• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

Các bác cho em hỏi, em up rom 2006 xong rồi unlock, mở thư mục ra thì thấy có 2 cái Extended_rom. vậy là thế nào, em đã Unlock thành công chưa và phải xử lý 2 cái thu mục vướng víu ấy thế nào đây, thank.

Bạn UPROM xong, dùng Tool Unlock Unhide cái ExtROM như hướng dẫn, SoftReset rồi Format cái ExRom đó đi rồi HardReset nhé!

Chúc vui! :D :D :D

New Window ở đâu vậy sanbeo,nếu mà là Nguyễn CHí Thanh thì Wifi của nó cực lởm đấy bạn ạ.Test chỗ khác xem nào,ra quán nào ngoài Triệu Việt Vương coi,Wifi mấy quán ở đó mạnh kinh :D

Thaks longnhi88 Đúng là wifi ở đấy lởm thật :)
Thế còn cái bàn phím của mình hiện giờ vẫn ko gõ được chữ N , Liệu có phải là lỗi do Room ko ?
Có cách nào khắc phục ko ? Thanks

Mình mới mua Dopod M700, vậy máy này có thuộc dòng HTC Universal kh các bạn, mình muốn up lên WM2006, nhưng đang dùng Sim Viettel nên không biết có thích hợp kh?

Mình mới mua Dopod M700, vậy máy này có thuộc dòng HTC Universal kh các bạn, mình muốn up lên WM2006, nhưng đang dùng Sim Viettel nên không biết có thích hợp kh?

Chịu khó tham khỏa chút chứ bạn:D

Bạn qua đây tham khảo nha

Máy bạn không thuộc dòng Universal và Up Rom cũng không có phân biệt sim Mobi,Vina,Viettel gì đâu

Chúc vui

Trong folder giải nén ra cua room 2.10.02 ( trong bản room này có radio 1.15) có các files sau : ms_.nbf
nk.nbf
radio_.nbf

và 2 file exe : MaUpgradeUt_noID
ROMUpgradeUt

và 1 số file khác nữa ....

Có phải xóa file j trong mấy file NBF ko? và trong 2 file EXE thì chạy file nào khi up? Thanks

Trong folder giải nén ra cua room 2.10.02 ( trong bản room này có radio 1.15) có các files sau : ms_.nbf
nk.nbf
radio_.nbf

và 2 file exe : MaUpgradeUt_noID
ROMUpgradeUt

và 1 số file khác nữa ....

Có phải xóa file j trong mấy file NBF ko? và trong 2 file EXE thì chạy file nào khi up? Thanks

Muốn up Radio thì chỉ giữ lại file Radio.nbf, các file .NBF còn lại move nó ra khỏi thư mục rồi chạy MaUpgradeUt_noID.exe thôi.

Cho em hỏi, khi màn hình đến đoạn " Align Screen" thì ấn nút gì để nó vào ạ ? Vì em click vào màn hình chán chê rồi mà nó vẫn ko thay đổi.

Thông cảm , em mới biết đến Up ROM lên ko rành lắm. Thanks nhiều !

Chỉ giúp em nhé.

Cho em hỏi, khi màn hình đến đoạn " Align Screen" thì ấn nút gì để nó vào ạ ? Vì em click vào màn hình chán chê rồi mà nó vẫn ko thay đổi.

Thông cảm , em mới biết đến Up ROM lên ko rành lắm. Thanks nhiều !

Chỉ giúp em nhé.

Khi vào chế độ đó ( Align Screen ) thì bạn cứ chọt theo dấu + là vào ngay thui !

Chúc mừng bạn khi đến với cuộc chơi này !

Thân !

Các bạn ơi cho mình hỏi chút, mình thấy trong bản rom fix4 của bác Quang chỉ có file nk.nbf mà ko có các file ms.nbf và radio.nbf vậy có up được ko?

làm gì có những files đó bạn ah !

Các bạn ơi cho mình hỏi chút, mình thấy trong bản rom fix4 của bác Quang chỉ có file nk.nbf mà ko có các file ms.nbf và radio.nbf vậy có up được ko?

Up vô tư đi bạn ! Trọn gói mà, đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng !

Thân chào !

đấy là chỉ có phầm ROM bình thường mà chưa có phần Radio nên thiếu những file đấy thôi. Bác cứ up vô tư đi...

Vẫn Up được như thường,nhưng nếu muốn bạn có thể copy file radio.nbf vào để Up Radio 1 lượt luôn cũng được nhưng sẽ lâu hơn đó :D.

Chúc vui!

Mình đề nghị như thế này có được kg ạ? Theo mình thấy thì mỗi dòng có cách up rom khác nhau, vậy thì có nên tích hợp hướng dẫn cách up rom vào trong link tải rom để mọi người dễ dùng được kg ạ?

Mình đề nghị như thế này có được kg ạ? Theo mình thấy thì mỗi dòng có cách up rom khác nhau, vậy thì có nên tích hợp hướng dẫn cách up rom vào trong link tải rom để mọi người dễ dùng được kg ạ?

theo mình cái này là ko cần thiết vì đã có hướng dẫn up room đối với từng loại trong Topic đó rồi ( bao giờ cũng là ở ngay tran đầu tiên ), các bạn phải chịu khó đọc chứ.

Mình có thắc mắc này !
Lúc trước khi chưa biết gì về up Rom, mình có đọc nhiều bài hướng dẫn cách up Rom của anh Phạm Quang và những người khác...
Chẳng hạn như : trước khi up Rom thì phải tháo sim, thẻ nhớ....thì mới tiến hành up Rom được. OK, mình đã làm như thế và đã thành công
Nhưng 1 lần do sơ ý, mình đã k tháo sim và thẻ nhớ ra và đã tiến hành up Rom, trời..................tưởng chết chắc ai dè vẫn OK.
Thế là những lần sau mình k tháo sim và thẻ nhớ ra mà vẫn up Rom bình thường ?
Vậy là sao, có ai giúp mình trả lời thắc mắc này k vậy ? Và làm như vậy máy có bị ảnh hưởng gì k ????

Mình có thắc mắc này !
Lúc trước khi chưa biết gì về up Rom, mình có đọc nhiều bài hướng dẫn cách up Rom của anh Phạm Quang và những người khác...
Chẳng hạn như : trước khi up Rom thì phải tháo sim, thẻ nhớ....thì mới tiến hành up Rom được. OK, mình đã làm như thế và đã thành công
Nhưng 1 lần do sơ ý, mình đã k tháo sim và thẻ nhớ ra và đã tiến hành up Rom, trời..................tưởng chết chắc ai dè vẫn OK.
Thế là những lần sau mình k tháo sim và thẻ nhớ ra mà vẫn up Rom bình thường ?
Vậy là sao, có ai giúp mình trả lời thắc mắc này k vậy ? Và làm như vậy máy có bị ảnh hưởng gì k ????

vấn đè tháo Sim và thẻ ko quan trọng đâu bạn ah. nhưng cứ tháo ra cho yên tâm thôi. cái quan trọng nhất là bạn phải bỏ dấu allow usb connection trong active sync setting đi và nên nhớ ko đc rút cable ngay sau khi up. vì có thể dẫn đến tình trạng bị sốc điện gây chết DOC.

Trước đây thì mình được biết là việc uprom không làm được nếu pc dùng Windows Vista! Không biết bây giờ đã có thay đổi chưa?

Trước đây thì mình được biết là việc uprom không làm được nếu pc dùng Windows Vista! Không biết bây giờ đã có thay đổi chưa?
Theo mình biết thì vẫn chưa bạn à, Với lại dòng UNI hay chết D.O.C thế nên chả ai dám mạo hiểm cả:D

Back