• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Lâu lăm rồi mới thấy anh nấu Rom thanks anh nhé

Cuối năm rồi công việc bận quá, hơn nữa lâu lâu mới có "món" ăn lại, chắc sẽ ngon miệng hơn. :D
Thứ gì ăn mãi cũng sẽ nhanh chán mà. :D

Cuối năm rồi công việc bận quá, hơn nữa lâu lâu mới có "món" ăn lại, chắc sẽ ngon miệng hơn. :D

Không phải chán đâu anh mà là "ghiền" đó chứ!!!

đợt trước cứ thấy 10 ngày có 1 rom mới của bác,thế mà chờ đến ngày 31 ko thấy rom mới ->> buồn :))...h` thì lại có rồi,test thoi :d.mà chưa hiểu com8 với com3 khác nhau như thế nào bac nhỉ...em gà :(

chạy bản này thấy giật giật khi vuốt trượt ở start menu nhỉ....có ai giống mình thế ko

Lâu lắm mới lại thấy chú Quang cook rom cho HD2, ko hiểu sao máy cháu chỉ hợp với COM2 thôi chú...COM3 vs COM8 chọn chế độ chụp Panorama máy toàn báo bộ nhớ đầy mặc dù máy vừa soft-reset

chạy bản này thấy giật giật khi vuốt trượt ở start menu nhỉ....có ai giống mình thế ko

Build 23145.5.3.10 là build khá hoàn thiện của COM3 cho nên không thể có hiện tượng như bạn phản ánh đáu, bạn hãy thử HR lại máy xem sao nhé.

Lâu lắm mới lại thấy chú Quang cook rom cho HD2, ko hiểu sao máy cháu chỉ hợp với COM2 thôi chú...COM3 vs COM8 chọn chế độ chụp Panorama máy toàn báo bộ nhớ đầy mặc dù máy vừa soft-reset

Bạn hãy thử thay thẻ nhớ khác xem sao, mình test thử nhiều lần với chức năng này thấy hoạt động tốt mà.

Hiểu tại sao bạn phàn nàn là giật giật khi vuốt Menu rồi.
Lý do đơn giản là timeout của Start hơi lâu, nếu nó chưa hide bạn đã nhấn Menu thì sẽ giật tý, nhưng cái này không đáng quan tâm đâu.

sao mấy cái rom gần đây của bác em đề ảnh làm hình nền thì nó cứ bị bóp méo chứ ko được như mấy bản trước nhỉ,có cách nào sửa khônga

sao mấy cái rom gần đây của bác em đề ảnh làm hình nền thì nó cứ bị bóp méo chứ ko được như mấy bản trước nhỉ,có cách nào sửa khônga

Có thể ảnh dung lượng lớn nên bị như vậy bạn thử dùng Screen Capture chụp lại rồi đưa nó lên

Bạn nên chọn hình ảnh đúng độ phân giải 480x800 thì sẽ không bị méo hình...

Bác Quang ơi cho cháu hỏi tình trạng như sau
Hiện tại cháu đang dùng ROM V66 của bác.
Trước đến giờ mọi chuyện vẫn bình thường vì cháu đều làm theo từng bước hướng dẫn.
Máy cháu đang bị tình trạng sau:
_Cắm USB vào PC thì nó không hiện ra bảng lựa chọn Sync trên HD2 nữa
_Chỉ hiện icon đang charge pin
_PC ko hiển thị bất cứ gì liên quan đến HD2
_Cháu đã Hard Reset vẫn bị tình trạng trên
_Cháu HSPL thử thì nó vẫn nhận và HSPL được.
_Hiện tại cháu đang down ROM ship và ROM V67 của bác Quang về để xem có khắc phục được không
Cháu chỉ đang rất thắc mắc không biết lỗi ở HD2 hay ở PC.
Mọi người cho vài lời khuyên với...
Thanks.

Bác Quang ơi cho cháu hỏi tình trạng như sau
Hiện tại cháu đang dùng ROM V66 của bác.
Trước đến giờ mọi chuyện vẫn bình thường vì cháu đều làm theo từng bước hướng dẫn.
Máy cháu đang bị tình trạng sau:
_Cắm USB vào PC thì nó không hiện ra bảng lựa chọn Sync trên HD2 nữa
_Chỉ hiện icon đang charge pin
_PC ko hiển thị bất cứ gì liên quan đến HD2
_Cháu đã Hard Reset vẫn bị tình trạng trên
_Cháu HSPL thử thì nó vẫn nhận và HSPL được.
_Hiện tại cháu đang down ROM ship và ROM V67 của bác Quang về để xem có khắc phục được không
Cháu chỉ đang rất thắc mắc không biết lỗi ở HD2 hay ở PC.
Mọi người cho vài lời khuyên với...
Thanks.

Bệnh này mình đa từng gặp cách đây ko lâu, chắc chắn PC của bạn có vấn đề (vi rút, Sync 4.5 ...) nhưng có lẽ là do virus, bữa trước mình phải ghost lại PC -> cài lại Sync Active 4.5 là lại nhận ngay ý mà !

hic,dùng vnkeyboard nó không khớp vs cái thanh menu dưới,nhìn nó thụt xuống 1 khúc xấu quá,ai có cách chỉnh lại bày mình với,cho nó thụt lên chút bằng với bàn phím mặc định là đẹp

Bác Quang cho cháu hỏi, cháu vẫn bị tình trạng như trên trình bày, đã up ROM V67 của bác.
Khi ra Bootloader thì up rom và Task 29 bình thường.
Nhưng máy cháu sau khi up rom vẫn ko sync với PC dc.
Cháu dùng Win 7 - Windows mobile center.
Hiện tại Rom V67 của cháu không có biểu tượng USB to PC như trong bản V66. Không biết do máy cháu hay tại vấn đề gì ạ.

Bác Quang cho cháu hỏi, cháu vẫn bị tình trạng như trên trình bày, đã up ROM V67 của bác.
Khi ra Bootloader thì up rom và Task 29 bình thường.
Nhưng máy cháu sau khi up rom vẫn ko sync với PC dc.
Cháu dùng Win 7 - Windows mobile center.
Hiện tại Rom V67 của cháu không có biểu tượng USB to PC như trong bản V66. Không biết do máy cháu hay tại vấn đề gì ạ.
Lần sau, sau khi up rom xong bạn đừng rút ra luôn mà để cho nó khởi động lại và tự đồng bộ xem. Trước mình bị như bạn nhưng vô tình làm thế lại sync được

Mấy anh cho e hỏi ? Máy e lúc không dùng để trong túi vẫn thấy nóng. nghe nhạc chơi game hay nghe đt thì nóng rang lên là bị sao ạ:-?

Lần sau, sau khi up rom xong bạn đừng rút ra luôn mà để cho nó khởi động lại và tự đồng bộ xem. Trước mình bị như bạn nhưng vô tình làm thế lại sync được

Vẫn ko dc các anh ơi :(
Thứ nữa em có cảm giác V67 hơi nặng hơn V66, nó không mượt bằng... ~> chỉ là cảm nhận cá nhân.
Chắc từ giờ em mua thêm cái đầu đọc thẻ wá >.<

Back