• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

Những cái đó có tích hợp sẵn trong commanager rồi. Bạn đưa comm Manager ra quicklink dùng cho tiện, có nút bật tắt luôn. Bạn để ý cái hình quicklink thứ 2 bên phải vào (hình đầu tiên) là hình quicklink của Comm Manager đó.

Vấn đề là hay quên đóng ứng dụng mạng là END cho vào túi quần. Nhiều lúc mở ra máy vẫn còn connected 3G or wifi nên vừa tốn fin lại tốn xiền nữa chứ. Em muốn đóng là tắt tất cả đỡ tốn pin và ram khi bật các ứng dụng khác. Em không biết chỉnh như thế nào bác chỉ giáo em với?

Vấn đề là hay quên đóng ứng dụng mạng là END cho vào túi quần. Nhiều lúc mở ra máy vẫn còn connected 3G or wifi nên vừa tốn fin lại tốn xiền nữa chứ. Em muốn đóng là tắt tất cả đỡ tốn pin và ram khi bật các ứng dụng khác. Em không biết chỉnh như thế nào bác chỉ giáo em với?

Cách tắt ứng dụng đang dùng dễ nhất là bạn bấm nhẹ lên góc phải trên cùng, một loạt các ứng dụng bạn mới dùng nó hiện ra nếu đóng từng cái thì đóng bên phải ứng dụng đó, nếu đóng hết thì đóng ngay nút trên cùng bên trái taskbar.

Mình đã chỉnh PP của V51 thành 24M và up nhưng sử dụng cảm giác vẫn không mượt như V49 về trước .

Mình đã chỉnh PP của V51 thành 24M và up nhưng sử dụng cảm giác vẫn không mượt như V49 về trước .
Bạn chỉnh như vậy cao quá, Bản V_51 nguyên gốc tôi để 15M nếu bạn tinh ý chỉ khẽ chạm màn hình là nó nhảy rồi. Khi chạm sử dụng chính giữa đầu ngón tay đảm bảo màn hình rất nhạy còn muốn nhạy nữa thì chuẩn bị up V_52.

Tr flash rồi nhưng kg biết sao cái đồng hồ không có kim giờ, kim phút gi hết. Chỉ Tr với?

Tr flash rồi nhưng kg biết sao cái đồng hồ không có kim giờ, kim phút gi hết. Chỉ Tr với?

Bản V_51 để đồng hồ theo dạng mặc định của máy, nếu bạn muốn có đồng hồ có kim giây thì up bản cũ hay chiều tối nay tôi build bản mới rồi up luôn nhé.

Bản V_51 để đồng hồ theo dạng mặc định của máy, nếu bạn muốn có đồng hồ có kim giây thì up bản cũ hay chiều tối nay tôi build bản mới rồi up luôn nhé.

Xin cãm ơn rất nhiều.

Nếu được lựa chọn, Tr sẽ thích cái nút unlock nằm phìa dưới chổ display time. Tai sao, vì khi mình đánh thức máy = nút power hay bất kỳ, thì kg phải vói tay lên trên để slide cái nút unlock.

cháu cảm thấy BUILD 21916 xài không sướng bằng build 21915. không biết ý kiến của mọi người thế nào?

cháu cảm thấy BUILD 21916 xài không sướng bằng build 21915. không biết ý kiến của mọi người thế nào?

Build 21915 thực chất bị lỗi, nếu biết fix thì phải lấy một phần của 21914 đưa vào để cho hết lỗi.

Em rất cảm ơn sự nhiệt tình, trách nhiệm và sáng tạo của bác với các Mem. Hi, hi. Em lại đợi...............................

Cảm ơn bác chủ.

V51 dùng rất mượt, Office mobile đã hoạt động bình thường.

Bản Office trên V51 không phải là Office mobile 2010 hả bác Long?

Bác Long ơi, V51 bác không dùng Office 2010 à? Office 2010 tiện dụng hơn khi lưu văn bản bao giờ nó cũng hỏi: Yes or No bác ạ. Còn Office trong bản V51 này khi sử dụng soạn thảo văn bản nếu thoát ra là nó lưu luôn chứ nó không hỏi là: Có hay Không.

Bác ơi bác nên tích hợp cái CHT 1.8.5 và CHT Editor 1.8.5.1 chỉnh sửa cho tiện,
Tôi buil bản 52 sẽ đáp ứng toàn bộ ý kiến của các bạn.

cháu có ý kiến thế này. vì mỗi người dùng có mỗi cách khác nhau, cảm nhận và cài đặt máy khác nhau. vì vậy chú nên build ROM theo phong cách của chú, cài đặt sẵn những ứng dụng cần thiết phù hợp với đại đa số người dùng. nếu chú cứ làm theo yêu cầu thì sẽ không có thời gian. đó là ý kiến nhỏ của cháu. cảm ơn chú đã dành thời gian để build ra những bản ROM tốt để cho các mem như cháu có cái đễ vọc

Hình ảnh minh họa:

Bản V_52 tôi tích hợp lại office 2010 trọn gói.
- Tích hợp ứng dụng PV Dual boot của MOD IchTe
- Tích hợp ứng dụng Co0kieHomeTab và CHTEditor của tác giả Co0kieMonster XDA.
- Chỉnh sửa các lỗi gây ra do co0kieHometab gây ra trước đây.
- Bản V_52 này nếu ai thích chạy thử Android thì tải phiên bản nào mình thích sau đó tạo thư mục Android trên thư mục gốc của thẻ nhớ và đưa vào. Vào ứng dụng PV Dual boot để kích hoạt Android.
- Phiên bản này chạy Androi và các file nhạc convert sẽ không bị méo tiếng.
Link download sẽ có trong ít phút nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn thích đồng hồ có kim thì có một lúc 03 kim rồi đấy nhé.:D
Phiên bản V_52 đã có link ở bài đầu.

Chỉnh sửa cuối:
Bản này (HD2_ WM6.5_DRAGON_V_52 - OS 2.14) của bác Long chạy rất mượt, cảm ứng nhạy, nói chung chua có điều gì phàn nàn tuy nhiên giá như bác hoán đổi vị trí của khóa màn hình và đồng hồ trên màn hình thì em thấy hợp lý hơn:
- khi muốn xem giờ thì nhìn phía trên màn hình còn khi kích hoạt màn hình bằng phím cứng xong rồi vuốt mở khóa thuận hơn. Đây là ý kiến chủ quan của em, nếu các Mem thấy hợp lý mong bác Long và sửa ở bản Rom sau. Cảm ơn bác nhiều!

Bản này (HD2_ WM6.5_DRAGON_V_52 - OS 2.14) của bác Long chạy rất mượt, cảm ứng nhạy, nói chung chua có điều gì phàn nàn tuy nhiên giá như bác hoán đổi vị trí của khóa màn hình và đồng hồ trên màn hình thì em thấy hợp lý hơn:
- khi muốn xem giờ thì nhìn phía trên màn hình còn khi kích hoạt màn hình bằng phím cứng xong rồi vuốt mở khóa thuận hơn. Đây là ý kiến chủ quan của em, nếu các Mem thấy hợp lý mong bác Long và sửa ở bản Rom sau. Cảm ơn bác nhiều!
Yêu cầu của bạn đã được tích hợp trong ROM. Khi muốn chuyển khóa màn hình xuống dưới và đồng hồ lên trên bạn làm theo thế này nhé:
Từ màn hình Home vào Menu/Co0kie's Home Tab Editor/LockScreen Setting rồi chuyển ON Enable CHT LockScreen rồi chuyển xuống Menu/EXIT đợi chút là máy reset và bạn sẽ được như ý.
Chúc vui.

Back