• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

có lẽ những bản insertcoin 2.3.5 là vừa ít tốn pin và cũng khá nhẹ nhàng

Đúng rồi em. Rom InsertCoin 2.3.5 là bản ROM tối ưu pin nhất trên Sen và Sen XE. Độ nhanh và mượt tuy không bằng ROM Revolution HD nhưng bù lại pin rất trâu. CÒn bản ICS InsertCoin thì còn đang trong giai đoạn phát triển nên còn 1 số lỗi và chưa tôi ưu, có thể up để thử nhưng xài lâu dài thì không OK.

- cho em hỏi máy Sen XE em rom gốc thông số OS: 1.73.707.4
Radio: 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
nó có phải thuộc khu vực châu á ( Asia ) không các pác và rom của nó là Pyramid_LE_1.73.707.4_R_10.58.9035.00U_10.15.9035. 02_2

cách Root rom này như nào pac, em làm theo hướng dẫn chạy file su-2.3.6.3-efgh-signed.zip vẫn không root được

- hiên tại có bản Rom ship nào mới nhất chạy mượt mà hả các pác , em không biết thông số tên rom như nào mà tìm

Đúng rồi em. Rom InsertCoin 2.3.5 là bản ROM tối ưu pin nhất trên Sen và Sen XE. Độ nhanh và mượt tuy không bằng ROM Revolution HD nhưng bù lại pin rất trâu. CÒn bản ICS InsertCoin thì còn đang trong giai đoạn phát triển nên còn 1 số lỗi và chưa tôi ưu, có thể up để thử nhưng xài lâu dài thì không OK.

em đang sài 1 bản 2.3.5 insercoin. ko hiểu cài cái kernel của ông faunix123 gì ấy. ( theo quản cáo là Power saver) ko hiểu sao mức chờ ngốn tầm 200mAH . kinh thật

em đang sài 1 bản 2.3.5 insercoin. ko hiểu cài cái kernel của ông faunix123 gì ấy. ( theo quản cáo là Power saver) ko hiểu sao mức chờ ngốn tầm 200mAH . kinh thật

Em thử lại bản Insertcoin 4.4.1 xem,anh thấy pin cũng ok lắm,cài đặt thì tham khảo bài viết #1.

Vấn đề tiêu thụ pin này thì chủ yếu là do ROM và kernel quyết định. Chẳng hạn như khi xài rom Revolution HD thì mức tiêu thụ luôn từ -100 mah trở lên dù đã tắt mọi kết nối nhưng nó vẫn đốt pin như thường. Khi chuyển qua InsertCoin thì mức tiêu thụ pin khi ở chế độ chờ thường chỉ là - 2 mah
Khi dùng ROM InsertCoim để chế độ chờ từ 10h đêm đến 7h sáng mà không mất % pin nào trong khi Revolution HD thì mất từ 25 - 30%.

ko bik anh sai` bản insercoin nào mà dòng chờ có 2mah vậy. em chỉ mong sao đc 50mah là mừng rồi. nếu anh đang sài bản nào tiết kiệm pin như thế thì share em nhé.em đã up cả mớ mà ko đc như ý. CHúc anh đầu năm hanh phúc... !

ko bik anh sai` bản insercoin nào mà dòng chờ có 2mah vậy. em chỉ mong sao đc 50mah là mừng rồi. nếu anh đang sài bản nào tiết kiệm pin như thế thì share em nhé.em đã up cả mớ mà ko đc như ý. CHúc anh đầu năm hanh phúc... !

Anh đang xài bản InsertCoin 3.4.6 sense 3.5 kèm cái stock kernel của HTC sense 3.5. Cái stock kernel tuy chỉ có tốc độ 1,2 Ghz mặc định nhưng bù lại Ram trống tăng thêm 50mb so với Faux kernel và quan trọng là tiết kiệm pin hơn nhiều

anh cho em cái link down ROM + kernel với. và cái dòng chờ của anh đc bao nhiêu? sáng qua giờ down ko dưới 5 bản , các dòng chờ toàn trên 100 ( đã tắt tất cả các kết nối + sài 2G luôn đó anh ) kiểu này khùng quá !!

anh sài dòng chờ nó đc nhiêu thế a ? chắc phải remove sense thì đỡ hao pin hơn

à .thêm câu hỏi em muốn hỏi nữa là ko hiểu sao các hình ảnh của các foder game nó hiện ra luôn ở galery thế ? nhìn nhiều quá. làm sao cho nó ko hiện thế ?

anh có bản nào tiết kiệm pin, dòng chờ thấp mà anh đã sài qua ko ? em sài các bản insercoin ko hiểu sao nó vẫn cứ cao trên 100mAH lậnk

Không biết đăng bài đây đúng không!Bác nào cho mình hỏi cách check seri của tai nghe beats theo máy XE hoặc XL với!Trang web và seri coi ở đâu!

các bác cho hỏi
em đang dùng sen rom Android Revolution HD™ 6.2.1 đả up fw 3.24 hboot 1.27 radio 11.68.3504.00U_11.21.3504.13_2 điều kiện up rom điều làm đúng như sao chạy bất kỳ chương trình nào cứ dc 1 lúc là tự động reset lại hoài phải tháo pin ra lắp lại lúc đầu em tưởng do rom nên up sang rom khác vẩn vậy có phải em còn thiếu gì nửa ko để có thể chạy ổn định rom ICS sene 3.6

Xem phim trên Sensation !

Mình đang dùng Sensation và xem phim bằng moboplayer nhưng mà sao hay bị giật quá
720p còn giật chứ chưa dám thử 1080p. Ai xem mượt mà hướng dẫn mình với
Máy cấu hình cao mà xem phim HD hok dc thì chán

Mọi người dùng Sen lâu ùi thì cho e xin 1 tý ưu và nhược điểm của Sen zới.E đang phân vân giữa Sen và Evo.thanks mọi người nhiều nhé !

máy của mình là Sensation 4G của T-Mobile, đã root, S-off và làm đầy đủ mọi thứ, máy mình đang chạy 2.3.4, gần đây cứ nhận được thông báo update qua OTA, mà theo mình biết là nếu đã root vậy rồi thì ko thể update qua OTA được phải ko mọi người. Có cách nào update phiên bản mới này được ko vậy ? Mình vẫn sài room ship thôi.

Thanks for reading, chúc mọi người năm mới vui vẻ.

có ai giúp mình đc ko @_@

Back