• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

ko bik bản rom thì có ảnh hưởng đến GPS ko các bác,bản v68 cũ e vào GPS bắt sóng rất nhanh,lúc nao cũng có 17 satle mà dùng bản mới thì chỉ thấy có 3 satle ...hay là do thời tiết chỗ e nhỉ...

chú ơi con cài cái CHT v1.8 và CHTEditor vào rồi bây giờ con remove nó đi nó bị lỗi treo màn hình khi vào home,vào start thì đc nhưng vào màn hình home thì bị treo ở màn hình start,chú có cách nào giúp con với!

bạn cài lại CHTv1.8 và CHTEditor vào máy lại.sau đó vô setting/today/Items bỏ chọn trong mục HTC Sense/ok.sau đó remove 2 thứ vừa mới cài.SR.vô lại setting/today/Items chọn lại HTC Sense.

Sáng nay máy tớ bị treo sau khi lock. Cái nút khóa kéo sang trái/phải là nó đứng yên ở đó chứ không mở khóa được. Đồng hồ thì vẫn cập nhật phút bình thường. Bắt buộc phải SR. Chưa rõ là lỗi bản ROM V68 hay do máy tớ. Vì tớ mới chỉ cài thêm Phương Đông lịch thôi. :(

Em cũng một lần phải HR lại máy, chẳng hiệu tại sao.
Tự nhiên máy chạy chậm kinh dị, ấn vào đâu treo đó, khởi động lại không được.
Sau khi Hard reset thì bình thường

- Con HD2 của e chạy CO8.V62 của bác là thấy ổn định nhất, các Rom mới hơn V64,V66 thì thấy wifi kém hơn nên ko xài(ko hiểu sao lại vậy)
- Riêng e thì thích vô Start các icon nhỏ thôi, xếp 4 cột hay 5 cột giống Androi nó mới đẹp.E góp ý xíu vậy thôi.

Riêng e thì thích vô Start các icon nhỏ thôi, xếp 4 cột hay 5 cột giống Androi nó mới đẹp.E góp ý xíu vậy thôi.
Bạn thích StartMenu thành 4 hay 5 cột thì bạn tải ở file đính kèm cài vô main rồi khởi động lại máy nhé...

B ạn Đinh Tuấn Dũng(hoặc bạn nào có lòng tốt) có thể làm ơn làm phúc, tách bản rom này của chú Quang ra được không vậy? Tớ vô cùng cảm ơn. Bản Rom của chú tớ chỉ tách được đến đoạn ra 2 cái file Radio.nb và Os.nb, nhưng khi Buil lại thành RUU_signed.NBH,thì không thể được.Sau khi dùng cái NBH tool 1.01(cái bản đó thấy bác Quang up lên từ năm 2006) nó Buil được lại thành RUU_signed.NBH. Nhưng không thể up vào máy được toàn báo lỗi. Tớ nghĩ chắc do mình dùng Windows7 64 bit nên vậy, cả đêm qua cài lại windows xuống 32 bit, vẫn không được. Tớ đảm bảo với các bạn tớ không lười tới mức độ không làm mà cứ đi hỏi ko thôi,tớ làm mà không có được. Chú Quang,Bạn Dũng hay bạn nào đó có lòng tốt làm ơn giúp đỡ giùm em.Xin vô cùng cảm ơn ạ!

Bạn dùng NBHUtil để tạo .nbh theo hình dưới...

Ở phần Target Device bạn chọn Leo, ở phần Version thì bạn đặt tên tùy ý, ở phần OS thì bạn chọn file OS.nb. Xong, nhấn Build NBH, đặt tên file .nbh và nơi Save...

Mình mới up lên bản Rom mới nhất này, mà sao hay bj khởi động lại khi chạy ứng dụng vậy nhỉ, có khi bị tắt máy mà không khởi động lại được luôn ! máy mình là T-Mobile

Ở phần Target Device bạn chọn Leo, ở phần Version thì bạn đặt tên tùy ý, ở phần OS thì bạn chọn file OS.nb. Xong, nhấn Build NBH, đặt tên file .nbh và nơi Save...
Tớ lấy cái đó về rồi, nó giống y như cái của chú Quang.Mình đã làm tới đoạn để trọn nới giữ file nbh, nó hiện lên "RUU_signed.nbh_" khi click Done nó biến mất cái file đó bạn ạ! Tách ra file NB thì không có vấn đề gì, chỉ khi Buil lại thành NBH thì nghiêm trọng thôi,tớ không lười tới mức ko tìm kiếm và đọc những bài viết cũ,nhưng đúng là không làm được bạn ạ! Không biết có phải do mình dùng windows 7,64 bit hay ko nữa.Cảm ơn bạn giúp đỡ, bạn làm ơn tách hộ mình ra được luôn thì càng tốt, chắc cũng có nhiều người như mình đấy bạn ạ! cảm ơn bạn Dũng rất nhiều!Nhiều ơi là nhiều!

Tớ lấy cái đó về rồi, nó giống y như cái của chú Quang.Mình đã làm tới đoạn để trọn nới giữ file nbh, nó hiện lên "RUU_signed.nbh_" khi click Done nó biến mất cái file đó bạn ạ! Tách ra file NB thì không có vấn đề gì, chỉ khi Buil lại thành NBH thì nghiêm trọng thôi,tớ không lười tới mức ko tìm kiếm và đọc những bài viết cũ,nhưng đúng là không làm được bạn ạ! Không biết có phải do mình dùng windows 7,64 bit hay ko nữa.Cảm ơn bạn giúp đỡ, bạn làm ơn tách hộ mình ra được luôn thì càng tốt, chắc cũng có nhiều người như mình đấy bạn ạ! cảm ơn bạn Dũng rất nhiều!Nhiều ơi là nhiều!
Down rom về thì hơi ngại...:D Bạn muốn tách Radio bản V68CO8 này chỉ để OS không thôi chứ gì ?

Down rom về thì hơi ngại... Bạn muốn tách Radio bản V68CO8 này chỉ để OS không thôi chứ gì ?
Đúng rroofi đấy bạn Dũng thân mến! Cảm ơn bạn nhiều lắm :))

Mình mới up lên bản Rom mới nhất này, mà sao hay bj khởi động lại khi chạy ứng dụng vậy nhỉ, có khi bị tắt máy mà không khởi động lại được luôn ! máy mình là T-Mobile

Bạn xem lại PM ứng dụng đó có chạy ổn trên HD2 không nếu không thì remove nó đi rồi SR lại máy

ko biết có ai bị lỗi như mình ko,nhấn nút power tắt màn hình sau đó mở lên bằng nút power là đơ cảm ứng,nếu mở bằng nút cứng khác thì ko sao

Đây là bản Rom HD2 ROM (COM8): V68CO8 (Build 28243.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 11/11) của chú Quang mà không có Radio, bạn nào có nhu cầu thì lấy về nhé! Bản này do bạn Đinh Tuấn Dũng up lên để chiều tớ và các bạn đấy!Cảm ơn bạn Dũng nhiều lắm!(mình cũng tên Dũng giống bạn đấy :)).)
http://www.mediafire.com/?1fog5xv5k07bc7x

Back