• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Rom này chạy ổn , chưa thấy vấn đề gì , tuy nhiên cảm ứng kém nhạy hơn 46C5 , (đã úp lại 46C5 để so sánh độ nhạy).

Thắc mắc về download

Sao tôi không thấy link down load nhỉ. Đã viết bài trả lời rồi cơ mà.

Cảm ơn bác PQ.
ROM mới ra nhanh quá, cuối tháng mới có thời gian rãnh để vọc, chắc lúc đó vọc V50 :D

Không hiểu em dow bản fix hay chưa nhưng bản này test thử thấy cảm ứng không được mượt như những bản trước đây, cảm giác hơi cứng. Để em thử dow lại xem sao.

Bạn down bản Com2 xem, cảm ứng mượt hơn bản này

Thanks bác Quang rất nhiều, vừa xem WC vừa up Rom, chúc đội bác yêu thích sẽ vô địch !

Cám ơn bạn đã phát hiện giúp !!!
Do dùng OS từ ROM Tàu nên khi Build mình đã quên mất. :D
Các bạn tải CAB file đưa kèm trên bài đầu cài cho máy để hiển thị BLUETOOTH cho chuẩn tiếng Anh.

Nhân tiện, anh Quang cho hỏi có cách nào để nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth mono. Khi em dùng loại tai nghe này thì chỉ nghe được điện thoại thôi.

CHáu bị hiện tượng màn hình hometab bị thành màu trắng không thay được hình nền.Không có quick icon, bị mất.Vẫn có đồng hồ nhưng là 00h00'' không chỉnh được, không vào được CHT từ hometab hay ở phần tool.Khi kéo các slide thì taskbar bị mất phím hoặc phím bị đè lên của phần khác.Đã thử up lại, soft reset, hard reset, tháo pin lắp lại vẫn không sửa được vấn đề.Còn lại các phần khác không có vấn đề
Rom: v47c5
radio: 2.08.50.08_2

CHáu bị hiện tượng màn hình hometab bị thành màu trắng không thay được hình nền.Không có quick icon, bị mất.Vẫn có đồng hồ nhưng là 00h00'' không chỉnh được, không vào được CHT từ hometab hay ở phần tool.Khi kéo các slide thì taskbar bị mất phím hoặc phím bị đè lên của phần khác.Đã thử up lại, soft reset, hard reset, tháo pin lắp lại vẫn không sửa được vấn đề.Còn lại các phần khác không có vấn đề
Rom: v47c5
radio: 2.08.50.08_2

Máy của bạn bị "chập mạch" đấy !!! :D
SR lại vài lần sẽ khỏi bệnh thôi.

Rom này chạy ổn , chưa thấy vấn đề gì , tuy nhiên cảm ứng kém nhạy hơn 46C5 , (đã úp lại 46C5 để so sánh độ nhạy).

Đúng là bản V47C5 cảm ứng không nhậy bằng bản V46C5 Bác Quang ơi. Đợi rom mới của Bác Fix được lỗi này. Thanks Bác Quang nhiều!

Đúng là bản V47C5 cảm ứng không nhậy bằng bản V46C5 Bác Quang ơi. Đợi rom mới của Bác Fix được lỗi này. Thanks Bác Quang nhiều!

Chào Bác Quang ! Bác xem lại giúp bản FIX V47C5 ( down lúc 3h00pm 23/6/2010 GMT+7) và bản đầu tiên giống nhau không có thay đổi gì, đã dùng file compare test ( chắc bác vừa xem đá bóng vừa cook rom ?)

mình theo dõi bài viết
thấy bảo lỗi phone tiếng tàu
trong phần wifi
nếu bạn check wifi ko còn tiếng tàu hoặc các kí tự lạ
thì đã đc fix rồi đấy

Anh Quang ơi, lảm sao chỉnh được như hình có Oleg Birthday ở 47C5 hả anh ?

Anh Quang ơi, lảm sao chỉnh được như hình có Oleg Birthday ở 47C5 hả anh ?

Ặc :D. Đấy là phần lịch hẹn mà anh.
Anh vào phần Calendar tạo New Appointment mới là đc thôi mà.

Đang chuẩn bị đưa lên phiên bản V48CO5 "đền" cho các bạn.
Hi vọng V48CO5 sẽ làm mọi người hài lòng về cảm ứng và độ nhạy mượt. :D

Back