• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

Trước đây thì mình được biết là việc uprom không làm được nếu pc dùng Windows Vista! Không biết bây giờ đã có thay đổi chưa?

Theo mình biết thì vẫn chưa bạn à, Với lại dòng UNI hay chết D.O.C thế nên chả ai dám mạo hiểm cả:D

Đã Up Rom được cho Uni khi sử dụng win vista lâu rồi mà bạn:D.Có riêng 1 Topic hướng dẫn luôn đó,bạn chịu khó tìm trên diễn đàn nha

Việc chết DOC với dòng Uni hiện nay không còn là bệnh nan giải nữa,tốn chút xiền là Uni sống lại liền:D

Chúc vui

Sao các Mod không lập 1 topic dạy cách build Rom, cook Rom cho HTC UNIVERSAL nhỉ! Mình nghi sẽ đắt khách lắm đấy! Đúng là khó để build Rom! Nhưng khó mới cần học và tham khảo lẫn nhau chứ! :)

mình tìm hoài mà ko thấy ExtRom nằm ở đâu hết nên ko Unlock & Hide Extended_ROM được, mình mới up bản ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal vậy có cần ‎Unlock & Hide Extended_ROM ko vậy ? :(

mình vừa download bản WM6 PRO Business V7 VIDEOCALL để lấy cái radio mà mình ko biết nó là file gì hay bạn nào có thể cho mình cái link để tải radio để gộp chung với bản Business để cài, bạn nào chỉ mình với, cám ơn

Trích dẫn bởi Boo mình tìm hoài mà ko thấy ExtRom nằm ở đâu hết nên ko Unlock & Hide Extended_ROM được, mình mới up bản ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal vậy có cần ‎Unlock & Hide Extended_ROM ko vậy ?
mình vừa download bản WM6 PRO Business V7 VIDEOCALL để lấy cái radio mà mình ko biết nó là file gì hay bạn nào có thể cho mình cái link để tải radio để gộp chung với bản Business để cài, bạn nào chỉ mình với, cám ơn

Trả lời Boo : radio là file có dạng Radio_nbf, bạn có thể lấy radio từ các rom hoàn chỉnh hoặc bạn có thể vào ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Universal ( pass và Username là : xda )để lấy radio nhé.

Nếu như máy của bạn từ 2k5 lên 2k6 thì bạn phải unlock extend rom, nếu đã unlock rồi thì ko phải unlock nữa, nếu chưa thì bạn có thể dùng file mình gửi dưới đây để unlock nhé.

chú ý. Lần sau bạn nên gộp chung các câu hỏi vào ,ko nên post 2 bài gần nhau, hỏi về 2 vấn đề như thế này tránh loãng chủ đề!

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi cái này trước nay vẫn uprom bình thường cho cái MDA Pro của mình, và hiện đang xài 2.10.08PV,định up lên 2.10.10 Business, nhưng về bootloader thì window cứ báo là USB Malfunction mặc dù đã uncheck Allow USB connection reong Active Syn và chữ Serial không chuyển thành USB.Mình đã thử rất nhiều máy PC(3 máy để bàn và 1 máy Laptop) đều bị tương tự.Nhưng khi reset thì máy connect với activesyn bình thường(check lại Allow USB conection).Mong các bạn chỉ giúp, không uprom lên được ngứa ngáy quá...

Cho mình hỏi cái này trước nay vẫn uprom bình thường cho cái MDA Pro của mình, và hiện đang xài 2.10.08PV,định up lên 2.10.10 Business, nhưng về bootloader thì window cứ báo là USB Malfunction mặc dù đã uncheck Allow USB connection reong Active Syn và chữ Serial không chuyển thành USB.Mình đã thử rất nhiều máy PC(3 máy để bàn và 1 máy Laptop) đều bị tương tự.Nhưng khi reset thì máy connect với activesyn bình thường(check lại Allow USB conection).Mong các bạn chỉ giúp, không uprom lên được ngứa ngáy quá...

bác thử restart máy lại xem có hết kô em củng bị như bác nhưng restart lại là bình thường

Bạn thử Hard Reset lại máy,rồi vô lại BootLoader rồi UP lại xem,để UP ROM cũng ko nhất thiết phải bỏ check Allow USB đâu bạn ạ,trước mình vẫn để mà vẫn UP đc ngon lành.Thử xem sao đj,chúc bạn thành công

Bạn thử Hard Reset lại máy,rồi vô lại BootLoader rồi UP lại xem,để UP ROM cũng ko nhất thiết phải bỏ check Allow USB đâu bạn ạ,trước mình vẫn để mà vẫn UP đc ngon lành.Thử xem sao đj,chúc bạn thành công

Nếu không bỏ dấu check Allow USB
thì sẽ dễ dẫn đến hiện tượng chết DOC đó bạn!

Thân!

Nếu không bỏ dấu check Allow USB
thì sẽ dễ dẫn đến hiện tượng chết DOC đó bạn!

Thân!

Thực tế thì có lúc Mình quên bỏ dấu chọn Allow USB khi Up Rom cũng chẳng thấy máy bị die Doc. Tuy nhiên thì Mình cũng thấy nhiều Forum khuyên bỏ dấu chọn Allow USB khi Up Rom, nên có lẽ bỏ dấu chọn Allow USB cho yên tâm.

mod cho em hỏi 1 câu ngoài lề chút :
em có con o2 exec hiện tái đang dùng bình thường, vì có lý do đặc biệt mà em có nhu cầu đổi ime của máy , vậy anh em cho hỏi dòng có thể đổi được ime không và nếu đổi được thì ở đâu làm được ( hn )

mod cho em hỏi 1 câu ngoài lề chút :
em có con o2 exec hiện tái đang dùng bình thường, vì có lý do đặc biệt mà em có nhu cầu đổi ime của máy , vậy anh em cho hỏi dòng có thể đổi được ime không và nếu đổi được thì ở đâu làm được ( hn )
Mỗi một điện thoại có 1 số IMEI, và khi lắp sim thì sẽ kết nối mạng để kiểm tra tính hiện hữu của 1 điện thoại đó và để đăng ký sử dụng đối với sim đó (hòa mạng), câu hỏi này nằm trong "mục nhạy cảm" nên rất khó trả lời cho bạn :D Cũng có vài hướng để thay đổi IMEI, và mình thì chỉ nghe nói nên chưa thử bao giờ vì có liên quan đến vấn đề "đặc biệt" khác.

hi

cảm ơn anh tu đã trả lời câu hỏi của mình, nhưng theo mình có vẻ bạn hơi quan trọng hoá vấn đề thì phải , bởi theo mình chuyên đổi ime của đt là chuyện bình thường và không hề ảnh hưởng gì hết và cũng đơn giản (samsung, sony ericson ,nokia ( đời thấp ) ... ) nhưng vì chưa có điều kiện và cũng ít va chạm với dòng ppc mà mình chưa biết cách . anh em nào biết ở hn ở đâu có thiết bị làm được việc này thì pm hộ mình cái nha ( mình đang cần đổi ime của con exec gấp )

Thật ra nó không phải là không phải là không quan trọng đâu bạn. Khi 1 điện thoại bị mất thì lập tức Carrier sẽ khoá SIM và khoá luôn cái số IMEI đó nữa, khi đã khoái IMEI thì bất cứ SIM nào cũng không hoạt động với số IMEI đó, dù cho có SuperCID, UnlockSIM or sth.

Ở một số quốc gia, đây là phạm pháp nếu thay đổi IMEI. Bởi vậy anh không nên hỏi về vấn đề này trên 4rum (đi off thì hỏi cũng được:)), chỉ cấm pm như anh Tú với anh Kojiro thôi=)))

Cho em hỏi chút .em up bản .08 ,thì thấy loa điện thoại nhỏ đi. hơi khó nghe .ko hiểu có fai do rom ko các bác? khắc phục thế nào ạ?

Cho em hỏi chút .em up bản .08 ,thì thấy loa điện thoại nhỏ đi. hơi khó nghe .ko hiểu có fai do rom ko các bác? khắc phục thế nào ạ?

Uhm, cái này bạn sang topic .08 mà post nhé. Bạn chỉnh volume lên hết cỡ chưa?? Và chỉnh system sound volume lên hết cỡ chưa?? Mình thấy mình dùng bình thường mà??

Cho hỏi sao mình xóa mấy phần mềm trong extendrom nhưng soft rs thì nó lại xuất hiện, làm sao để xóa hoàn toàn nó vậy các bạn.

Cho hỏi sao mình xóa mấy phần mềm trong extendrom nhưng soft rs thì nó lại xuất hiện, làm sao để xóa hoàn toàn nó vậy các bạn.

Bạn qua về Rom 2k5,sau đó Unhide và Unlock ExtRom ra rồi xóa đi sau đó Up lại lên 2k6 nhé.Có thể do bạn mới Unhide mà chưa Unlock nên nó thế.Chúc vui!

Các bác cho em hỏi, em mới mua 01 chú exec nhưng không hiểu sao, em cứ dùng một lúc, khoảng nửa ngày thì cảm ứng nó lại đơ đơ, ấn vào màn hình mà một lúc sau mới có phản ứng lại (nhưng dùng bàn phím điều khiển thì vô tư). Lúc đầu em tưởng hỏng cảm ứng, nhưng để một lúc khoảng nửa ngày thì nó lại chạy rầm rầm, rồi lại đơ, lại chạy, lại đơ…, thế mới tức. Em đang định up lại rom xem có khả quan hơn không, nhưng không biết máy trong tình trạng này up có gì nguy hiểm không (vì em vừa nghịch chết một chú neo rùi, hic hic…). Xin hỏi có cao thủ nào đã từng xử lý trường hợp này thì chỉ cho em cách xử lý. Cám ơn các bác rất nhiều.

Back