• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

cho minh hoi 1 chut? may bi bao la "eror vollum" jjj do. cu bi dung hinh o phan vollum. Nut end ko bat/tat dc lam sao de tro ve botloader day de cai lai rom a

Nếu máy bạn đã chạy HSPL rồi thì tiến hành từng bước như sau sẽ vào được B.L
-Nối HD2 với PC
-Tháo pin ra khỏi HD2
_Ấn và giữ volume down+lắp pin vào (giữ volume down cho đến khi vào được B.L)
Cách này bạn không cần ấn phím End chúc bạn thực hiện thành công

Bác quang ơi các rom bác cook em rất thích nhưng em chạy thì thấy phần locksceen vào ko đc êm. Hiện tại đang chạy rom mới mà bác cook D2 ROM (COM8): V66CO8 (Build 28242.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 21/10) . Chaỵ mọi thứ đều tốt mỗi tội đôi khi kéo lock screen nó bị đúng 10 - 15s rồi mới mở , làm mình đôi khi cần gấp rất bực mình . ko biết có ai bị giống mình ko

Bác quang ơi các rom bác cook em rất thích nhưng em chạy thì thấy phần locksceen vào ko đc êm. Hiện tại đang chạy rom mới mà bác cook D2 ROM (COM8): V66CO8 (Build 28242.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 21/10) . Chaỵ mọi thứ đều tốt mỗi tội đôi khi kéo lock screen nó bị đúng 10 - 15s rồi mới mở , làm mình đôi khi cần gấp rất bực mình . ko biết có ai bị giống mình ko

minh cũng bị y chang bạn, và nghe nhạc thì hay bị vấp.ko biết sao nữa,lúc mới up thì ok hết ma ta

Mình xài CHT editor nên ko bị vấn đề lockscreen,
thấy bản này mượt và ít tốn pin hơn V64, chỉ chưa biết cái chuyện Radio 2.15 với 2.10 nó khác nhau ra sao :(

bạn cài cái CHT rồi chọn cái CHT lock screen sẽ nhanh hơn

Qua sử dụng một số bản Rom gần đây của bác PhamQuang mình thấy cảm ứng khá mướt,pin tiết kiệm, hiệu ứng quay màn hình củng nhạy hơn bản room theo máy khi mới mua, các ứng dụng đượt edit thể dễ thao tác hơn. Nhưng bên cạnh đó thì theo mình vì tiết kiệm pin nên hình như đôi lúc máy nhận sóng yếu, vì một số lúc khi đang nói chuyện máy tự động ngắt cuộc gọi ngang hoặc những người gọi đến thì ko liên lạc được trong khi đó máy mình on 24/24. Mình đang sử dụng mạng viettel, còn một vấn đề nữa là phàn tab tin nhắn chạy hình như hơi chậm trong bản V66C08 này, ví dụ như lúc mình nhận tin nhắn mới chuyển sang tab tin nhắn khoảng 5s sau máy mới xóa thông báo tin nhắn mới. trên đây là ý kiến riêng của mình.

Tải và cài lại cái LockScreen, CAB đưa trong bài đầu sẽ khắc phục được đấy.

ROm này ít hao pin hơn các bản trước nhưng có cảm giác không còn mượt nữa, font chữ cũng không còn đẹp
Đọc sách bằng freda hay mobipocket một hồi, mở camera thì máy treo cứng, dùng Opera lúc cũng bị.
Có lẽ Rom đã bị thiếu bộ đệm, bác xem lại nhé

con thì cài CHT (Con đang dùng 1.8), CHT editer sẵn nên con vào CHTediter tắt hết lock screen trong đó. Thì nó ko bị nữa. Nhưng mà con vẫn bị hiện tượng nghe nhạc bị giật giật. Con đã làm đủ kiểu HR, task29 mà ko hết hẳn, vẫn bị giật 1 chút. Con để ý thấy khi đang nghe nhạc bật wa radio thì đang ngồi dò đài có khi HD2 tự tắt màn hình rồi phát nhạc tiếp nữa:|

ROm này ít hao pin hơn các bản trước nhưng có cảm giác không còn mượt nữa, font chữ cũng không còn đẹp
Đọc sách bằng freda hay mobipocket một hồi, mở camera thì máy treo cứng, dùng Opera lúc cũng bị.
Có lẽ Rom đã bị thiếu bộ đệm, bác xem lại nhé

Ý bạn muốn nói tới PP ít hả? Mình để PP=20Mb đó.
Bạn có thể tự tăng lên được đấy.

ồ hóa ra là do cái lockscreen.Thế mà làm mình phải HR.
Đúng là bản này Operabrowse hay bị báo lỗi out of memory lắm.
Cháu có phần tự việt hóa Opera browse.Cháu muốn chia sẻ với mọi người.Rom sau bác làm có thể tích hợp luôn phông Việt hóa này vào Rom được không.Nếu được thì tốt quá http://www.mediafire.com/?mleyijjymij
Mấy bản mới ra gần đây có phần EQ rất đẹp và hay hơn Rom ship rất nhiều.

Mới up bản này của bác hồi tối qua (sau khi khắc phục được cái vụ không kết nối với PC), cảm nhận ban đầu là mọi cái đều ổn, kết nhất phần Internet bác đã tăng lên 3 cột thay vì 2. Tuy nhiên hình như sóng có vẻ hơi yếu hơn bản V65HTC thì phải, đặc biệt là khi có sóng 3G hiện chữ H thì sóng điện thoại gần như mất hẳn, đọc ebook thấy font chữ hình như khác bản trước (thấy chữ không mịn màng bằng). Không biết có bác nào bị lỗi này không.

À các bác cho hỏi ngu tý: PP là cái gì đấy ạ, và làm sao để thay đổi như bác Quang nói ở trên.

bác Quang cho em xin cái skin softkey bar của bác được không ạ?
em đang tập tành cook rom mà kiếm mãi ko ra cái skin nay :((
thanks bác nhiều

ồ hóa ra là do cái lockscreen.Thế mà làm mình phải HR.
Đúng là bản này Operabrowse hay bị báo lỗi out of memory lắm.
Cháu có phần tự việt hóa Opera browse.Cháu muốn chia sẻ với mọi người.Rom sau bác làm có thể tích hợp luôn phông Việt hóa này vào Rom được không.Nếu được thì tốt quá http://www.mediafire.com/?mleyijjymij
Mấy bản mới ra gần đây có phần EQ rất đẹp và hay hơn Rom ship rất nhiều.
nói thiệt chứ e ko thích mấy phần mềm bị việt hóa chút nào hết. đang wen xài bản tiếng anh, đọc wa tiếng việt chuối ko bít nó nằm chỗ nào, nó là cái gì.

nói thiệt chứ e ko thích mấy phần mềm bị việt hóa chút nào hết. đang wen xài bản tiếng anh, đọc wa tiếng việt chuối ko bít nó nằm chỗ nào, nó là cái gì.

Có lẽ bạn giỏi ngoại ngử lắm còn tôi và mọi bạn khác thì sao nhỉ?

không phải đâu anh ạ, tiếng Việt nhiều lúc dịch không hết nghĩa nên thành ra khó hiểu, dùng tiếng Anh một thời gian là quen ngay.
Nhưng lúc chưa quen, không có tiếng Việt cũng .... =))

Không nên vội vì vấn đề rất nhỏ và ý kiến chủ quan mà đã vội chụp mũ cho nhau.
Dùng PPC nói chung và HTC nói riêng, mỗi người thích 1 kiểu giao diện, tất cả phụ thuộc vào sự quen dần mà thôi.
Ai dùng ROM tiếng Anh quen mà cài ứng dụng VH đôi khi lại cảm thấy xa lạ là chuyện thường tuy nhiên với người mới sử dụng thì các ứng dụng được VH sẽ hỗ trợ làm quen nhanh hơn... đó chính là tuỳ vào từng người, không thể mang ý người nọ ép buộc người kia phải dùng thế này thế khác được. :D

Đây là file BootUpHTC.Wav kiểu Windows Vista cháu đã convert chất lượng tốt nhất để không bị rè.Bác có thể hướng dẫn cháu cách thay không.Vì khi cháu chép đè vào trong folder Windows khi khởi động lại thì nó không kêu.Kiểm tra file thì nó không đánh dấu tích vào chữ ROM nên chắc không được.Bác cũng có thể dùng fie này thay thế cho nhạc chuông khởi động quen thuộc của các Rom trước vào bản ROM sau này thì hay quá.
http://www.mediafire.com/?hi450ev15cfwsi7
http://www.mediafire.com/?74fpv3q5v785kmg

Đây là file BootUpHTC.Wav kiểu Windows Vista cháu đã convert chất lượng tốt nhất để không bị rè.Bác có thể hướng dẫn cháu cách thay không.Vì khi cháu chép đè vào trong folder Windows khi khởi động lại thì nó không kêu.Kiểm tra file thì nó không đánh dấu tích vào chữ ROM nên chắc không được.Bác cũng có thể dùng fie này thay thế cho nhạc chuông khởi động quen thuộc của các Rom trước vào bản ROM sau này thì hay quá.
http://www.mediafire.com/?hi450ev15cfwsi7
http://www.mediafire.com/?74fpv3q5v785kmg

Thay đổi Reg sau: Tên ảnh động "animated.gif" còn Sound boot là "BootUpHTC.wav"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\HTCAnimation]
"StartupGif"="\\Windows\\animated.gif"
"StartupWav"="\\Windows\\BootUpHTC.wav"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\StartupAnimation]
"GIFFile"="\\Windows\\animated.gif"
"WAVFile"="\\Windows\\BootUpHTC.wav"

Chép 2 tập tin đấy vào thư mục Windows đè lên tập tin củ.

Hoặc cài file *.CAB Mình làm cho Bạn đây:

http://www.4shared.com/file/BTb2omV9/BootUpHTC__animated.html

Chỉnh sửa cuối:
Back