• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bác Quang ơi có cách nào tắt được hiệu ứng thời tiết toàn màn hình được không?

Bác Quang ơi có cách nào tắt được hiệu ứng thời tiết toàn màn hình được không?

Hiệu ứng gì vậy? Hiệu ứng "mây bay gió thổi" phải không?
Hình như mình đã có giải thích đôi ba lần rồi đó.
Bạn hãy Add vào Shorcut sau:
Add Quick link >>> Toogle Switch >>> Weather Toogle.
Khi nhấn "Weather Toogle" sẽ tắt/bật hiệu ứng thời tiết trên màn hình đấy.

hix,bác Quang ơi,tình hình là e vừa up bản Rom v48 của bác,e đã làm theo các bước đúng như yêu cầu.up ok rùi nhưng không hiện được màn hình Home,vào start vẫn được,e xem thông số đúng như của bác nhưng không vào được Home là sao vậy,bác giúp e với

Hic, Mình up bản Rom này cũng bị như thế, nhưng có vẻ nặng hơn, được mỗi nghe và gọi là chấm hết. Không vào được cái gì.
Bác Quang giúp cháu với. Cháu làm đủ mọi cách rùi không được. Chắc phải quay về với V46C5 thui.

Sau khi up xong,bạn kiên nhẫn đợi sẽ vào được home...

=D> không còn biết nói gì khác ngoài cảm ơn bác Quang rất nhiều.

Sau khi up xong,bạn kiên nhẫn đợi sẽ vào được home...

chờ bao lâu bạn, mình cũng bị vậy, sau khi skip hết các giai đoạn tới chữ finish thì nó đứng im lìm, ko vào home duoc.

chờ bao lâu bạn, mình cũng bị vậy, sau khi skip hết các giai đoạn tới chữ finish thì nó đứng im lìm, ko vào home duoc.

Up đi, Up lại đến lần thứ ba thì vào được màn hình Home. Phù, may thế! Lại dùng con HD2 yêu quá bình thường.

Hic, Mình up bản Rom này cũng bị như thế, nhưng có vẻ nặng hơn, được mỗi nghe và gọi là chấm hết. Không vào được cái gì.
Bác Quang giúp cháu với. Cháu làm đủ mọi cách rùi không được. Chắc phải quay về với V46C5 thui.

Bác tháo pin ra , rồi lại lắp vào , bật máy lên là Ok . Chúc bác thành công !

ROM v48 này của chú Quang đúng là không còn gì để nói.Cái gì vào cũng mượt, photo load cũng nhanh, music vào cái được luôn không bị khựng hình như mấy rom v42.Nõi chung là tuyệt

hix, tối nay up thử hết mấy bản energy lẫn chucky đều thấy chưa ổn, hi vọng sẽ ổn định được ở V48 của anh Phạm Quang.

Many Tks,

Chu Quang cho cháu hỏi một chút: chương trình task V47 khi thực hiện stop all là bị treo luôn, máy chú có bị không và bản V48 này đã khắc phục được chưa. Các bản rom trước task được cho ở ngoài màn hình today có vẻ tiện hơn nhưng cũng hay bị treo lắm.

hix,cháu up bản Rom này bây giờ không kết nối wifi được nữa,vào comm mannager phần bật tắt wifi bị mờ đi không nhấp được.bác giúp cháu với.

Đã up 2 lần : Sense không chạy, chỉ may mắn vào được Today gốc :( , cuối cùng thành công theo các bước sau :

1> Sau khi cố gắng chở đợi Home ( bằng cách bấm nút logo biểu tượng Windows ) vào được mình tìm setting > home > item bỏ chọn htc Sense/

2> Ra lại rồi vào Tool > Reset.

3> Lại vào Home chọn lại HTC Sense, đợi tí nữa là OK

Hên xui àh nha, chúc các bạn may mắn :D

Chỉnh sửa cuối:
Em thì thấy có vấn đề gì đâu. Mọi người bảo COM5 và COM 2 chỉ khác nhau giao diện, nhưng em thấy khác hẳn nhau đấy chứ. Em chạy COM5 ổn lắm. Những phần mềm chạy Cr*** cũng rất ổn. Có điều cái TaskManager thì có vẻ hơi cúng đầu theo cả nghĩa đen. Tức là nhiều lúc ấn mãi cũng không được.

Back