• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

Bác Đức Long build rất nhanh và đặc biệt rất nhiệt tình với các menber mới. Mình chưa được gặp nhưng rất có thiện cảm với bác Đức Long.

cháu có ý kiến thế này. vì mỗi người dùng có mỗi cách khác nhau, cảm nhận và cài đặt máy khác nhau. vì vậy chú nên build ROM theo phong cách của chú, cài đặt sẵn những ứng dụng cần thiết phù hợp với đại đa số người dùng. nếu chú cứ làm theo yêu cầu thì sẽ không có thời gian. đó là ý kiến nhỏ của cháu. cảm ơn chú đã dành thời gian để build ra những bản ROM tốt để cho các mem như cháu có cái đễ vọc
Mình luôn build theo cách của mình đấy nhưng nếu có nhiều ý kiền đề nghị giống nhau và phù hợp thì Bỏ thêm chút thì giờ cho mọi người cùng thưởng thức cho vui.

Bác Đức Long build rất nhanh và đặc biệt rất nhiệt tình với các menber mới. Mình chưa được gặp nhưng rất có thiện cảm với bác Đức Long.
Diễn đàn là nơi cho mọi người cùng nhau học hỏi mà. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Bản rom đẹp quá anh ạ
Thanks nhé :)

EM cũng xin góp ý thêm là nếu anh có làm bản rom sau thì hãy tích hợp thêm EZINPUT giống bản rom em đã nói với anh đó http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=665570

Bàn phím của bản rom anh em nói thật hiz ,đừng buồn em nhưng em nói thậtt lòng là nó còn cùi hơn cái bàn phím rom Akira em đã gửi cho anh.......(Đừng giận em)

Lúc bấm nhanh thì nó toàn chạy từa lưa hột mít,chẳng ra được chữ nào hết :D

Chỉnh sửa cuối:

chú Long là người rất nhiệt tình trên diễn đàn, và ở ngoài cũng vậy. mình mới gặp chú 2 lần nhưng mình rất kính trọng chú.

Với mem, bác nhiệt tình thật. Thực sự em rất ghiền ROM của bác. Bản V52 em cũng đã thử rồi, em thấy chạy mượt hơn hẳn các bản trước. Tuy nhiên, em chỉ trung thành với các bản COM2 mới nhất của bác thôi, kiểu COM5 này em không thích. Up lên để cho anh em thưởng thức sản phẩm sáng tạo có giá trị.
Em cảm ơn bác nhiều.

Last edited by a moderator:
A Long ơi bác cho em mấy cai tool cook rom for HD2 để em học cách build rom theo cách riêng của mình và share lên diễn đàn để cùng học hỏi được không bác. Em tìm mãi trên diễn đàn không thấy cho dòng HD2 đâu cả. Chỉ thấy các dòng cũ thôi, với lại linh tèo hết rùi. Bác upload lên hộ em nhé. Em cảm ơn nhiều.

A Long ơi bác cho em mấy cai tool cook rom for HD2 để em học cách build rom theo cách riêng của mình và share lên diễn đàn để cùng học hỏi được không bác. Em tìm mãi trên diễn đàn không thấy cho dòng HD2 đâu cả. Chỉ thấy các dòng cũ thôi, với lại linh tèo hết rùi. Bác upload lên hộ em nhé. Em cảm ơn nhiều.
Tool cook rom có đầy ở trên mạng đấy, hiện nay mình dùng tool của envirus. Bạn đánh từ khóa tìm kiếm sau đó tải về mà làm thôi, Tool này có thể build cho nhiều dòng khác nhau đấy.:D

MOD cho mình hỏi làm sao thay hinh nền ở tất cả các tabs được ? Set wallpaper chỉ thay đc mỗi tab Home, còn lại ko đổi

MOD cho mình hỏi làm sao thay hinh nền ở tất cả các tabs được ? Set wallpaper chỉ thay đc mỗi tab Home, còn lại ko đổi
Bạn vào Menu/Set WallPaper phần All Tabs bạn chọn portrait 480X800 rồi chọn hình nền là xong.

Cảm ơn Bác đã tạo bản Rom rất đẹp cho Công đồng PDAViet! Em hơi dốt nên mạo muội hỏi, Bác đừng mắng nhé! Bản này mình up Radio v2.12.50.02_2 (LEO) cho HD2-TMOUS có ảnh hưởng gì không Bác ạ? Trên hình minh họa em thấy Radio version v2.10.50.26! Up Radio rồi mới up Rom hả Bác?

Radio v2.12.50.02_2 (LEO) bản này ít hao pin hơn . Mình thích W6.5 hơn 6.5x xài xưa giờ wen rùi thấy 6.5.x nó lạ lạ đợi bản 6.5 mới zậy .

Cảm ơn Bác đã tạo bản Rom rất đẹp cho Công đồng PDAViet! Em hơi dốt nên mạo muội hỏi, Bác đừng mắng nhé! Bản này mình up Radio v2.12.50.02_2 (LEO) cho HD2-TMOUS có ảnh hưởng gì không Bác ạ? Trên hình minh họa em thấy Radio version v2.10.50.26! Up Radio rồi mới up Rom hả Bác?

Mình dùng thấy Radio 2.10.50.26 thấy cũng ổn, sóng tốt, âm thanh rõ ràng nên dùng luôn. Nếu bạn muốn up radio 2.12.50.02 thì up bình thường. Tải về rồi up như up rom thôi. Nhớ là tải radio cho HD2 nhé.

Mình đã up thành công rom của bác Đức Long lên hd2 tmobile, bản rom đẹp lắm. Trước mình ghét cái menu start ở bên dưới nhưng dùng vào con hd2 mới thấy nó tiện dụng, chỉ tiếc là cái khóa màn hình nó lại ở trên nên hơi bất tiện. Chờ bản rom sau của bác cho cái khoá xuống dưới thì lại up lại vậy

Mình đã up thành công rom của bác Đức Long lên hd2 tmobile, bản rom đẹp lắm. Trước mình ghét cái menu start ở bên dưới nhưng dùng vào con hd2 mới thấy nó tiện dụng, chỉ tiếc là cái khóa màn hình nó lại ở trên nên hơi bất tiện. Chờ bản rom sau của bác cho cái khoá xuống dưới thì lại up lại vậy
Bạn chuyển khóa màn hình xuống dưới mà dùng.
Vào Menu/Co0kie's Home Tab Editor/LockScreen Settings/ bật ON Enable CHT LockScreen rồi trở lại Menu/exit đợi chút là được như ý.

cảm ơn bác, mình đã dùng cách này, mà trong rom mình tìm không thấy cái Quick Gps nhỉ, trước dùng X1 thấy có cái này để down thông tin GPS về, giúp cho quá trình định vị nhanh hơn

cảm ơn bác, mình đã dùng cách này, mà trong rom mình tìm không thấy cái Quick Gps nhỉ, trước dùng X1 thấy có cái này để down thông tin GPS về, giúp cho quá trình định vị nhanh hơn
Bạn vào Start/Tool/QuickGPS, nó ở trong folder Tool đó.

lại làm phiền bác, mình có 1 số file video mp4, avi, trước để trên con X1 sau đó cài phần mềm coreplay vào thì xem vô tư, giờ chuyển sang Hd2 trên rom của bác, cài cũng bản coreplay y hệt như trên X1 thì lại không xem được, chỉ có tiếng không có hình. Bác làm ơn chỉ giúp cách khắc phục với

lại làm phiền bác, mình có 1 số file video mp4, avi, trước để trên con X1 sau đó cài phần mềm coreplay vào thì xem vô tư, giờ chuyển sang Hd2 trên rom của bác, cài cũng bản coreplay y hệt như trên X1 thì lại không xem được, chỉ có tiếng không có hình. Bác làm ơn chỉ giúp cách khắc phục với
Bạn vào đây thắc mắc và nghiên cứu thêm nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?131-PPC-MULTIMEDIA

Vâng em xin! hihi...! cảm ơn Bác! Vì đã up rom bác Phạm Quang với Radio đó, thấy mọi người cũng khen ít hao pin nên hỏi cho chắc rồi up luôn cho đỡ khổ với pin yếu của Hd2! Một lần nữa xin cảm ơn Bác! Chúc Bác luôn khỏe để cộng đồng còn nhiều tươi đẹp như Rom bác vậy! hihi...

Có cái CHT editor, bác có thể chuyển cái khóa lên hay xuống cũng được mà

Back