chỉnh sửa tiện ích hệ thống khác.

Bác Quang ơi, mình cài bản này không sử dụng camera và quay phim được, chắc tại máy mình có vấn đề

CHT và Clean RAM là những ứng dụng hỗ trợ, đều đã có CAB cài đặt, không nhất thiết phải tích hợp vào ROM đâu bạn ạ vì không phải ai cũng thích dùng chúng.

bác có thể cho cháu 2 file .CAB đó đc khg ạ!!!!mà bản CHT của bác cháu cài vào 1 cái là mất tiêu cái giao diện home:(
nếu đc chỉ cháu làm nhé!!!thank bác.

Lúc đầu mình định đưa ROM với giao diện đó lên vì thấy cũng khá lạ mắt nhưng như vậy lại sai với tinh thần tạo ROM gần gũi với ROM ship. Nếu tối nay rảnh mình sẽ tạo CAB để ai muốn có thể cài thử, chiêm ngưỡng giao diện mới. :D

Đúng vậy. Để giao diện này cũng lạ, tuy nhiên xem kỹ thì thực sự không hợp lắm.
1 vấn đề trong bản ROM này là khi đặt Calendar thì không thể đặt được giờ bắt đầu và giờ kết thúc. Nếu ta chỉnh 1 trong 2 giờ này thì cả 2 sẽ cùng 1 giờ. Cần Fix lỗi này vì việc sử dụng calendar rất cần thiết. :D

thanks chú Quang bản này cháu sử dụng rất ok ko gặp 1 vài lỗi khó chịu như bản V61.....máy chạy mượt và ổn định

bác có thể cho cháu 2 file .CAB đó đc khg ạ!!!!mà bản CHT của bác cháu cài vào 1 cái là mất tiêu cái giao diện home:(
nếu đc chỉ cháu làm nhé!!!thank bác.

File CAB cài đặt cho CHT đã đưa trong bài số 2 đó thôi bạn.
2 CAB đó cài vào chắc chắn chạy tốt đấy.

Trên hình rom bác Quang thấy các icon như home,messege....đẹp nhưng sau up rom thì các icon lại giống icon của bản V61

Back