• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

Cụ thể đi bạn !

Dòng up từ thẻ nhớ ngon nhất là Steath :D mình thấy mỗi dòng này up từ thẻ nhớ là an toàn và ko quá khó , còn exec thì chắc ko đơn giản. Nếu ai có rom 1.9 của exec cho mình xin nhé , tìm hoài mấy link mà chẳng down đc link nào , toàn die #_#

Bạn có thể nêu rõ đc ko ? "Nếu ai có rom 1.9. ??? của exec ???"

Thân chào !

cho em hỏi nếu dùng MaUpgradeUt_noID để up rom với 1 rom đã có sẵn UgradeUt.exe (no ID control) thì mình phải chép đè các file của MaUpgradeUt_noID (file exe, RU.conf, RU.dll, UI.dll) vào rom và xóa cái UgradeUt.exe đi?
Và nếu trong ROM mới có file radio.nbf, nếu mình ko muốn up radio thì xóa file này đi?

cho em hỏi nếu dùng MaUpgradeUt_noID để up rom với 1 rom đã có sẵn UgradeUt.exe (no ID control) thì mình phải chép đè các file của MaUpgradeUt_noID (file exe, RU.conf, RU.dll, UI.dll) vào rom và xóa cái UgradeUt.exe đi?
Và nếu trong ROM mới có file radio.nbf, nếu mình ko muốn up radio thì xóa file này đi?

Chỉ cần chép thêm file MaUpgradeUt_noID vào và chạy nó thôi (đâu cùng tên đâu mà chép đè :D), mấy file kia không cần thay thế luôn.

Về Radio bạn nói chính xác rồi đó.

Bác Quang ơi em em đang sử dụng con O2 XDA EXEC muốn up rom từ WM5 lên WM6 thì phải dùng bản rom nào? Bác hướng dẫn cho em các bước up rom nhé,Em về khoản này thi (gà công nghiệp) lắm .Cảm ơn bác nhiều nhiều

Bác Quang ơi em em đang sử dụng con O2 XDA EXEC muốn up rom từ WM5 lên WM6 thì phải dùng bản rom nào? Bác hướng dẫn cho em các bước up rom nhé,Em về khoản này thi (gà công nghiệp) lắm .Cảm ơn bác nhiều nhiều
lên theard UP WM6 cho Uni tìm bản ROM PV 2.00.07 của Mod.TOM bạn nhé :)
cách up y chang WM5.0 thôi.

chúc thành công :)

Bạn YingYu ơi ,Giúp tui lấy đươc link hoăc gưi cho tui được không? Đa tạ ,đa tạ.trung19375@yahoo.com

Cho em cái này,trước giờ vẫn up rom bình thường,hiện đang xài 2.00.07PV,nhưng bây giờ về bootloader,cắm usb vào thì chữ serial vẫn không chuyển thành usb,windows XP thì báo Devide malfuntion,qua máy khác thì không bị nhưng run
MaUpgradeUt_noID thì đợi rất lâu,rồi sau đó không hiển thị thông tin rom sắp sửa up,vd:from 2.00.07 to 2.01.00PV,bảng thông báo trắng trơn...do đó không dám upgrade.Các bác cao thủ giúp dùm em...

Bài viết hay quá nhưng...??

Xin các bác cho em xin bản ROM mới nhất của con Exec được không?? Em có down từ đường link này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=297256 về rồi nhưng chỉ có như thế này thôi

các bác chỉ giúp có thiếu file nào không?? và bắt đầu từ đâu??

Cho em cái này,trước giờ vẫn up rom bình thường,hiện đang xài 2.00.07PV,nhưng bây giờ về bootloader,cắm usb vào thì chữ serial vẫn không chuyển thành usb,windows XP thì báo Devide malfuntion,qua máy khác thì không bị nhưng run
MaUpgradeUt_noID thì đợi rất lâu,rồi sau đó không hiển thị thông tin rom sắp sửa up,vd:from 2.00.07 to 2.01.00PV,bảng thông báo trắng trơn...do đó không dám upgrade.Các bác cao thủ giúp dùm em...

bạn đã bỏ allown usb conection trong active sync chưa?hoặc có thể MaUpgrade_no ID của bạn bị lỗi rồi, bạn down cái Ma Upgrade của mình rồi up lại xem sao nhé.
hoặc bạn có thể Format exec của bạn = cách giữ chặt đồng thời blacklight + reset sau đó sẽ hiện lên mấy dòng xanh đỏ, dòng đầu bạn để No các dòng còn lại để Yes ( di chuyển và chọn bằng các nút lên , xuống cảu phím 5 chiều ) sau đó up lại room xem.

Các bác cho em hỏi em đã up rom rồi bây giờ muốn up riêng radio thì phải làm sao? thanks

Xin lỗi vì đã spam, mấy bác cho em hỏi thêm em cài bản rom WM5 của mod_anhtu thấy chạy rất tốt, vậy theo kinh nghiệm em nên cài thêm bản radio nào. Khi cài radio có phải hard reset lại không?thanks.Up thì chả có gì ghê nhưng rủi ro thì ghê lắm.hic

Xin lỗi vì đã spam, mấy bác cho em hỏi thêm em cài bản rom WM5 của mod_anhtu thấy chạy rất tốt, vậy theo kinh nghiệm em nên cài thêm bản radio nào. Khi cài radio có phải hard reset lại không?thanks.Up thì chả có gì ghê nhưng rủi ro thì ghê lắm.hic
Bạn có thể quay lại topic link các bản rom trong đó có những bản Radio mới bạn có thể tải về và up thử. Bả nào tốt còn tùy thuộc vào sở thích của mỗi người

Cám ơn bác Quang vì bài viết rất kỹ ...E đã up đc lên 2.10.02 Chạy rất nhanh,ổn định,giao diện đẹp .. Nhưng máy e lại bị 1 số lỗi sau : e bật wifi lên ko thấy connect j cả( hôm nay mới ra newwindows test WF ) bàn phím của em nút N ko ấn được..:( ) Mong các bác giúp ..

Cám ơn bác Quang vì bài viết rất kỹ ...E đã up đc lên 2.10.02 Chạy rất nhanh,ổn định,giao diện đẹp .. Nhưng máy e lại bị 1 số lỗi sau : e bật wifi lên ko thấy connect j cả( hôm nay mới ra newwindows test WF ) bàn phím của em nút N ko ấn được..:( ) Mong các bác giúp ..

New Window ở đâu vậy sanbeo,nếu mà là Nguyễn CHí Thanh thì Wifi của nó cực lởm đấy bạn ạ.Test chỗ khác xem nào,ra quán nào ngoài Triệu Việt Vương coi,Wifi mấy quán ở đó mạnh kinh :D

Bác có thể sử dụng bản radio 1.11 là tốt nhất. Trong các loại radio thì 1.11 là phù hợp nhất cho hạ tầng mạng của VN.

Back