• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

co ai test dum font 2 ban tieng hoa nay voi, minh dang dung ban 66

nham dang dung ban v64

Yêu cầu bạn viết bài bằng Tiếng Việt có dấu. Cám ơn !

Thêm một bài gõ TV không dấu, bạn sẽ mất quyền tham gia trong khu vực này đấy !!!

ai đang dùng bản v66 test dùm font tiếng hoa được không, mình đang dùng bản v64.

em vừa update bản rom V66 của bác Phạm Quang; Hệ điều hành chạy mượt; tuy nhiên gặp vấn đề rắc rối như sau:
- Thư của em trong outlook có khoảng 1500 thư (có kèm attach file dung lượng khoảng 1G). sau khi cài hệ điều hành xong kết nối với máy tính để download thư về thì chỉ được mỗi thư thôi, ko download được attach file. lại làm bằng thủ công lâu quá. ai có cách gì ko phải kết nối với máy tính mà vẫn sử dụng ngay file cũ ở trên thẻ thì chỉ cho mình với.
- ai biết cách tìm kiếm thư theo nội dung trong outlook của điện thoại như máy tính thì chỉ cho mình với
Nếu sai chủ đề mong mod move sang đúng chủ đề nhé
thanks.

Mọi người cho em hỏi chút là máy của em đã HSPL rồi trước em vẫn up rom bình thường mà sao bây giờ em vẫn làm y vậy,download về đổi ten thành leoimg.nbh rồi đưa máy vào chế độ bootloader nhưng h đến đấy là nó đứng yên chứ không chạy để up rom nữa là sao ah,đang muốn up lên chạy android mới xem thế nào mà không được ah
Bác nào cho em nick nick yahoo vào hỏi cho rõ ràng tránh làm phiền đến mọi người

Chỉnh sửa cuối:
Không nên vội vì vấn đề rất nhỏ và ý kiến chủ quan mà đã vội chụp mũ cho nhau.
Dùng PPC nói chung và HTC nói riêng, mỗi người thích 1 kiểu giao diện, tất cả phụ thuộc vào sự quen dần mà thôi.
Ai dùng ROM tiếng Anh quen mà cài ứng dụng VH đôi khi lại cảm thấy xa lạ là chuyện thường tuy nhiên với người mới sử dụng thì các ứng dụng được VH sẽ hỗ trợ làm quen nhanh hơn... đó chính là tuỳ vào từng người, không thể mang ý người nọ ép buộc người kia phải dùng thế này thế khác được. :D
Đúng vậy. Có nhiều chữ e ko rõ nghĩa lắm mà vẫn biết chổ đó dùng vậy. Còn đổi wa tiếng việt e ứ bít nó làm gì luôn.

Mọi người cho em hỏi chút là máy của em đã HSPL rồi trước em vẫn up rom bình thường mà sao bây giờ em vẫn làm y vậy,download về đổi ten thành leoimg.nbh rồi đưa máy vào chế độ bootloader nhưng h đến đấy là nó đứng yên chứ không chạy để up rom nữa là sao ah,đang muốn up lên chạy android mới xem thế nào mà không được ah
Bác nào cho em nick nick yahoo vào hỏi cho rõ ràng tránh làm phiền đến mọi người

Nếu bạn up bằng thẻ nhớ thì HSPL sẽ không còn bạn nên kiểm tra kỹ xem nếu còn thì nên up bằng PC

hspl vẫn còn mà,trước em vẫn up binh thường,up 5-6 lần chứ không phải 1 lần,h tự dưng lại ko được,mà up bằng pc thì em đọc mà chả hỉu gì cả

Em mới up được bản rom này của bác nhưng sao em để ảnh làm hình nền thì nó cứ bị bóp méo chứ không được đẹp như các bản khác nhỉ

Dạo này bác Quang bạn gì mà bỏ bê việc ra Rom mới ? hay bác chuyển ngành sang các dòng máy khác rồi?

Dạo này bác Quang bạn gì mà bỏ bê việc ra Rom mới ? hay bác chuyển ngành sang các dòng máy khác rồi?

Chuyển ngành rồi: từ chăn nuôi sang trồng trọt. :D :D :D
Ra nhiều ROM quá nó loãng đi, mất thời gian của anh em. Máy mua còn phải để sử dụng, tận hưởng công dụng của nó chứ suốt ngày Up ROM thì còn đâu thời gian mà thưởng thức, để HD2 nó phục vụ mình??? :D :D :D

hspl vẫn còn mà,trước em vẫn up binh thường,up 5-6 lần chứ không phải 1 lần,h tự dưng lại ko được,mà up bằng pc thì em đọc mà chả hỉu gì cả

Thế chịu khó đọc kỹ lại đi, đỡ được nguy cơ có cục chặn giấy.
Đơn giản thế này nhé: bạn đưa về bootloader rồi cắm cab kết nối với máy tính, thấy dưới cùng màn hình HD2 hiện chữ usb thì bạn mở thư mục chứa rom trên PC và chạy file ROMUpdateUtility.exe rồi đồng ý các yêu cầu của nó, chờ tầm 3 phút là xong. Đơn giản thế thôi ( nhớ kiểm tra xem còn HSPL không nhé, trươc khi làm các bước mình vừa nói )

mình muốn cài giản thể nhưng không biết tiếng anh, ban còn đường link nào nưa không

Bạn vào link ở bài trước, cái nào có chữ Simiplified Chinese là Giản thể, Traditional Chinese là Phồn thể.
Các font này chạy tốt trên V66, mình cũng đang dùng V66 đây

theo kinh nghiệm các bạn thì bản rom nào của bác quang chạy ổn định nhất hì :)

Những bản Rom của bác Quang thì bản nào mà chạy chả OK - bạn cứ tìm bản nào mới nhất í mà dùng (V56; V59; V65 and V66 ...) cứ vọc bạn sẽ thấy rất ưng ý!

Chỉnh sửa cuối:
rom này của chú mọi thứ đều tốt, có điều tab tin nhắn o màn hình ngoài không hiện ra giống mấy phiên bản trước. chú xem lại giúp cháu với ạ. thanks chú nhiều

Update lên phiên bản V67CO3:
- Thay đổi Build mới của nhóm COM3: 23145.5.3.10
- Chỉnh sửa hệ thống.

Back