• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

vừa mùa cái Sen XE ở Huyền và thực sự thất vọng vì cái tai nghe beats by dr.dree mà các bạn đang ca ngợi. Tai nghe chỉ được cái đẹp mã, ko hiểu các bác ca ngợi nó kiểu gì, với mình cảm nhận thì tai nghe ibeats này thực sự kém xa chiếc tai nghe của hãng creative mình mua ngoài có 50$ mà khi cắm vào sen XE nghe to hơn, rõ hơn hẳn siểu phẩm ibeats audio. HTC thành công vs nó bằng kiểu dáng đẹp cộng với chiến lược Marketing hợp lí vì thực tế dù sao nó là chiếc tai nghe theo máy tốt nhất của tất cả các dòng mobile. Còn để nghe nhạc và so sánh vs những tai nghe chuyên nghiệp khác thì thực sự beats đi kèm trong HTC còn thua xa. Hiện tại mình dùng Sen XE và dùng tai nghe của hãng Creative cực to và phê, còn chiếc ibeats by dr dree thì mình để trong hộp máy làm kỉ niệm vậy.... Các bác nào không tin thì đừng ném gạch, có thể alo mình giao lưu cafe, mình sẽ chứng minh điều mình nói! Hic, vừa đổi em sensation để lên XE tưởng nghe nhạc thế nào, hóa ra cũng thường thôi, chỉ được cái kiểu dáng đẹp mã
mình cũng mới tậu 1 em XE về làm vợ,và mình rất thoả mãn về nó,bạn đúng là người không biết thưởng thức âm nhạc

em mới dùng HTC sensation.
XIn đc nhờ anh em cho yahoo hay giúp đỡ với. Để root máy thì làm sao ? em muốn root để cài ct xoá những ct của máy ko cần thiết....! chân thành cảm ơn
xin giúp đỡ mình với . hix

minh` bik rùi. cám ơn bạn nhiều lắm. bạn nào có thể cho mình yahoo để mình tiện trao đổi thêm đc k ? thank các bạn rất nhiều

em đang dùng htc sensation đc 2 tuần. k hiểu sao cái chương trình nghe nhạc nó cứ nhảy bài hát loạn cả lên mong mọi người giúp e khắc phục

em đang dùng htc sensation đc 2 tuần. k hiểu sao cái chương trình nghe nhạc nó cứ nhảy bài hát loạn cả lên mong mọi người giúp e khắc phục

Tắt cái chế độ Shuffle (Chế độ ngẫu nhiên đấy)

Tắt cái chế độ Shuffle (Chế độ ngẫu nhiên đấy)
k phải là vấn đề đó bạn ơi,nó đang phát 1 bài chưa hết thì nhảy luôn sang bài khác,nhảy đến 3 4 bài rồi lại dừng phát nhạc 1 lúc ........ mình k hiểu sao nữa >.<

anh có thể cho em xin cái ct nào mà nó log lại quá trình tiêu hao năng lương như hình này với
attachment.php

k phải là vấn đề đó bạn ơi,nó đang phát 1 bài chưa hết thì nhảy luôn sang bài khác,nhảy đến 3 4 bài rồi lại dừng phát nhạc 1 lúc ........ mình k hiểu sao nữa >.<

Factory Reset lại máy. Hoặc up Rom khác đi bạn

anh có thể cho em xin cái ct nào mà nó log lại quá trình tiêu hao năng lương như hình này với

Là ứng dụng Battery Monitor Widget Pro: http://www.pdaviet.net/showthread.p...m-quản-lý-điều-tiết-lượng-pin-(UPDATE-v2-0-5)

máy của mình là Sensation 4G của T-Mobile, đã root, S-off và làm đầy đủ mọi thứ, máy mình đang chạy 2.3.4, gần đây cứ nhận được thông báo update qua OTA, mà theo mình biết là nếu đã root vậy rồi thì ko thể update qua OTA được phải ko mọi người. Có cách nào update phiên bản mới này được ko vậy ? Mình vẫn sài room ship thôi.

Thanks for reading, chúc mọi người năm mới vui vẻ.

attachment.php

ko hiểu sao mà chế độ tiết kiệm pin kinh quá !!! ai bik làm sao như trên ko ? máy em đã tắt hết các kết nối, mà ko tài nào tiêu thụ đc điện năg ở chế độ chờ như trên

Mình đang dùng Rom Revolution HD 6.0.3 ICS 4.0.3 ko bít co soft nào để tắt máy,reset hoặc vào recovery nhanh ko các bạn.Lúc trc dùng reboot control wiget hay lắm nhưng nay ko hỗ trợ
ICS 4.0.3

ko hiểu sao mà chế độ tiết kiệm pin kinh quá !!! ai bik làm sao như trên ko ? máy em đã tắt hết các kết nối, mà ko tài nào tiêu thụ đc điện năg ở chế độ chờ như trên

Vấn đề tiêu thụ pin này thì chủ yếu là do ROM và kernel quyết định. Chẳng hạn như khi xài rom Revolution HD thì mức tiêu thụ luôn từ -100 mah trở lên dù đã tắt mọi kết nối nhưng nó vẫn đốt pin như thường. Khi chuyển qua InsertCoin thì mức tiêu thụ pin khi ở chế độ chờ thường chỉ là - 2 mah
Khi dùng ROM InsertCoim để chế độ chờ từ 10h đêm đến 7h sáng mà không mất % pin nào trong khi Revolution HD thì mất từ 25 - 30%.

em có cài 1 bản ROM InsertCoin mới nhât.k o hiểu sao máy nó khởi động lại chỉ nằm ở chữ HTC quietly brilliant ! hix. help em với

em có cài 1 bản ROM InsertCoin mới nhât.k o hiểu sao máy nó khởi động lại chỉ nằm ở chữ HTC quietly brilliant ! hix. help em với

Em phải up firmware mới để phù hợp với bản rom.

đã up theo FW rùi. bây giờ vào là nó cứ nằm ỏ đó lun à. hix ! please help !

Đầu tiên em nên up Baseband 10.58 để phù hợp với ROM. Sau đó thì dùng super wide để xóa toàn bộ ROM đã up rồi up lại ROM Insertcoin xem sao.

Back